Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

mtoto kuwa na kitovu kikubwa

Discussion in 'JF Doctor' started by Bwanga ja Town, Apr 3, 2012.

  1. B

    Bwanga ja Town Member

    #1
    Apr 3, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani naomba msaada wenu wa kitaalam hivi mtoto akiwa na kitomvu kikubwa anaweza pata
    madhara gani? na lipi laweza fanyika kama tiba
     
  2. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #2
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,599
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    mkuu mara nyingi kitovu huonekana kikibwa kutokana na mtoto kuzaliwa na sehemu ndogo ya layer ya kufunika tumbo iitwayo fascia kuwa na tundu dogo ambalo huwezesha sehemu ya utumbo kepenya pale na kuwa hapo, hii inaitwa umbilical hernia, athari zake ni kuwa wakati mwingine sehemu ya utumbo inayotokeza hapo hushindwa kurudi ndani na kusababisha kutoweza kupeleka chakula hii inaitwa obstructed hernia, hivyo ni vyema umpeleke mtoto huto hospitali daktari amwone.
     
Loading...