Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto kuota meno mapema

Discussion in 'JF Doctor' started by zaka, Apr 19, 2012.

  1. z

    zaka Member

    #1
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndugu wana jf vp kama mtoto ameota meno kwa wingi molars na premolars ndani ya mwaka
    hadi wa pili kasoro je ni abnormal condition??
     
  2. Utamaduni

    Utamaduni JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 1,050
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    ni kawaida ndugu.

    Kuna order ambayo meno yanatakiwa kuota likianza lipi katika muda gani la litafuata lipi katika muda gani. All babies are not equal, na pia inategemea na wingi wa zile dawa wanazopewa wajawazito mama ametumia kiasi gani.

    Mfano hai, Mimi nina binti wa miezi 11, alitoka meno mawili ya chini alipokuwa na miezi 8 Normal order), halafu wiki 3 zilizopita ametoka Lateral Incisor ya juu yote mawili kwa siku moja, kabla ya kutoka Central Incisor (which is normal) i did some research na kugundua ni kawaida, hakuna tatizo.

    For your case, I have a friend of mine yeye ana mtoto wa miezi 8 sasa, ameshatoka meno yafuatayo chini na juu

    1. Central Incisor
    2. Lateral Incisor
    3. Cuspid
    4. First Molar,
    5. Jana ananipigia na kunisimulia kwamba fizi zimemvimba mtoto wake inaonekana Second Molar yanataka kutoka.

    Kwa hesabu ya hapo juu, kama yataota na hayo ya tano, ina maana atakuwa ameshaota meno yote anayotakiwa kuota mtoto kasoro mono manne tu ya mwisho (First Permanent Molar). Huyu ni ktoto wa miezi 8, wakati wa kwangu anamiezi 11 kuelekea mwaka anameno 6 tu hadi sasa.

    Lakini hata yeye alipoenda hospital aliambiwa ni kawaida haiona shida.

    Hope wataalamu watatueleza kwa undani zaidi hapa
     
  3. Nkabahati

    Nkabahati Member

    #3
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba niungane na mtoa mada kwa kuuliza, nina mtoto wa miezi tisa, ila hajaota hata jino moja, hili nalo ni kawaida?
     
Loading...