Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto kubeba jina la baba na sio la mama!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Boflo, Aug 3, 2012.

  1. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #1
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hivi kwa nini mtoto anapozaliwa anabeba jina la baba, Mfano Jasmine Ali na isiwe Jasmine Sara....?

    Kwa nini wanaharakati wa mfume dume huwa hawalisemei hili jambo?

    Ili wanawake waweze kukomboka , naona bora wangeazia hapa!
     
  2. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #2
    Aug 3, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Nilishawahi kukutana na mtu anatumia jina la mamake, the reason is hamjui babake.
     
  3. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #3
    Aug 3, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,728
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Hakuna ubaya japokuwa kikubwa hapo ni kuonyesha mwendelezo wa ukoo wenu, ndi maana kuna wengine unakuta majina yake yote hayapo kwa mama wala kwa baba yaani linakuja jina lake kamili bila ubini wa mama wala wa baba
     
  4. Purple

    Purple JF-Expert Member

    #4
    Aug 3, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Wapo wanaotumia majina ya mama zao lakini wengi ni wale waliolelewa na mama pekee bila baba, jamii nyingi za kitanzania ni PATRIARCHY na sio MATRIARCHY ndo maana ipo hivyo!!
     
  5. K

    KAPONGO JF-Expert Member

    #5
    Aug 3, 2012
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Watoto wanaozaliwa nje ya ndoa kwa mujibu wa Dini ya kiislamu ni wa mama. Kwa sababu hiyo hata ubini wao unafuata ukoo wa mama.
     
  6. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #6
    Aug 3, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,788
    Likes Received: 2,187
    Trophy Points: 280
    mi naitwa Preta Martha Ramirez..
     
  7. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #7
    Aug 3, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,812
    Likes Received: 2,960
    Trophy Points: 280
    Naitwa Ngongo Mariam Rashid.
     
  8. Asabaya

    Asabaya JF-Expert Member

    #8
    Aug 3, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 1,319
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Makubwa Leo haya....
     
Loading...