Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto kuanza kuota meno ya juu, kibailojia na kimila inaashiria nini?

Discussion in 'JF Doctor' started by mmteule, Mar 9, 2012.

  1. m

    mmteule JF-Expert Member

    #1
    Mar 9, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 743
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 80
    ===
    JF doctors na wazee wa mila naombeni msaada kwa hili tafadhali,

    Kwa kawaida mtoto hutakiwa kuanza kuota meno ya chini then meno ya juu hufutia!

    Lakini kuna wale watoto ambao huanza kuota meno ya juu, Kwa mila za kiafrika hawa watoto wanaogopwa sana.

    Miaka ya nyuma waliishia kutupwa maporini, na uchunguzi unaonesha watawala yaani machifu waliogopa kwamba watoto hao wakikua watawapindua kwani wana vipaji vya ajabu.

    Kwenye makabila mengine hapa Tanzania watoto hawa hawaoi kisa atafiwa na wake wote.

    Na mila nyingine nyingi tu!

    Sasa leo nimeamua kukata mzizi wa fitina kuomba ushauri wa kitaalamu, nini kinatokea hapa!
     
  2. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #2
    Mar 9, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    chasaaka
     
  3. m

    mmteule JF-Expert Member

    #3
    Mar 9, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 743
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 80



    mkuuu sijakusoma, una maanisha nini? Mbona unatuacha kwenye taa nyekundu
     
  4. e

    egbert44 JF-Expert Member

    #4
    Mar 10, 2012
    Joined: Mar 17, 2006
    Messages: 344
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    naona hii ni ya kimila zaidi au tusubiri mgomo wa madoctor uishe!
     
  5. Kifai

    Kifai JF-Expert Member

    #5
    Jun 15, 2014
    Joined: Jan 18, 2013
    Messages: 799
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Msaada wenu tafadhali, mwanangu ameanza kuota meno ya juu badala ya chini, mama yake amekuwa mtu wa wasiwasi kila mara, majirani pia wamekuwa wanamtisha bila kumwambia sababu nini?

    Nijuzeni please.
     
  6. mikagati

    mikagati JF-Expert Member

    #6
    Jun 15, 2014
    Joined: Apr 3, 2014
    Messages: 329
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Hivyo yanaanzaga ya chini? Ngoja wataalam waje kutupa mambo
     
  7. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #7
    Jun 15, 2014
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Imani za kishirikina hizo meno yawe ya chini au ya juu kuanza kuota yote sawa.
     
  8. Prince Nadheem

    Prince Nadheem JF-Expert Member

    #8
    Nov 24, 2014
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 880
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Habari za leo ndugu zangu wapendwa? Ni matumaini kuwa mpo safi kabisa. nimekuja hapa kwenye hili jukwaa nikiwa nina shida moja inayonitatiza.
    jana nilikuwa nampa chakula mwanangu (ana miezi 7 na siku kadhaa), sasa wakati nampa nikaona kuwa ameanza kuota meno ya juu badala ya meno ya chini kama ilivyokuwa kawaida.

    Hali hii nilishangaa na hata baadae nikamwambia mke wangu ambae nae pia alishangaa na hakuwa na majibu. Sasa nimeleta hii mada hapa kwenu mnipe ushauri kama kutakuwa na shida yeyote katika maendeleo na ukuaji wa mwanangu mpendwa. Nitashukuru sana kwa michango yenu.

    NB: Kama hautakuwa na mchango wa maana tafadhali pita wima,

    this is serious case.
    Cc; MziziMkavu, Mtambuzi, faizaFoxy na wengineo
     
  9. Prince Nadheem

    Prince Nadheem JF-Expert Member

    #9
    Nov 24, 2014
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 880
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    jamani mbona hamji kuchangia hii kitu inaniua mwenzenu? Nimerudi kutoka kazini nimekuta mke wangu hata hajala kisa hana mood ila as far as I know amechanganyikiwa na hii ishu
     
  10. Kijuram

    Kijuram JF-Expert Member

    #10
    Nov 24, 2014
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 428
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    Ndugu yangu ukiona kimya ujue wanaofahamu hizi habari hawajapita hapa bado. Endelea kuvuta subira, wenye majibu ya kueleweka watajitokeza tu.
     
  11. f

    furahi JF-Expert Member

    #11
    Nov 24, 2014
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 947
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    It happens.. Nothing to worry about.. Ni uumbaji tu. Usianze kuwa na mawazo negative
     
  12. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #12
    Nov 24, 2014
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,806
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Kawaida hiyo!! Mbona wengine huanzia kuota magego
     
  13. yathriba

    yathriba Member

    #13
    Nov 24, 2014
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    Haina ni maumbile tu
     
  14. yathriba

    yathriba Member

    #14
    Nov 24, 2014
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    Ahh nimekusudia kukwambia haina shida ni maimbile tu me watoto wa dada zangu wawili wapo tofauti waliota meno ya juu kwanza na wapo kawaida tu wakubwa ss hv, kwa kule kwetu wanasema mtoto akiota.meno ya juu mwanzo anakua mtukutu lkn me naona hamna lolote vitu vya kawaida tu.ila kama una was was muone dokta wa watoto atakusaidia zaidi.
     
  15. Prince Nadheem

    Prince Nadheem JF-Expert Member

    #15
    Nov 25, 2014
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 880
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    mkuu ahsante sana kwa mchango wako, maana pia katikahoja ambazo watu wamekuwa wakimtisha wife kuwa mtoto atakuwa mtundu sana, hasikii na muongeaji kuliko kawaida. Ila Ahsante kama nothing of a sort happens. unajua tena hofu ya first born inavyokuwa...
     
  16. geniveros

    geniveros JF-Expert Member

    #16
    Nov 25, 2014
    Joined: Apr 29, 2014
    Messages: 17,152
    Likes Received: 8,645
    Trophy Points: 280
    mi wangu ana miezi tisa anatembea hana jino ht moja najiskiaga vbaya wanamcheka asa sielewi mtoto anatembea halafu hana jino
     
  17. s

    sawabho JF-Expert Member

    #17
    Nov 25, 2014
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Inaweza kuwa ni kwa sababu tayari umechagua watu wako watatu ambao ungependa wachangie kwenye hiyo thread yako. Hata hivyo, bila kumumunya maneno, kitendo hicho kwa baadhi ya makabila ya Kanda ya Ziwa ni Taboo. Hata hivyo, ucjali kama hautokei eneo hilo, haina shida, kama unatokea eneo hilo usiwaeleze home, keep it closed within you family doors, for more info, pm me.
     
  18. z

    zhe dho nhi New Member

    #18
    Nov 25, 2014
    Joined: Oct 12, 2014
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kawaida mm mwenyewe yaliota ya juu
     
  19. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #19
    Nov 25, 2014
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    Wanasema siyo vizuri.

    Na wakati mwingine wanasema inawezekana siyo meno bali kuna meno yanaitwa ya nailon/plastic.

    Ukienda kwa Dr. wa watoto, miaka ile ya zamani walikuwa wanayapaka dawa fulani halafu yanapotea.

    Ngoja nikuitie Dr. asakuta same aseme kitaalam.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. Luno G

    Luno G JF-Expert Member

    #20
    Nov 25, 2014
    Joined: Sep 22, 2012
    Messages: 1,803
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    Kwa njia ya kienyeji huwa wanayarudisha kwa mwiko...
     
Loading...