Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto 'Kibonge' Mwenye Uzito wa Kilo 8.7 Azaliwa Indonesia

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mbonea, Sep 24, 2009.

  1. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #1
    Sep 24, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mama mmoja wa nchini Indonesia alipata tabu sana kujifungua mtoto mnene kuliko kawaida mwenye uzito wa kilo 8.7 ambaye taarifa zinasema hata jinsi anavyolia ni tofauti na watoto wenzake kwani anatoa sauti kali kuliko kawaida.</SPAN>

    Mwanamke mmoja wa nchini Indonesia amejifungua mtoto mwenye mwili mkubwa kuliko watoto wote waliozaliwa nchini humo akiwa na uzito wa kilo 8.7.

    Mtoto huyo wa kiume ambaye wazazi wake bado hawajampa jina ana urefu wa sentimeta 62 na alizaliwa jumatatu kwa njia ya operesheni kwenye hospitali moja iliyopo kwenye mji wa Sumatra uliopo kaskazini mwa Indonesia.

    "Mtoto huyu kutokana na unene wake aliifanya operesheni iwe ngumu sana hasa hasa wakati wa kumtoa kwenye tumbo la uzazi la mama yake, miguu yake ni mikubwa sana", alisema daktari mmoja katika hospitali hiyo.

    Mtoto huyo alizaliwa akiwa na afya njema ingawa awali iliwabidi madaktari wamwekee mirija ya oxygen kutokana na kuwa na matatizo ya kupumua.

    "Kila baada ya dakika chache anasikia njaa na kuanza kulia, inabidi kumnyonyesha kila baada ya dakika chache".

    "Mbali na unene wake usio wa kawaida, hata jinsi anavyolia ni tofauti na watoto wenzake, ana sauti kali sana", alisema daktari huyo.

    Unene wa mtoto huyo unasemekana kuwa umesababishwa na mama yake kuwa na ugonjwa wa kisukari.

    Mama wa mtoto huyo ana watoto wengine watatu ambao aliwazaa kwa njia ya asili.

    Wataalamu wa mambo ya uzazi walisema kwamba wakati kiwango cha sukari cha mama mjamzito kinapokuwa juu, mtoto aliye tumboni naye hupokea kiwango kikubwa cha sukari ambacho humfanya awe mnene zaidi.



    Source: AFP

     
  2. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #2
    Sep 24, 2009
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,792
    Trophy Points: 280
    Du licha ya unene wote huo lakini bado mtoto anakula msosi kwa sana, baada ya muda mfupi huo uzito utaongeza mara mbili. Hivi hakuna namna ya kupunguza unene kwa huyo mtoto, kama vile mazoezi n.k
     
  3. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #3
    Sep 24, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndy tatizo ya kuzaa watoto wanene! Naskia kawaida wanatakiwa wanyonye sana
     
  4. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #4
    Sep 24, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,688
    Trophy Points: 280
    Mkuu, kuzaa au kujifungua?
     
  5. Dr. Chapa Kiuno

    Dr. Chapa Kiuno JF-Expert Member

    #5
    Sep 24, 2009
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ha ha ha! Naona zote sawa...
     
Loading...