Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto anashtuka mara kwa mara

Discussion in 'JF Doctor' started by Nyleptha, Jun 26, 2012.

  1. Nyleptha

    Nyleptha Member

    #1
    Jun 26, 2012
    Joined: Jun 19, 2012
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari madaktari wa JF? Naomba msaada wenu, nina mtoto wa kiume ana miezi 7 sasa, tatizo tangu amezaliwa anashtuka sana na mara kwa mara, yaani mshtuko wa mtu anayeogopa kitu ukidondosha hata kijiko tu anashtuka sana hadi anatafuta sehemu ya kujishikilia, kama umembeba anakudaka nguo haraka, akiwa amelala anadaka shuka mradi kutafuta salama yake! Tumemzoesha ktk mazingira ya kutokuwa kimya sana, redio, tv tunawasha kama kawa na analala vizuri, pia tunaangusha vitu vyenye kelele ili azoee lakini wapi. Akiwa macho ndio kasheshe, ikipigwa honi atashtuka karibu adondoke huku macho yamemtoka kwa hofu. Sijui ni tatizo gani na tiba yake ni nini?
     
  2. mkandaboy

    mkandaboy JF-Expert Member

    #2
    Jun 26, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Polen sana mzazi. Nashauri mumuone Daktari bingwa wa magonjwa ya watoto naye atakushauri accordingly...
     
  3. Triple G

    Triple G JF-Expert Member

    #3
    Jun 27, 2012
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 691
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    nasikia watoto wadogo wanaona vitu ambavyo havionekani kwa macho ya kiutu uzima sijui kuna ukweli.?
     
  4. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #4
    Jun 27, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,555
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Mkuu ikishindikana Hospitali Dawa ya kutibu mtoto kustuka stuka jaribu Dawa yangu hii ya Tiba Mbadala:>

    Chukua dawa inayoitwa Mvuje, halititi na kibiriti upele zitwange kisha roweka katika maji kwa muda wa saa kisha muogeshe mtoto kwa maji ya dawa hizo asubuhi, mchana, na jioni.Inshaallah ataacha kushtuka. Tumia kisha unipe Feedback. mkuu.@Nyleptha Source. Phd.MziziMkavu.
     
  5. Davich

    Davich Member

    #5
    Jun 27, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Poleni sana ni kawaida kuwa mtoto anakuwa na hisia kali ila la kushtuka nawashauri mumpeleke hospitali kwani kuna umuhimu wa ushauri wa daktari,japo wanagoma hawamadaktari mjitahidi kwani magonjwa mengine huanzia udogoni na kukomaa matokeo yake hayana dawa, kama hawa wanao jambishwa na kustuka wangewahiwa wasingekuwa hivyo.
     
  6. Nyleptha

    Nyleptha Member

    #6
    Jun 27, 2012
    Joined: Jun 19, 2012
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    duh, hizo dawa ulizotaja zinapatikana wapi? manake sijawahi kuzisikia doctor MziziMkavu, naomba unielekeze nizisake haraka. halafu niliwahi kusikia eti kama mama mjamzito aliwahi kuanguka akiwa mjamzito mtoto anazaliwa na woga pia, sijui ni kweli, wenye uzoefu nijulisheni
     
  7. bakuza

    bakuza JF-Expert Member

    #7
    Jun 27, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Tafuta mhaya kama unamjua yeyote mwambie unataka dawa inaitwa "ekitatela nte"inapatikana sehemu zote za nchi hii ukipata chemsha majani yake kisha ikipoa mpe mtoto 5mil asubuhi Mchana na jioni kwa siku tatu.Na baada ya hapo acha na uwe unampa mara moja kwa mwezi yaani tarehe sawa na ya kuzaliwa kwake.
    Ila usisahau kumuona Daktari kwa uchunguzi zaidi kuona kama kuna tatizo zaidi ya hofu kwa mtoto.

    MITISHAMBA INA VIRUTUBISHO NA NI DAWA YA MARADHI YETU.
     
  8. mangulumbwisi

    mangulumbwisi Member

    #8
    Jun 27, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Pole sana, mpeleke hospitali kwa daktari wa watoto huenda akawa ana malaria au UTI, pili kama una belive in jesus, nakushauri mpeke kanisani akaombewe.wakwangu alikuwa analia sana usingizini mpaka nachanganyikiwa, nilipo mpeleka kuombewa tatizo limeisha, Jaribu akiwa amelala mlaze kwa ubavu. Pole sana mungu atamsaidia
     
  9. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #9
    Jun 27, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,683
    Likes Received: 994
    Trophy Points: 280
    Tafuta jirani wa Kihaya mwambie tatizo lako. Wahaya wanachukulia hilo tatizo very seriously. Mama yangu alikuwa anampa mwanangu dawa inaitwa kitatela nte, huku akinambia kushtuka shtuka ni dalili mbaya sana; sikuwa naelewa ila nilikuwa nawapa watoto wangu hizo dawa. Anasema mtoto anayeshtuka anaweza kupata degedege akipata homa kali.

    Na ukitaka kujua kuwa hizi dawa zina work; mama alikuwa ananambia ni very rare kukuta uhayani mtu ameathirika na degedege au mama mjamzito amepata kifafa cha uzazi

    Hii dawa wahaya wengi wameipanda dar kama maua majumbani kwao kwani wanaamini they can't without it.
     
  10. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #10
    Jun 27, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,555
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Mkuu Nyleptha inaonyesha wewe ni mtu

    wa bara Dawa hizo zinapatikana Sokoni Kariakoo Mtaa wa pemba kwenye Maduka ya Wapemba wanaouza Dawa za

    kiarabu ukifika mtaa wa nyamwezi na Pemba uliza Wenyeji wa hapo Maduka ya Wauza Dawa za kiarabu maduka ya

    wapemba watakuonyesha Kama upo Dar. La kama haupo Dar Waulize waarabu wowote walio karibu na wewe yaani majirani zako watakufahamisha hizo dawa wapi waweza kuzipata.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. M

    Mr. Magena Member

    #11
    Jun 28, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa msaada wangu maana hayo nilishayapitia ,kwa sasa nina watoto wa3,,tafuta jani la roseflower alafu ulisage liwe kama unga then chukua maji kidogo kama kijiko kimoja mdondoshe puani kidogo kidogo ukae kama dk 3.Ataanza kupiga chafya umuache apige chafya mpaka atakapoacha mwenyewe uhakikishe unampa asubuhi kabla jua halijachomoza na jion mda wa saa 2 na kuhakikishia atapona na umpe kila mwezi mpaka atakapo fikisha umri wa miaka 4
     
  12. ThePromise

    ThePromise JF-Expert Member

    #12
    Jun 29, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 212
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chango hilo(huwa kali zaid kwa watoto wa kiume)likikomaa itakua degedege,tafuta wahaya wakusaidie ni hatari sana! ...
    Pia uwe na mazoea ya kumrusharusha mara tu amalizapo kuoga kabla hujamkausha maji itampunguzia uoga!
     
  13. A

    Anita Baby JF-Expert Member

    #13
    Jul 1, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 966
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 45
    Sauti hzo ni kali sn kwa mtoto zinamuumiza masikio kwani ngoma ya ckio bdo laini sana tofaut na m2 mzm. Jitahd kumuepusha mtoto na hzo sauti kwani kumzoesha haisadii zaid ya kumumiza.
     
  14. shushushu VIP

    shushushu VIP JF-Expert Member

    #14
    Sep 1, 2016
    Joined: Jul 24, 2016
    Messages: 1,884
    Likes Received: 1,268
    Trophy Points: 280
    kumbe chango ndio inakuwa hivyo
     
Loading...