Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto aliyekojolea msaafu kortini...

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by mwinukai, Oct 14, 2012.

  1. m

    mwinukai JF-Expert Member

    #1
    Oct 14, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Gazeti la majira limeripoti ya kuwa mtoto aliyekojolea msaafu atafikishwa mahakamani ili sheria za nchi zifutwe.

    Maoni yangu ni kweli kitendo cha mtoto huyo kilikuwa cha kitoto na cha kijinga. Ila lilofanywa na kundi la waislamu kuandamana dhidi ya kitendo hicho cha mtoto, na kuharibu malia za watu pamoja na makanisa ni zaidi ya utoto, ujinga na na pia uwendawazimu.

    Hivyo wakati yule mtoto akipandishwa kortini polisi wanapaswa kuwapandisha mahakamani watu waliohusika na wendawazimu huo pia.

    Polisi pia inapaswa kuonesha wale waliochoma makanisa Zanzibari wapo wapi?

    Vinginevyo ujinga na wendawazimu huu utatupeleka pabaya.
     
  2. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    mimi ni muislamu....kufikishwa mahakamani mtoto huyu si sahihi!
     
  3. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #3
    Oct 14, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,186
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Tz raha jamani...wakubwa hawaguswi...aliemshawishi kimya....
     
  4. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,408
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    hivi huyo mtoto ana miaka mingapi ?
     
  5. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    I am tired of this shit! Ignorance is more than the devil. Mtu akikosa elimu ya kujitambua ni hatari mno, haya ni matokeo ya kukosa elimu kwa kundi kubwa la watanzania.

    Pengine yanaonekana kuwa ni masuala ya kawaida lakini sababu kubwa ni serikali kukosa mipango madhubuti ya kuwasaidia wananchi wake. Matokeo yake wanapopewa elimu isiyo na faida kwao basi wanachukulia ni sahihi. We need to wake up, haifai kuanza kugombana sisi kama ndugu, watu tuishio pamoja.

    Kama kuna watu wanatumiwa kutugawa, basi UWT ndo kazi yao. UWT acheni uroho, tamaa ya fedha fuateni maadili yenu ya kulitumikia taifa. Saidieni watanzania maskini, wajinga pamoja na weny kuhitaji msaada.
     
  6. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #6
    Oct 14, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    anashtakiwa kwa sheria ipi?
     
  7. P

    Paul S.S Verified User

    #7
    Oct 14, 2012
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,840
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 160
    Issue kama hizi zinahitaji busara sana kudeal nazo. Sasa hawa watawala wetu hamna kitu kabisa aisee!

    Yaani aliyekojolea msaafu anapandishwa kizimbani; wanaochoma magari, makanisa na mali wanadunda mitaani?
     
  8. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #8
    Oct 14, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    duh ?!!!!!!!!!!!!!
     
  9. F

    FJM JF-Expert Member

    #9
    Oct 14, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Pamoja na kwamba kitendo alichokifanya huyo mtoto ni kosa lakini kumfikisha mahakamani sahihi kabisa. Kwanza watu wazima wameandamana wakitaka kumuua, halafu siku 2 baadaye anapelekwa mahakamani!

    Jamani, huyo mtoto ana miaka 14 tu. Hivi hakuna mtu mzima wa kumuelewesha badala kumpa mlolongo wa manyanyaso?
     
  10. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #10
    Oct 14, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Ndo tukome kuchagua watu na kuwapa mamlaka wenye mitazamo hii...
     
  11. Simba mnyama

    Simba mnyama JF-Expert Member

    #11
    Oct 14, 2012
    Joined: Jul 14, 2012
    Messages: 348
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nakubaliana na wewe mtoa uzi, Bwana Mwinukai. Umenena vema!
     
  12. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #12
    Oct 14, 2012
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Msichanganye issue, kuna mtoto mmoja wa Pemba alikojolea Msaafu siku mbili kabla ya Mbagala... Kesi yake ipo Mahakamani huko Pemba!
     
  13. G

    Gulwa JF-Expert Member

    #13
    Oct 14, 2012
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,586
    Likes Received: 767
    Trophy Points: 280
    Aliyekitoa kitabu chake kikojolewe naye aashitakiwe, alumdanganya kuwa mtu anawweza kugeuka mjusi naye, apandishwe kizimbani, alikojolea anaweza kuachiwa kwani alikuwa anfanya experiment
     
  14. Brightman Jr

    Brightman Jr JF-Expert Member

    #14
    Oct 14, 2012
    Joined: Mar 22, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mtoto huyu anapelekwa mahakamani harakaharaka mbona waliochoma makanisa kule Zanzibar, Dsm na sehemu zingine hatujasikia wakipelekwa au wako juu ya sheria?
     
  15. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #15
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mtoto huyu alitaka kumaliza ubishi kwamba huwezi kupata kichaa kwa kukojolea msahafu.

    alitaka kuprove the null hypothesis...sioni kosa lake kwa sababu majibu tumeyapata.
     
  16. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #16
    Oct 14, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    hivi watoto hushitakiwa pia!!!
     
  17. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #17
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Mkuu tunajijengea chuki sisi wenyewe. Sijui kwa nini watu wanaacha upendo wa kuthaminiana wa kawaida kabisa ambapo mtu anakuwa nao hata bila kuupata kanisani au misikitini!! Jibu ni moja tumeacha mila na desturi zetu nakuanza kufuata za watu wengine bila kujua misingi yake.
    Mimi kama mkristo, sidhani kama ni dhambi nikikukaribisha kanisani nikakufundisha yale ninayoamini bila kukushurutisha baadae tukaenda msikitini nikakusikiliza ukiniambia yale unayoyaamini bila kunishurutisha. In a long run utajikuta kila mmoja anaishi kwa amani na upendo.
    Kuna baadhi ya wachungaji ukiwasikiliza mahubiri yao, unaweza kurusha bomu liwapoteze usoni mwa dunia; hivyo hivyo kuna baadhi ya maimamu ukisikiliza mahubiri yao ni hatari. Na kuna baadhi ya wachungaji ukiwasikiliza unapenda kuendelea kuwasikiliza na unaweza kutamani ujiunge nao, hivyo hivyo kuna baadhi ya masheikh ukiwasikiliza mafundisho yao unasema why am I a christian?.
    Lakini yote hayo yapo katika jamii zetu na pengine watu wanayafahamu ila kutokana na kuacha mila na desturi zetu tunayaapuuza.
     
  18. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #18
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    kwanini tusiache Qur'an imuadhibu naturally huyu mtoto?
     
  19. nzitunga

    nzitunga Senior Member

    #19
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mzee kama unawafahamu waliomshawishi wataje waunganishwe kwa katika kesi.
     
  20. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #20
    Oct 14, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Nataka kujua umri wa mtoto kwanza ndo naweza kutoa maoni yaliyonyooka
     
Loading...