Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto akisha kua atatanganzwa RC

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Liwolo, Apr 29, 2011.

  1. L

    Liwolo Member

    #1
    Apr 29, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hv sijui tunaelekea wapi Tanzania,DSM haina RC kwa muda sasa hii sio kusema wenye sifa hawapo bali propaganda zinaendelea,Kuna kitu nyuma ya pazia kina eleza kuwa kuna yule aliyekosa jimbo Arusha mjin ndiye mlegwa,akimaliza kulea basi jiji litapata RC.
     
  2. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,602
    Likes Received: 1,637
    Trophy Points: 280
    Hee kwani walishamjaza yaani alitaka kwenda dodoma na kichanga hana maana kweli huyu haki za binadamu wamesham=chungulia
     
  3. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Si kweli ni kwamba kuna tetesi kwamba kila anayependekezwa kwa mkulu anakuwa ni "kafir" hivyo kuna kibarua cha kutafuta mtu mwingine mwenye sifa ya ziada.
     
  4. nickname

    nickname JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2011
    Joined: Dec 20, 2009
    Messages: 484
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Ina maana Mkulu anataka anayependekezwa awe Mwislamu?!!!
     
  5. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2011
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,829
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280
    Ninavyo wachukia wakuu wa mikoa. Kwa nchi yetu ni kutafutiana ulaji tu. Usije shangaa Makamba aliyeshindwa kuiongoza CCM akapewa tena. Bora Dar ibaki ivyo ivyo kwa mwaka ili tujue kuwa tunaweza kuendesha nchi bila hao wakuu wa Mikoa.
     
  6. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #6
    Apr 29, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Huo wote upuzi wa katiba yetu, kwa nni mkuu wa mkoa lazima awe ccm? hii ni janja ya chama kuendlea kujiimalisha kwa kutumia pesa za umma,
    DAR kutokua na mkuu wa mkoa ina maana kila mkoa unaweza kuendshwa bila kuwa na mkuu wa mkoa, maana sio mabadiliko yeyote tukiwa au tusipokuwa na mkuu wa mkoa
    kikwete bado hajasoma ramani na nyakati ana zidi kimaliza chama chake kwa manufaa yake binafsi
     
  7. Silas Haki

    Silas Haki JF-Expert Member

    #7
    Apr 29, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 368
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kweli hujui!!!!!!!!!! Hii nchi ni ya kifalme ambapo koo fulani zimejaaliwa kutawala milele. Japo Baba wa Taifa alivunjilia mbali mifumo ya Uchifu, bado haijasaidia maana wote waliomrithi yeye wameendeleza mifumo hiyo (Chiefdom systems) ndani ya serikali. Leo angalia hata kwenye chama cha magamba, anatoka Makamba anaingia Makamba.

    Hivi unataka kuniambia kuwa miongoni mwa wanachama wa CCM wanaosemekana kuwa ni zaidi ya milioni 5 hakupatikana mtu mwenye uwezo wa kuongoza chama hadi kupelekea Makamba mdogo kurithi mikoba japo siyo nafasi ile ile ya baba?

    Kazi bado ipi Tanzania, ukombozi bado haujafanikiwa, ukoloni bado upo Tanzania. ukubali usikubali lakini ukweli ndo huo. Fikiria urithi ulivyo kwenye madaraka, mimi naorodhesha wachache na wewe utaendeleza orodha hiyo;

    1. Kigoma Malima - Adamu Malima
    2. Yusuf Makamba - January Makamba
    3. Moses Mnauye - Nape Mnauye
    4. Abeid A. Karume - Amani A. Karume, na Ali Karume
    5. Ali Hasan Mwinyi - Husein Mwinyi
    6.
     
  8. nahavache

    nahavache JF-Expert Member

    #8
    Apr 29, 2011
    Joined: Apr 3, 2009
    Messages: 869
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hii inadhihirisha kuwa hakuna haja ya wakuu wa mikoa. Hata hao wa wilaya bado sioni umuhimu wao.
     
  9. K

    Karlmakeen Member

    #9
    Apr 29, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    6. Rashid Kawawa - Vita Kawawa
     
  10. M

    MWananyati Senior Member

    #10
    Apr 29, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    7. Jk - r1
     
  11. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #11
    Apr 29, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Anayekaimu yule mkuu wa mkoa wa Lindi anafaa. Hasa ukichukulia alivyomakini kufuatilia misaada ya wahanga wa Gongo la Mboto!
     
  12. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #12
    Apr 29, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Nyerere- Makongoro na....
     
  13. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #13
    Apr 29, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,905
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    hivi Dar inahitaji RC?? for what?:A S embarassed:
     
  14. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #14
    Apr 29, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    LOHHHH!!! ina maana huyo mtoto anayesubiriwa kukua ni wa mkuu wa kaya? Kwa nini asubiriwe yeye tu.
     
  15. Nyami2010

    Nyami2010 JF-Expert Member

    #15
    Apr 29, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    1. Labda kama JF kimekuwa kijiwe cha majungu, matusi, mambo ovyo ovyo tu..Basi endeleeni...........

    2. Labda baadhi yetu tunapost na kujibu hoja ili kutoa dukuduku na chuki zetu dhidi ya Utawala wa sasa....na pengine ni sawa tu endeleeni.....

    3. Labda ni kweli kuwa JF hapa kuna baadhi ya watu wanalo lao jambo, poa tu endeleeni......

    4. Lakini kama hayo si kweli ninadhani tuwe na subira ili tuone ni akina nani watateuliwa katika nafasi za Ma-RC, Ma-DC na Ma-DED, kisha tuanze kuwajadili maana tutakuwa na vigezo.
     
  16. N

    Nzogupata Member

    #16
    Apr 29, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Malaika wa mungu (mtoto) anasingiziwa tu, hoja ya msingi hapa ni kuwa asiye muislam ni kafiri na hawezi kuongoza mkoa kama huo (Dar) kwa hiyo watafute sababu nyingine na bora watangaze zama za kuongozwa na makafiri kama zimeisha ifahamike kwani matendo yanaashiria hivyo
     
  17. nsimba

    nsimba JF-Expert Member

    #17
    Apr 29, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Subira gani unayoitaka ?? Kama cheo cha RC ni lazima; sasa iweje asiteuliwe muhusika baada ya nafasi kuwa wazi siku nyingi sasa????
     
  18. Nyami2010

    Nyami2010 JF-Expert Member

    #18
    Apr 29, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kila jambo na wakati wake. Ukifika muda wa kuwateua watateuliwa tu.

    Lakini pia, haya ni baadhi ya mambo yanayopaswa kuwa kwenye Katiba ijayo. Kama hizi nafasi za Ma-RC na Ma-DCi ni muhimu kweli, basi kuwe na vigezo vya uteuzi, wateuliwa wapitishwe na Bunge na uwekwe muda wa kujaza nafasi hizi mara tu baada ya Rais kuunda Serikali kulikoni ilivyo sasa mpaka mwenye nyumba aamue ni nani, lini na wapi...du!.
     
  19. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #19
    Apr 29, 2011
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,471
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Mkiwa mnajadiliana na wakaribisha tujumuike pamoja ktk hii habari njema, sikiliza kidogo.

    YouTube - Waraka
     
  20. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #20
    Apr 29, 2011
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,644
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Moses Nnauye-Nape Nnauye.
     
Loading...