Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto akilea Mtoto Mwenzake

Discussion in 'Jamii Photos' started by Masanilo, Oct 22, 2009.

  1. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #1
    Oct 22, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    [​IMG]

    Hii picha imenipa tafakuri kubwa sana....mtoto akilea mtoto Mwenzake, upendo wa hali ya juu

    Kwa hisani ya MichuziJr
     
  2. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #2
    Oct 22, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Masa .....hizi bush mbona normal mkuu? Mwenyewe enzi hizo nilifanya....hapo unapewa viazi vitamu au makande umtafunie dogo then umlishe.......! acha bana, nusu unameza, nusu unampa dogo......ilikuwa dili sana kumbeba dogo kihivo, kulikuwa na opportunity nyingi....moja wapo kutega kazi nyingine, kula, kuzurura.....!
     
  3. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Nakubaliana na wewe ila huyo ni mdogo sana kubebeshwa mtoto mgongoni....jamaa wa haki za watoto na child labor wanaweza komaa na wazazi!
     
  4. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Masa nakwambia mi nilikuwa nabebeshwa midogo, nilikuwa nalia saa zingine the whole day na bega, maza tena anakuja nishushia kipondo.......! mzee kuanzia four years up.....bush unaanza kushughulishwa kihivyo.....!
     
  5. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #5
    Oct 22, 2009
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    To be honest, hii picha inasikitisha na inatoa ujumbe mkubwa sana kuhusu jamii tunamoishi!! Ukimwangalia mtoto aliyebebwa ana afya njema, ni msafi na amevaa viatu, kwa hiyo hawa sio masikini wa kupindukia.

    Ila mtoto aliyembeba anaonekana mchafu na asiye na matumaini katika maisha. Sura yake inaelezea masaibu mengi aliyonayo katika maisha.

    Nikifikiria kwa haraka haraka ni kwamba mtoto huyu aliyembeba mwenzake atakuwa analelewa na mama wa kambo, ama ni yatima aliyekosa mwelekeo wa maisha na kuambulia kupewa ajira ya watoto. Usishangae kwa Tanzania kwamba mtoto huyo aliyembeba mwenzake akawa ni ''housegirl'' wa mtu anayefanya kazi ofisini na amesoma shule kabisa !
     
  6. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kazi kweli kweli....tumetoka mbali kumbe!
     
  7. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #7
    Oct 22, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Du!This is too much for one person to watch!Hali ya maisha ndo inalazimisha mama mwenye mtoto apange ratiba hizi kwa mtoto huyu...! Hii hali ni ya kweli kabisa, na tulio wengi tumekulia vijijini tukaiona live!...Too bad,...ooohh! imenisikitisha na kunikumbusha mbali!
     
  8. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #8
    Oct 22, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Nakubaliana na wewe, inawezekana kabisa hako katoto kameajiliwa kulea huyo mtoto kwa malipo duni.
     
  9. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #9
    Oct 22, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    hee huyo mtoto mbona ni mdogo sana harafu aliyebebwa anaonekana ni mzito na mwenye afya tele
     
  10. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #10
    Oct 22, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
     
  11. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #11
    Oct 22, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    We acha tu mkuu.........! Ngoja nikija enda bush one day, tafanya upaparazi na kuwaletea mapicha zaidi....uone vitoto vya dizaini hiyo vinapiga jembe na kupangiwa miraba kama vijitu vizima.......! We acha tu...ila wale waliozaliwa na kukulia town, they will never understand and accept this!
     
  12. W

    Wandugu Masanja JF-Expert Member

    #12
    Oct 22, 2009
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 1,535
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kusoma sio lazima uve tai, kusoma ni kufanya ubongo ufanye kazi kurahisisha pale palipo pagumu au kusahihisha pale palipokosewa, ikiwa wewe ulilelewa kama hivyo na bado unatetea malezi hayo bora urudi tena shule ya vidudu ukasome tena au mwalimu alikupelekesha, hivi mpaka lini tutakaa na kuendeleza mila hizi?
    Huyo dogo naona amepewa mtoto kulea na mama yake ambae ni housegirl, sasa mama anendelea na kazi na dogo anapiga mzigo, kwa haraka mama amepata msaada inasikitisha kweli hivi Tanzania mpaka lini viongozi wetu watakuwa na akili za uongozi? bado wanaona wao ni wanyapara tu na sisi makabwela wa kupokea amri? kwa kweli nina hasira kweli
     
  13. ChaMtuMavi

    ChaMtuMavi JF-Expert Member

    #13
    Oct 22, 2009
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 332
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Haki ya mtoto ipo wapi, anatakiwa aende shule huyu mtoto, na acheze, lakini tayari ameshapewa responsibilities. EE Mungu mwokoe mtoto wa kike wa Kitanzania na Africa.
     
  14. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #14
    Oct 22, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Huu ni unyanyasaji kabisaaaaaaaa!! Mtoto aliyombeba mtoto mwenzake naye bado alikuwa anahitaji malezi. Umaskini mbaya jamani mhhhhhhhhhh!!!!!!!!!!!
     
  15. Naumia

    Naumia Member

    #15
    Oct 22, 2009
    Joined: Jan 30, 2009
    Messages: 78
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    I hate to think that's the case BUT you may be right. Mungu atusamehe…yaani picha hii inaumiza sana roho. Alafu utasikia ‘life is fair' how????
     
  16. k

    kabwa Member

    #16
    Oct 23, 2009
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    NL umenikumbusha mbali kweli,wenyewe kule kwetu tunasema umwana lulilo
     
  17. Kilbark

    Kilbark JF-Expert Member

    #17
    Oct 23, 2009
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 558
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Inasikitisha lakini ndio mazingira yenyewe haya. Umeshajiuliza kuhusu wale ambao unawaona wamezagaa barabarani wakiomba na viongozi wa serikali pamoja na maafisa ustawi wa jamii wanapita kama hawawajui! Mpaka fulani aseme. Au utasikia , sasa hivi hatuna fungu.Mpaka serikali itoe fungu. Yaani its a shame. Halafu hao unaowaona wanaranda randa barabarani wako more exposed na magonjwa, kubakwa, madawa ya kulevya na uhalifu. Ukifanya utafiti utagundua kuwa kila mtoto ana experiense ya kunyanyaswa kijinsia. Awe wa kike au wa kiume. Wao na watoto wao wamekaa tu na kuangalia. Sasa hapa alaumiwe nani. Aliyezaa na kutelekeza? Au Serikali iliyoshindwa kujenga mazingira endelevu katika ule msemo wetu ule wa "Maisha bora kwa kila Mtanzania"
     
  18. Kisoda2

    Kisoda2 JF-Expert Member

    #18
    Oct 23, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 961
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Mweee!!
     
  19. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #19
    Oct 23, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Inaumiza kweli kweli, aliyebeba hana hata viatu, na inaonekana kuwa hajakula chakula. Bila shaka, Mama wa mtoto aliyebebwa yupo akiangalia mwanawe kwa mbali.

     
  20. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #20
    Oct 23, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    yeyooo, hapo full kulamba pp tuuu! Ebana umenikumbusha enzi mzee, uji unampozea haf, haf unakunywa mwenyewe! Kudadadeeki!
     
Loading...