Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto Ahukumiwa Kunyongwa hadi Kufa!!

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Bushbaby, May 22, 2012.

  1. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #1
    May 22, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    MAHAKAMA KUU ya Tanzania Kanda ya Tabora imemuhukumu adhabu ya kunyongwa hadi kufa Juma Mayala (23) kwa kosa la kumuua baba yake mzazi



    Hukumu hiyo ilitolewa jana na Jaji Simon Lukelewa huku upande wa Mashitaka uliongozwa na Wakili wa Serikali, Magreth Ndaweka

    Jaji Lukelewa alisema kuwa, alitoa adhabu hiyo kwa kuwa mshitakiwa alipatikana na hatia ya kuumua baba yeke mzazi na nkuridhishwa na ushahidi wa hali ya juu kuhusiana nna hilo

    Ilidaiwa Mei 5, 2004 mshitakiwa alimuua baba yake Mayala Ngamba kwa kumkata kwa shoka mara tatu kichwani hali iliyopelekea kifo chake papo hapo.

    Ilidaiwa mahakamani hapo kuwa,mara baada ya kufanya mauaji hayo mshitakiwa aliufukia mwili huo katika choo kisichotumika na kisha kufunika kwa mawe juu ambapo mwili huo uligundulika baada ya siku tatu.

    Awali imedaiwa kuwa mshitakiwa alifanya mauaji hayo kutokana na kuchukizwa na hali ya kunyimwa chakula na mzazi wake huyo mara kadhaa hali iliyofanya ajichukulie maamuzi mikononi kinyume na sheria

    Mayala mkazi wa kijiji cha Maskati, Wilaya ya Shinyanga

    Source: Nifahamishe

    Mytake:
    Kama kosa alilifanya mwaka 2004, mtuhumiwa alikuwa na miaka 15, je hii kesi ilisikilizwa mahakama ya watoto?


    Hawa watu wa Haki za watoto kesi hii waliisikia? au huwa wanasikia tu kesi za watoto ambao ni Ma-star?

     
  2. mkomatembo

    mkomatembo JF-Expert Member

    #2
    May 22, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 1,288
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Ama hakika kisasi ni haki, anaeua na yeye auliwe, so ni haki yake kuuliwa , HAKUNA MJADALA! akiwa na miaka 15 kwani alikuwa hana akili timam? muuwaji ni muuwaji na khasa anapokuwa na akili timam na yeye lazima auliwe ! full stop!
     
  3. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #3
    May 22, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,472
    Likes Received: 804
    Trophy Points: 280
    Hii kesi inaleta picha gani kwa wazazi wa Lulu kung'angania kuwa lulu ni serengeti boy?
     
  4. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #4
    May 22, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,151
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Nasubiri jaji wa kesi ya Lulu atumie kesi hii kama reference kwenye kutoa hukumu......:smash::smash:
     
  5. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #5
    May 22, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,491
    Likes Received: 771
    Trophy Points: 280
    Miaka kumi na tano anaruhusiwa kuua?? utoto unaishia miaka mingapi?
     
  6. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #6
    May 22, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Kamuua babaye?


    Tena anyongwe mara moja tena amecheleweshwa sana!
     
  7. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #7
    May 22, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Swahiba ....acha munkari!!! alitenda kosa hilo akiwa na miaka mingapi??
     
  8. m

    makumvi Member

    #8
    May 22, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Huyu kijana alikosa busara, kwa umri wa miaka 15 aliwezaje kupata ujasili wa kumwua babaye na kumfukia kwenye shimo la choo jamani ? kweli hastahili msamaha katika hili nadhan shelia imechukua mkondo wake hapa
     
  9. Achahasira

    Achahasira JF-Expert Member

    #9
    May 22, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 1,220
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    navyojua mimi mwanaume anapata akili akiwa amesha balehe.naamini huyo unaye mwita mtoto alibalehe kabla hata ya kumua babake.

    na mtu anaye balehe ni mtu mzima.

    kuto fikisha miaka kumi na nane isiwe ndo sababu.
     
  10. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #10
    May 22, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mtoto wa kiume akiwa na miaka 10 akili yake ipo poa na anajua baya na zuri na anajua kosa la kuua ..

    my take asinge hukumiwa kunyongwa ila kifungo cha maisha
     
  11. H

    Hume JF-Expert Member

    #11
    May 22, 2012
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 329
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45
    Mleta hoja ana issue ya msingi hapa ya kujadili. Wengi naona wanatoa maoni yao kutokana na hasira ya kilichofanyika.
    Ni kweli kuwa kijana alifanya kosa kubwa sana kumuua baba yake.

    Lakini JE? suala la umri wake wa utoto wa miaka 15 lilizingatiwa wakati wa mwenendo wa kesi hadi hukumu? Jaji alizingatia umri wa mtenda kosa wakati kosa linafanyika au amezingatia umri wakati wa hukumu?

    Wanasheria watoe msaada hapa!!
     
  12. H

    Hume JF-Expert Member

    #12
    May 22, 2012
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 329
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45
    Hiki siyo kigezo cha utoto na utu uzima. Vinginevyo zinazoitwa mimba za utotoni zisingekuwepo.
     
  13. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #13
    May 22, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nyongelea mbali huyo :hatari::hatari:
     
  14. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #14
    May 22, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    kwani ccm wamefanya nini hapa unapotezea au
     
  15. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #15
    May 22, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Sheria inasemaje?
     
  16. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #16
    May 22, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,219
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Tatizo watu wanaanzisha thread kutaka kujadili mambo ya kisheria badala ya kuweka thread kwenye forum ya sheria wanaweka huku halafu wanaomba msaada wa kisheria. Pelekeni forum ya sheria kama mnataka msaada wa kisheria.

    Waulize wanasheria kwenye forum ya sheria.
     
  17. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #17
    May 22, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Waberoya Kuna kesi zipo mahakamani...na watetezi wa kesi wanataka Favor kisa mtuhumiwa eti ni mtoto...siwezi kujibu swali lako kwamba utoto unaishia miaka mingapi!! labda unisaidie....
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #18
    May 22, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    EMT hata hapo umechangia pia!!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #19
    May 22, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,219
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Nimechangia kwa wewe kuuliza mambo ya kisheria kwenye forum habari na hoja mchanganiko?
     
  20. S

    Starn JF-Expert Member

    #20
    May 22, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 400
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Haya ndo yanayomsubiri LULU wanasubiri atakapofikisha miaka 18+ ndio watamuhukumu
     
Loading...