Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto afanyiwa ukatili shuleni

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Jun 23, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Jun 23, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    MWANAFUNZI wa darasa la tatu katika shule moja ya msingi ya jijini Dar es Salaam, inayotoa elimu yake kwa lugha ya Kiingereza, amejeruhiwa katika sehemu mbalimbali za mwili wake kwa kuchapwa bakora akiwa uchi.

    Habari zilidai kuwa kitendo hicho dhidi ya mwanafunzi wa kike, kimefanywa na mhudumu wa usafi katika mabweni ya watoto.Inasemekana kuwa mtoto huyo alichapwa Juni 14 mwaka huu, baada ya kukataa kufua nguo yake ya ndani, aliyoikuta ikiwa imetapakaa kinyesi cha mtu ambaye hakufahamika.

    Kubainika kwa ukatili dhidi ya mtoto huyo, kumekuja baada ya mama yake mzazi, Teddy Salimwe, kuamua kumtembelea Juni 20 mwaka huu kwa lengo la kumjulia hali.Akizungumza na mwandishi wa habari hii jana, Teddy alisema alipokutana na mtoto wake, aliamua kumpakata lakini mtoto alikuwa analia kwa maumivu makali yaliyotokana na majeraha.

    Alisema baadaye alimdadisi mtoto huyo, ili kujua kilichompata na kwamba katika maelezo yake, mtoto alidai kuwa alikuwa amechapwa bakora na mhudumu wa usafi.

    Alisema baada ya maelezo hayo, alimwendea Mwalimu mkuu ili kupata maelezo ya kina kuhusu sababu za mtoto kutendewa ukatili huo.Kwa mujibu wa Teddy, kiongozi huyo wa shule, alimwelekeza kwenda kwa msaidizi wake ambaye hata hivyo, alishindwa kutoa maelezo na badala yake, alimtaka kuondoka na mtoto kama alihisi kuwa adhabu aliyopewa hakustahili.


    Alisema kauli ya mwalimu huyo msaidizi, haikunifurahisha jambo lililomlazimisha kurudi kwa Mwalimu mkuu ili kupata ufafanuzi zaidi, lakini naye hakuonyesha ushirikiano.Teddy alisema kitendo hicho kilimsukuma kwenda polisi ambako alitoa taarifa na kupewa RB yenye namba STK/RB/8990/11.

    Akisimulia chanzo cha kuchapwa bakora, mtoto huyo alisema ni kukataa kufua nguo yangu ya ndani niliyoikuta ikiwa na kinyesi kitandani kwangu, sikumjua aliyeitumia kujifutia kinyesi chake."

    Alisema pamoja na jitihada zake za kujitetea, mhudumu wa usafi alimchapa kwa kutumia bakora maalumu kwa madai kuwa ni mjeuri.""Alinichapa kwa muda mrefu kwa kutumia fimbo ya 'Mr Bluu, nililia sana tena kwa sauti kubwa ambayo naamini wanafunzi wote walisikia nilivyokuwa nikichapwa huku nikiwa uchi,'' alidai mtoto huyo.

    Alidai kuwa baada ya kumchapa, mhudumu huyo alimtaka aisitoe kwa mtu yeyote, taarifa kuhusu kipigo hicho, jambo lililomfanya aendelee kulia kwa maumivu yaliyomfanya ashindwe kutembea wala kufanya chochote.

    Mwandishi wa habari hii alimtafuta Mwalimu mkuu wa shule hiyo, Nashon Fanuel Rhobi na kumuuliza kuhusu tukio hilo.Katika majibu yake, kiongozi huyo wa shule alisema alikuwa hafahamu kama mtoto huyo alikuwa amejeruhiwa kwa kiasi hicho.

    Ofisa Habari wa Chama cha Wanasheria Wanawake Tanzania (WLAC), alisema chama hicho kimepokea taarifa kuhusu ukatili huo na kwamba inazifanyia kazi.
     
  2. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #2
    Jun 23, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,806
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    you put those brats of ur's ktk vi international vya uswaz watu wamepinda wamechoka watoto wanaleta kudeka deka my mum my dad cjui nini, watu wanawazibua alaaah
     
  3. A

    Aine JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,615
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    \
    Halafu wewe!!!!!!!!!! umenitia hasira hadi nashindwa niongeeje!
     
  4. A

    Aine JF-Expert Member

    #4
    Jun 23, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,615
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwanza pole sana mama mwenzangu, pia nashauri amuahamishe mtoto huyo haraka kwani hao walimu hawana ushirikiano kabisa na hakikisha sheria inachukua mkondo wake hapo. Huyo mwalim mkuu hata kama hana taarifa si anatakiwa afuatilie ili ajue undani wa tukio hilo? tena angetakiwa amuite huyo mhudumu mbele ya huyo mama ili aseme kilichosababisha ampige mtoto hivyo!! yaani shule zingine ni after money basi!
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Jun 23, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    Hizi shule yaani unalipa mamiliono mwanao anateseka
    na kuna vitendo vya kunajisiana kwa wavulana pia...
    Na shule zingine unakuta wanafunzi kwenye daladala
    na bado mzazi kalipia mamilioni...
    Ujinga mtupu
     
  6. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #6
    Jun 23, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Tumezipokea hizi shule bila kujiandaa.
    Tumeachia watoto wetu walezi wasio kuwa na ujuzi wala wito wa kulea
    Watoto wanafanyiwa ukatili wanabakwa nk. kwa kwli ni balaa
     
  7. yatima

    yatima JF-Expert Member

    #7
    Jun 23, 2011
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 354
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    tunaomba jina la shule - kwani kama mmiliki naye hawezi kuingilia kati basi hiyo SHULE IJULIKANE TUSIPELEKE WATOTO WETU - HAPO

    yaani huyo mhudumu ni mvuta bangi au????? na huyu mwalimu hana taarifa?????? sasa mama wa watu alipokuwa anamweleza alikuwa anapiga chenga za nini??? - HIYO SIYO SHULE - LABDA NI KITUO CHA MASHETANI - imeniuma sana sana na kuniumiza - PLEASE LET THE NAME OF THIS SCHOOL MADE PUBLIC FOR EVERYBODY TO KNOW IT
     
  8. RR

    RR JF-Expert Member

    #8
    Jun 23, 2011
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Huyu mzazi pumbafu zake....
    Unampeleka mtoto wa umri kama huo shule ya bweni....
    Bora angecha kuzaa....pumbafu kabisa....! Huyu mama (na baba wa mtoto) hakustahili kuwa wazazi.....
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mbaya sana hii!
    Wazazi wa huyo mtoto wapo?...Kama wapo wanatakiwa kudai demages za kufa mtu, na mtoto ahame fasta!
    Kuna shule nyingi za jamii hiyo nzuri mno!
     
  10. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #10
    Jun 23, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nakuunga mkono unakuta mzazi yupo hapa lakini anasukumia mzigo wa malezi kwa watu wengine tena kwenye umri huo.

     
  11. m

    mancy Member

    #11
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umekosea kidogo Huyo muhudumu ulitakiwa kwanza umpe kichapo cha nguvu kwa mikono yako, vichwa, na mateke alafu akueleze kama amezaa na kama amezaa mwanae angefanyiwa hivyo angefurahi? Hana akili kabisa tupe jina la shule na la huyo mkuu wa shule tulifanyie kazi . Unalipa na siyo bure.
     
  12. F

    Froida JF-Expert Member

    #12
    Jun 23, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Kamishina wa ustawi wa jamii kawa bongolala nadhani anachofaidi pale wizarani ni posho tuu,sijasikia hat siku moja akikemea huu unyanyasaji wa watoto katika maeneo mbalimbali mara huyu kalawitiwa,kabakwa,kachomwa moto,kachunwa ngozi,kakatwa kiungo,kauawa,yeye yuko kimyaaaaaaaaaaa,hjui hili ni janga la kitaifa mpaka NGos waseme jamani nchi hii mimi nashindwa kabisa kuilewa hii serikali
     
  13. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #13
    Jun 23, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Maadili hamna kwenye shule hizi zinazoibuka kama uyoga.
     
  14. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #14
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,250
    Likes Received: 1,939
    Trophy Points: 280
    Nilijua ni avatar yako lakini naamini kwa majibu yako ni kweli unapuliza.
     
  15. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #15
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,250
    Likes Received: 1,939
    Trophy Points: 280
    Inawezekana hilo ni moja kati ya mambo mengi wanayotendewa hawa malaika huko kwenye hizo shule za kiingilish.
     
Loading...