Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtonyaji: CHADEMA mshukuruni Lissu na waandishi wa Habari sakata la Mwangosi vinginevyo...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mikael P Aweda, Sep 13, 2012.

  1. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #1
    Sep 13, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Wakuu,

    Nilipata fursa ya kuwasiliana na mtonyaji wetu ambaye ameniambia kwamba Chadema tuwashukuru sana waandishi wa habari za Iringa na Tundu Lissu kwa sababu wameifanya serikali ishindwe kitu cha kufanya katika sakata la Mwangosi.
    Awali ya yote alisema Ifahamike kuwa;

    Serikali haikutaka kabisa kumshtaki askari wake kwa kuwa hilo litawafanya Askari kupungukiwa na ujasiri wa kuwathibiti Chadema kwa hofu ya kushtakiwa mbele ya safari, na ndo maana walichelewa kuchukua hatua wakipisha upepo wa Mwangosi upite – upepo ukagoma kupita hasa baada ya waandishi kuandamana. Hili jambo nalo lilizua mjadala wa ndani lakini mwisho ikalazimika walau kumshtaki.

    Pili, Serikali kwa sasa haiko tayari kuunda tume ya uchunguzi ya kimahakama kama inatavyotakiwa kisheria na kama ilivyoombwa na Chadema, wanahabari, wananchi nk.

    Nini kimeitatiza serikali?
    Mosi, uundaji wa Tume ya kiuchunguzi wa kimahakama umekwama kwa sababu Majaji wote ambao wangeweza kuisaidia serikali endapo uchunguzi utaleta sura mbaya zaidi dhidi ya Serikali, wako ktk Listi ya Tundu Lissu. Hili ndilo tatizo kubwa sana. Tatizo kubwa ktk maelezo/utetezi wa Lissu ni Lissu kuwa na ripoti ya mapendekezo ya kamati ya Rais ya kuchunguza majaji walio kinyume na katiba. Ripoti hiyo ilionesha kwamba majaji waliomaliza muda wao wakaongezewa muda na Rais ni kinyume na katiba ya nchi kama ilivyoelezwa na Lissu Bungeni kwa kujiamini. (kisha Kumbuka maelezo ya utetezi wa tundu Lissu hapa JF). Hawa ndio walikuwa wawe tegemeo la Serikali ktk sakata hili na ndio hawateuliki kwa sababu itaanzisha mjadala wa Lissu na kuupanua zaidi.

    Lengo lilikuwa ni tume ambayo uchunguzi wake usiiumize serikali badala yake uelekeze tuhuma kwa ama chadema au vurugu wananchi. Na pili, upendekeze kuundwa kwa sheria ya kudhibiti mienendo ya vyama vya siasa na hasa maandamano. Kwa hiyo, azimio lililopo ni kwamba Tume hiyo haitaundwa kwa kuwa serikali ina hofu ya kuchafuka zaidi.

    Pili, sakata la Iringa kwa jinsi lilivyorekodiwa ktk kamera na picha zilizokwisha kurushwa ktk vyombo vya habari ni tatizo. Tatizo jingine kubwa ni hofu ya serikali kutojua vitu vilivyopo ktk kamera za waandishi wahusika kama zipo taarifa zilizofichwa hadi sasa. Kwa hiyo, mambo haya (kama yapo yaliyofichwa) yakiletwa kwenye tume ya kimahakama yanaweza kuleta sura ambayo ingeshindikana kwa tume ya kimahakama kuisafisha serikali badala yake serikali ikaingia ktk tope kubwa zaidi bila kujali kama Tume inaongozwa na jaji wa aina gani (neutral au one sided).

    Kwa hiyo, mambo mawili hapo juu yameiharibia kabisa serikali ktk mpango wake wa kuithibiti sakata hili na sasa tuko njia panda.

    Na ni mambo hayo hayo ndo yalimfanya Rais ashindwe kuongea na wananchi kwa sababu hana cha kusema, jambo lililowafanya walazimike kumtuma Steven Wasira aje aongee kwa Niaba ya Rais kupunguza hasira za wananchi. Hata hivyo, wengi wanamlaumu Wasira huku serikali kwa madai kuwa heri asingeongea kwa kuwa hakufanikiwa kabisa kufanya kile alichotumwa. (Awali hotuba ya Wasiri ilikuwa aitoe Rais mwenyewe)

    Nakumbuka kulikuwa na uzi wa Rais kuongea na waandishi humu JF kabla ya wasira kama sikosei.


    Ushauri wake:
    Chadema waendelee kudai Tume ya uchunguzi ya Kimahakama kwa kuwa tume ya Nchimbi aka kamati ya Nchimbi ni danganya toto. Ina lengo la kuisafisha serikali. Upepo huo ukizidi serikali pengine inaweza kulazimika kuiunda tume hiyo bila kumhusisha jaji yo yote aliyetajwa na Lissu.

    Pili, washukuruni sana waandishi majasiri wa Iringa walioweza kupiga picha matukio yale kwa uwazi kabisa na kuilazimisha serikali isema kweli bila kusahau hoja ya Tundu Lissu kuhusu uwapo wa majaji wasiotambuliwa na katiba, vinginevyo mngechafuliwa sana na sheria husika kutungwa.

    My take:
    Hivi propaganda ya Mwangosi kupigwa na kitu kizito imeota mbawa?

    Hivi kama siyo Mungu, kwanini polisi walishindwa kuwazuia waandishi kurekodi tukio lile badala yake walichukua tukio lote wakaondoka na kamera zao Na sasa limekuwa kitanzi kwa serikali?


    FREEMAN MBOWE; WAO WANA RISASI NA MABOMU SISI TUNA MUNGU.
     
  2. s

    sweke 34 JF-Expert Member

    #2
    Sep 13, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hili la kifo cha Mwangosi, serikali ya CCM hata ikitumia mkorogo au corolite ya aina gani haitaweza kamwe kupendeza mbele ya watanzania.
     
  3. C

    Concrete JF-Expert Member

    #3
    Sep 13, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,608
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Safii safi sanaaa!!

    Watanzania tutumie nafasi na usomi wetu kutetea haki za wanyonge.

    Watawala wana pesa na nguvu lakini sisi tuna akili na Mungu, ni lazima tutashinda tu.
     
  4. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #4
    Sep 13, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Tume juu ya Tume na aliyeundiwa Tume nae anasema ataunda Tume, kabla Tume ahaijabainisha yaliyojiri kwenye Tume ya Polisi ya Kudhibiti CDM, yule aliyepaswa kuhojiwa amepandishwa kizimbani ili waseme sasa mkae kimya kwa kuwa jambo mnalolilalamikia lipo Mahakamani!!

    [​IMG]
     
  5. m

    manucho JF-Expert Member

    #5
    Sep 13, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 3,414
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kweli serikali ya CCM imechoka haswa, waachie madaraka kwa amani tu coz kila kitu kinafika ukingoni.
     
  6. m

    manucho JF-Expert Member

    #6
    Sep 13, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 3,414
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kweli serikali ya CCM imechoka haswa, waachie madaraka kwa amani tu coz kila kitu sasa kinafika ukingoni.
     
  7. C

    CHIEF MVUNGI Senior Member

    #7
    Sep 13, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kunamitanzania mingine imerogwa na ccm, jana nimesafiri safari ndefu Zenji hadi Kahama,huku kunamijitu inasema chadema ndo wamemuua muandishi
     
  8. M

    MTK JF-Expert Member

    #8
    Sep 13, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 5,860
    Likes Received: 1,579
    Trophy Points: 280
    IF GOD IS WITH US WHO CAN BE AGAINST US!
    Might is not neccessarily right; But right is devine; it will always prevail, whereas MIGHT which often times is susceptible to abuse is evil and will fail.
     
  9. M

    MTK JF-Expert Member

    #9
    Sep 13, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 5,860
    Likes Received: 1,579
    Trophy Points: 280
    IF GOD IS WITH US WHO CAN BE AGAINST US!
    Might is not neccessarily right; But right is devine; it will always prevail, whereas MIGHT which often times is susceptible to abuse is evil and will fail.
     
  10. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #10
    Sep 13, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,089
    Likes Received: 1,113
    Trophy Points: 280
    mkuu unamwamini sana huyo mtonyaji wako ..? pole sana
     
  11. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #11
    Sep 13, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Good work Aweda. Hakuna kulala.
     
  12. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #12
    Sep 13, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    namuomba mungu aepushe kadhia hii huko tuendako katika tanzania yetu tuipendayo
     
  13. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #13
    Sep 13, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    Endapo kila mmoja wetu angeimba wimbo wa tanzania nakupenda kwa moyo wote,haya yasingetokea.
     
  14. kisugujira

    kisugujira JF-Expert Member

    #14
    Sep 13, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Aweda,ukiwa kama mjumbe wa baraza kuu la Chadema,mutawasaidiaje watu waliokamatwa Nyololo kutokana na vurugu zilizotokea wakati wa ufunguzi wa Tawi la Chadema na kufunguliwa kesi Mafinga? Kuna gari lilikodiwa kusafirisha wanaM4C kutoka Mbeya kwenda Nyololo kwenye ufunguzi huo,lakini wakati linarudi kwenda Mbeya lilikamatwa Igawa na kurudishwa Mafinga ambako ndiko kuna kesi.

    Dereva na kondakta wa gari hilo waliwekwa ndani kwa siku kadhaa na sasa hivi wamefunguliwa kesi ya kushiriki katika vurugu hizo!Kumbuka wao walikodiwa tu kusafirisha abiria ambao ni wanaM4C. Mheshimiwa Mbilinyi(a.k.a Mr Sugu) funguka kuhusu issue hii. Namba yako 0716...344 haipatikani!
     
  15. NusuMutu

    NusuMutu JF-Expert Member

    #15
    Sep 13, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 423
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tumeshindwa kila kitu..., ukiachia wizi wa mali za umma tunachoweza ni kuunda tume. Maji machafu wanatiririka barabarani,naunda tume! Mbuzi amekula ktk shamba la mkulima, NAUNDA TUME! Ni tume juu ya tume ktkat ya tume pembeni ya tume
     
  16. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #16
    Sep 13, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mkuu kumwamini au kutomwamini kunategemea logic na ukweli wa yale anayoyasema. Wewe nishawishi kwa hoja kutomwamini.
     
  17. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #17
    Sep 13, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,621
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Michael kwa mara nyingine tena asante sana.

    Naunga mkono, sana tu, hoja ya kwanza 110%.

    Hoja ya pili, ni kweli kabisa waandishi wale ukianzia na Mwangosi mwenyewe walikuwa na ujasiri wa ajabu. Ndiposa naunganisha na hoja yako KAMA SIO MUNGU...! Kwa wengi wetu ni mkono na mpango wa Mungu kuwa CCM na vibaraka walikuwa waumbuke hadharani big time. Nazidi kuwapa hongera nyingi sana wale waandishi; kwa heshima niwataje mashujaa wetu wa Iringa:-

    1) Daudi Mwangosi (R.I.P.) - Channel 10, huyu ndiye aliyebeba (epitomise) ujasiri na umahiri wa kipekee ktk matukio yote ya siku ya kifo chake.
    2) Abdallah Khamis - Tanzania Daima
    3) Godfrey Mushi - Nipashe
    4) Clement Sanga - Mwananchi
    5) F. Godwin - kujitegemea (?)
    6) Joseph Assenga - Tanzania Daima
    7) Renatus Mtabuzi - ITV

    Heshima kwenu wazalendo wetu, majina yenu nimeyaandika kwa wino wa dhahabu.
     
  18. M

    MIGNON JF-Expert Member

    #18
    Sep 13, 2012
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 1,881
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Hili ni la pili la kwanza ni la Ulimboka.Hawawezi kujinasua kwa haya mawili kwa sasa.
     
  19. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #19
    Sep 13, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mkuu hizi habari ndo napata kwako.
    Lakini hopefully viongozi wetu wa ngazi ya wilaya na mkoa na hata Taifa hawawezi kukaa kimya. Nitawataarifu wahusika. Hatulali mkuu.

     
  20. makoye2009

    makoye2009 JF-Expert Member

    #20
    Sep 13, 2012
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,562
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    Juzi kwenye maandamano ya Waandishi wa habari nilisikia tamko la kutaka Jeshi la Polisi warudishe Video Camera na Laptop za Marehemu Mwangosi.Je. zimesharudishwa? Kama hazijarudishwa ziko wapi na kwanini Polisi hawataki kuziachia?????

     
Loading...