Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtindo huru (Free style)

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Sanda Matuta, Apr 21, 2008.

  1. Sanda Matuta

    Sanda Matuta JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 953
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Wakubwa zangu,na wakuu wenzangu!
    Napenda kuwasalimu kwa lugha ya kwetu.
    Mambo! Nadhani kwa pamoja mtajibu Poa tu!
    Katika kuinzi na kuiendeleza kiswahili chetu.
    Napenda kuileta kwenu Thread hii hapa kijiweni kwetu.
    Tupate kuchangia tuliendeleza mapambano katika nchi hii yetu.
    Kifikra,Uchumi, na kwamendeleo kwa ujumla pasipo kuchangia thread za siasa tu.
    Mitindo huru inakuja kutokana na POST ya mmoja Mwenzetu.
    Naomba ku-quote hapa china na hicho kizungu ni kuonyesha masititizo.......tu.,

    "Nina wazo. Kutokana na baadhi ya wana jf kuonyesha kipaji cha kuandika mashairi, kwa nini tusianzishe kamtindo ka kuchagua mada halafu kila mpenda kuandika shairi anaandika shairi lake kuhusu hiyo mada? Nafikiri hii style itachangamsha zaidi utundu wa mashairi, zaidi ya kumsubiri mkjj atoke halafu ndio ajibiwe.

    Pengine tunaweza kutengeneza kitabu cha jf mashairi na kupeleka huko mashuleni kitumike. Who knows?

    Ni wazo tu!


    Huyu bwana aniitwa QM..!

    Mitindi huru inakuja kwa ajiri hii,ya kwamba sikumoja watoto wetu wajue hata humu chini chini (JF) Kiswahili kilitumika kupinga UFISADI na mambo yote mabaya yanayo endelea humu nchini kwa kipindi hiko.

    Maishairi,naambiwa ni Lugha ambayo hata vitabu vikuu vitakatifu vya DINI vimeandikwa yaani kwa maneno mepesi hata MUNGU muumba ametumia mashairi kuwaletea ujumbe wanaadamu.
    Sasa tafadhali shime wenzangu wale wajuao na wale wajifunzao huu na hii ndio muda na nafasi kwa ajiri ya kiendeleza Lugha,kutoa ujumbe na kufurahii kutokana na hizo JUMBE (kuburudika).

    Mitindo huru inaruhusu mashairi yanayo fata misingi ya kishairi na yasio fata ilimradi tu kunakitu ndani ya shairi hilo.


    ..............Karibuni wote..................

    Sanda Matuta.
     
  2. Sanda Matuta

    Sanda Matuta JF-Expert Member

    #2
    Apr 21, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 953
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Nakuja kwenye mitindo huru.
    Nahapa wala silipii ushuru.
    Kusema yote bila kujikitheru.
    Mwkjj alikuja hapa na Mbuzi.
    hatukuelewa tukaanza kupiga niluzi.
    Wengine wakasema ipoa labda ni nazi.
    Hapana si nazi ni maladhi.
    UFISADI kama kazi.
    Walificha sasa wazi wazi.
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Apr 21, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    safi sana... ngoja na miye nijiandae..
     
  4. Sanda Matuta

    Sanda Matuta JF-Expert Member

    #4
    Apr 23, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 953
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Malenga wa Bara,na wale Pwani.
    Wale wa Ulaya,na wa Unyamwezini.
    Labda sikueleweka,najileta upenuni.
    Wako mtindo weka,wala usiuweke kapuni.

    Sema unavyo weza,kama ni yule Mkapa.
    Au hata Mzee Ruksa,Usisite hata Lowassa.
    Kama Mwakembe sema,hata mzee wa vijisenti.
    Watu waishi chini ya dola,alafu analeta ushenzi.

    Mtindo huru,weka shairi.
    Usiseme Mbuzi,sema Raisi.
    Nasema wazi,Mawaziri ni wezi.
    Hichi ni kigano,kama mfano.
     
  5. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #5
    Apr 23, 2008
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nami nazama uwanjani
    kushusha yalo moyoni
    Wenzangu bara na pwani
    twatafuta mchawi nani
    Anaozamisha chombo majini

    Wanaozamisha si twawajua
    Mbona twatoa macho kama kibua?
    Si kuna hatua zakuchukua
    Au watanyesha mvua
    Yenye mateso na surua?
     
  6. Sanda Matuta

    Sanda Matuta JF-Expert Member

    #6
    Apr 24, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 953
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Nathani tunaanza kuelewana..........tuendelee.....
     
  7. t

    think BIG JF-Expert Member

    #7
    Apr 24, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 236
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ukimya sasa wanishinda
    nami nataka kusema
    kwanini mti tupande wote
    matunda ule mwenyewe
     
  8. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #8
    Apr 24, 2008
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tutaongea yalo maana
    Kwa wazee na vijana
    Hatubaki kushika tama
    Hatuachi chombo enda mrama
    Hatutotaka kuoneka wema
    Ili tu aburudike rama

    Ni vema tukasongea
    Watu kuwaelezea
    Kwamba hatutopea
    Tukiacha kuongea
     
  9. Sanda Matuta

    Sanda Matuta JF-Expert Member

    #9
    Apr 25, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 953
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Amanigk mambo yako makubwa
    tuendelee.....
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    May 2, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    Mwenye kupanda hali,
    mwenye kula hakupanda,
    kwanini hili ni kweli,
    mwenzenu limenishinda!
    Natatizika kauli,
    Mbele tena sitokwenda
    Matunda yote mawili
    Anakula asopanda!

    Shamba hakusafisha,
    Na ardhi hakuilima
    Wa kwanza kutaifisha
    Haraka ataka chuma,
    magugu hakusafisha,
    Hata heka hakulima,
    Nini kimempofusha,
    Matunda kutaka chuma?

    Moja, mbili, au tatu,
    Yeye ataka rudia,
    Kuchuma kwa roho kwatu,
    Yale asiyolipia
    Hivi kweli huu utu,
    Kazi usivyofanyia
    Mimi leo nina kutu,
    Mbali namfukuzia!
     
  11. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #11
    May 2, 2008
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Waweza panda ufuta
    Ukaona kama si mali
    Kwa pembeni wakakuteta
    Wakafanya udalali
    Waweza kuwa kuruta
    Ukaona si dili
    Mgambo akafutuka
    Akakuona fahali

    Wengi wapanda mazao
    ila wengine ndo wavunao
    Wachache wana peteo
    wamevifanya vya kwao
    Wakipigwa tafrao
    watetema kama cheteo
     
  12. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #12
    May 3, 2008
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,530
    Likes Received: 2,508
    Trophy Points: 280
    katu si kitu sakata
    sakata liso matata
    kwani anataka
    takataka na utata
    utata wenye mashaka
    nakataa katakata.

    sitishiki na mikiki
    mikiki iso mantiki
    kwani lini lini mchikichi
    ukazaa matikiti
    au lini mtikiti
    ukazaa parachichi
    kuhusu wao mkakati
    nimekataa mwenyekiti
    mafisadi wanafiki
    tutawasaga tikitiki!
     
  13. N

    Nyerererist JF-Expert Member

    #13
    May 3, 2008
    Joined: Oct 1, 2007
    Messages: 443
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ukifika juu kinachofuata ni kudondoka chini,
    Siamini kama Lowasa leo unakunywa bia kwa macheni,
    Alifuata msabaha na baadae karamagi,
    Lakini hayo yote yanamaanisha mmeumiza wengi,
    Ukipenda cha wizi utaishia jela,
    Losawa unastahili segelea,
    Chenge ulikua juu sasa uko chini kama mzoga,
    anaefuatia ni Kapuya na Mgonja,


    I like free style
     
Loading...