Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtikila kutinga kortini posho za wabunge

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Saint Ivuga, Feb 3, 2012.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Feb 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,218
    Likes Received: 5,779
    Trophy Points: 280
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading"]Mtikila kutinga kortini posho za wabunge[/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"]Thursday, 02 February 2012 21:32[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]
    0digg
    Hussein Issa,
    KITENDO cha wabunge kujiongezea posho kutoka Sh70,000 hadi Sh200,000 bila idhini ya Rais, kimemkera mwenyekiti wa Chama Cha Democratic (DP), Mchungaji Christopher Mtikila ambaye sasa amesema anajiandaa kwenda mahakamani kufungua kesi ya kughushi dhidi ya viongozi wa taasisi hiyo ya kutunga sheria.

    Mtikila aliliambia gazeti hili jana kuwa kama kweli Rais Kikwete hajasaini posho hizo, basi bunge limeghushi na kuliibia taifa na kitendo hicho hakiwezi kuvumilika.

    Alisema tayari ameanza maandalizi ya kesi hiyo kwa kuwatafuta wanasheria wa ndani na nje ya nchi watakaosimamia mahakamani hadi haki itakapotendeka.

    Alisema mshtakiwa namba moja katika kesi hiyo ni Spika wa Bunge Anne Makinda, wa pili ni naibu wake Job Ndugai na baadaye wabunge wote wanaosaini nyongeza hiyo ya posho isiyokuwa na baraka za rais.

    "Huku ni kughushi na kuhujumu uchumi wa nchi, Bunge kujiongezea posho bila idhini ya rais! ni wizi wa kawaida kabisa ambao ni kosa la jinai. Niko mbioni kukamilisha taratibu na hakika ninaenda mahakamani," alisena Mtikila.
    Kwa mujibu wa Mtikila, mbali na Bunge kesi hiyo pia itamhusisha Mwanasheria Mkuu wa Serikali.

    "Yeye atahusika kwa sababu ameliona hilo na ameendelea kukaa kimya. Huu ni uzembe na sheria zinasema kutenda au kutotenda kunakoleta madhara ni kosa."

    Mtikila alisema anasikitika kuona viongozi waliopewa fursa ya kuwatumikia wananchi, wanatumia fursa hiyo kuwajumu na hii haivumiliki.

    “Nitaenda mahakamani kwa sababu hili suala sio la mchezo kabisa linaumiza wananchi,” alisema.
    Hata hivyo Mtikila hakusema lini atafungua kesi hiyo zaidi ya kusisitiza kuwa bado anaendelea na maandalizi ya kutafuta wanasheria.

    Mtikila alieleza kuwa matatizo yanayolikabili taifa kama hili la wabunge kujiongezea posho kinyemela, linatokana na matatizo ya katiba ambayo watanzania wanapaswa kujipanga kuyaondoa katika mchakato huu wa katiba mpy[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Feb 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,218
    Likes Received: 5,779
    Trophy Points: 280
    go mtikila go
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Feb 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,218
    Likes Received: 5,779
    Trophy Points: 280
    kama vipi pitisha ata bakuli tukuchhangiwe ili uwaburuze japo hutashinda kesi
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Feb 3, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,087
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Me namshauri aziangalie na achukue salary slip za wabunge hili iwe ushahidi mahakani si mnajua viongozi wetu vigeugeu wasije wakamgeuka kwamba posho raisi ajazibariki
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Feb 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,218
    Likes Received: 5,779
    Trophy Points: 280
    mawakili watalifania kazi hili
     
  6. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #6
    Feb 3, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,333
    Likes Received: 3,135
    Trophy Points: 280
    hahhaahhhhaaaaaaaa mzee wa kesi, watamkoma
     
  7. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #7
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,808
    Likes Received: 935
    Trophy Points: 280
    Kuna zile kesi za mgombea binafsi alisema anafungua upya zimeishia wapi? Asisahau kufungua na ile ya kudai Tanganyika yetu
     
  8. Kaliua urambo

    Kaliua urambo JF-Expert Member

    #8
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 604
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kazidi kila siku mahakamani mahakamani,hamna lolote
     
  9. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #9
    Feb 3, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ukiona hivyo ujue amesha CHACHA hapo anatafuta hela za kumziba domo, Akishahongwa tu anatulia tuliiiii humsikii tena mpaka achache tena
     
  10. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #10
    Feb 3, 2012
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mshitakiwa namba tatu MPinda
     
  11. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #11
    Feb 3, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Bora Mtikila aende atusaide kutusemea-maana kwa nchi hii ni yeye tu mwenye guts za kwenda mahakamani na kushtaki serikali
     
  12. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #12
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,613
    Likes Received: 1,639
    Trophy Points: 280
    Na chadema
     
  13. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #13
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Mtikila sasa anahitaji support yetu!! Yeye mahakamani, sisi barabarani!!
     
  14. S

    Snitch Senior Member

    #14
    Feb 3, 2012
    Joined: Oct 22, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sorry if I'm being too offending....

    Hivi mtikila ana akili timamu kweli?

    Si maanishi kwamba hajui anachokifanya ila kuna aina Fulani ya ukichaa huwa baadhi yetu tunao ni mania type of psych... Hivi sasa hebu wataalam tusaidianeni hapa

    Kuna sex mania,etc etc

    Hebu mtujuze kila nikihisi , nikidhani , nikidadavua ,nikikokotoa na nikicalculate napata mkorogano Kidogo kuhusu huyu mtikila...

    Nawasilisha.
     
  15. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #15
    Feb 3, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,449
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    Siku CCM wakiachishwa ngazi, natamani Mtikila ndo awe mwanashiria wa serikali, ili asaidiane na waziri wa sheria kurekebisha uozo wa serikali ya CCM nchi iwe safi
     
  16. Invarbrass

    Invarbrass JF-Expert Member

    #16
    Feb 3, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 505
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Tehe tehe tehe!!!!!!! you make my day
     
  17. 1

    19don JF-Expert Member

    #17
    Feb 3, 2012
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 572
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    huyu mchungaji apewe hata uzee wa baraza kwa kushinda mahakamani inaonekana ana mzio na sebule yake ndio maana anashinda kwenye mabenchi mahakamani
     
  18. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #18
    Feb 3, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,070
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Nilikuwa nimemisi pilika za kesi zake..juzijuzi nimemuona amepanda bajaji hapo posta, sijui yake au alikuwa kakodi
     
  19. twatwatwa

    twatwatwa JF-Expert Member

    #19
    Feb 3, 2012
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,923
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kortini akuna haki dawa yao ni kuhandamana tu. HIPO SIKU UTAJISHITAKI MWENYEWE Mchungaji
     
  20. Kaka mwisho

    Kaka mwisho JF-Expert Member

    #20
    Feb 3, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 301
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    bla shaka wewe unahitajika upelekwe milembe ukapimwe akili. Mtikila hana tatizo lolote
     
Loading...