Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtikila aenguliwa TCD

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ochu, Jul 23, 2008.

  1. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #1
    Jul 23, 2008
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mtikila aenguliwa mwenyekiti mwakilishi TCD

    2008-07-23 09:38:34
    Na Simon Mhina

    Umoja wa vyama visivyo na wabunge umemuengua mwenyekiti wa chama cha Democratic, Mchungaji Christopher Mtikila kuwa mwenyekiti mwakilishi katika Kituo cha Demokrasia Nchini (TCD) kwa madai kwamba ana tabia ya kutotaka ushauri na ni kigeugeu.

    Mwenyekiti wa UPDP, Bw. Fahmi Dovutwa moja ya chama kinachounda umoja huo, aliwaambia waandishi wa habari jijini Dar es Salaam jana kuwa, Mchungaji Mtikila ameenguliwa rasmi wadhifa wake wa kuwa mwenyekiti mwakilishi TCD.

    Alisema wenyeviti wa vyama vya NLD, SAU, PPT-Maendeleo, CHAUSTA, Jahazi Asili, UPDP, TADEA na UMD wamekubaliana kumuondoa kwenye nafasi hiyo ya kuwakilisha TCD na nafasi yake amechaguliwa Bw. Kasim B. Ali ambaye ni mwenyekiti wa Jahazi Asili kuanzia Julai 20 mwaka huu.

    Akifafanua Bw. Dovutwa alisema wana umoja huo walikutana jijini Dar es Salaam Julai 20 mwaka huu, kujadili tabia ya mwenyekiti mwakilishi wao Mchungaji Mtikila ambapo walifikia makubaliano ya kumuengua.

    ``"Kadhia hiyo ya Mchungaji Mtikila ni matamshi yake ya mara kwa mara ambayo yanamuondolea uadilifu katika uongozi wa kijamii. Sifa ya mtu au kiongozi kutotaka ushauri ina maana anajua sana au anajua kila kitu, sifa ambayo haipendezi kuwa nayo binadamu,`` alisema Bw. Dovutwa katika taarifa yake kwa vyombo vya habari.

    Alisema baada ya mjadala wenyeviti waliridhika kwamba matamshi ya Mchungaji Mtikila mara kwa mara yanayolenga chuki pamoja na kumwita lakini amekuwa hataki.

    Hata hivyo, akizungumza na Nipashe kwa njia ya simu jana, Mchungaji Mtikila alisema hatambui kuenguliwa katika wadhifa aliokuwa nao.

    Alisema madai ya kuenguliwa kwake yana mkono wa mafisadi.

    Mchungaji Mtikila alimshutumu aliyetangaza uamuzi wa kumtimua, kwamba ni kibaraka 'aliyeonjeshwa' bahasha na mafisadi.

    Akijibu madai ya Bw. Dovutwa kwamba amekuwa haeleweki kutokana na kutokuwa na msimamo, na kuwashambulia baadhi ya wanasiasa waziwazi, Mchungaji Mtikila alisema tabia hiyo ni kweli anayo na ndiyo siasa yenyewe.

    ``Ni kweli walio wengi hawanielewi, lakini ninachokifanya huo ndio msingi wa siasa, leo naweza kukusifia na kuwa pamoja nawe kama umefanya jambo jema, lakini ukienda kinyume na taratibu nitakukosoa na kukusema hadharani, hata kama ulikuwa rafiki yangu, hii ndiyo siasa,`` alisema.

    Hata hivyo, alisema amewasiliana na wenzake katika umoja huo na wamebaini kwamba hakuna kikao kilichoketi kumfukuza, bali kilichofanyika ni utumishi uliotukuka wa Bw. Dovutwa kwa mafisadi.
     
  2. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #2
    Jul 23, 2008
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    ni mwanzo au mwisho wa umaarufu wa mtikila?
     
  3. Tanzania 1

    Tanzania 1 Senior Member

    #3
    Jul 23, 2008
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 197
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Bora wangempa kazi ya ukarani mahakamani.
     
  4. Power to the People

    Power to the People JF-Expert Member

    #4
    Jul 23, 2008
    Joined: Jul 11, 2007
    Messages: 1,013
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Ingekuwa vyema kama hivi vyama vya upinzani vingeanza kuweka mikakati ya kupata wabunge huko majimboni. Sio sawa kuwa na muungano, muungano wakati wa kupigana vijembe tu? halafu ikifika siku ya uchaguzi kila mtu anakuwa kivyake. kama mna muungano hata kipindi cha uchaguzi wekeni mikakati ya pamoja la sivyo mtaishia kuwa vyama visivyo na wawakilishi bungeni.
     
  5. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #5
    Jul 23, 2008
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    hahahahahaha hehehehehe hoooooooi
     
  6. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #6
    Jul 23, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mtikila ni mbinafsi na shida ni kwamba hataki kuwapa ushirikiano wazalendo wenzake.
    Labda ni tamaa za madaraka na Ego issue.
     
  7. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #7
    Jul 23, 2008
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,459
    Likes Received: 456
    Trophy Points: 180
    acha wafu wazikane...
     
Loading...