Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtihani wa kidato cha pili warudishwa

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mwanajamii, Jan 11, 2012.

  1. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Naibu waziri wa elimu Philipo Mulugo ametangaza kuwa serikali imerudisha mtihani wa kidato cha pili kwa lengo la kuboresha kiwango cha ubora wa elimu ya Tanzania.amesema kuwa mwanafunzi ambaye hatafaulu mtihani huo wa kidato cha pili hataruhusiwa kufanya mtihani wa kidato cha Nne.
    Source.Tbc habari saa 10 alasiri
     
  2. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #2
    Jan 11, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Amesema utekelezaji wa zoezi hilo unaanza mwaka huu 2012
     
  3. Mkwawa

    Mkwawa JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Haya matamko ya kilevi tu, wawafundishe watoto wetu, wawape waalimu bora na elimu bora yenye viwango ndio wawatishe. Shule yenye mwalimu mmoja unaishindanisha na shule zenye waalimu wenye sifa na waalimu wakutosha sio kuprone watoto wa masikini huku?

    Ndio tunataka elimu bora tena inayoendana na dunia ya leo yenye mitaala yenye tija na na mitihani isiyosimamiwa na wizara ya elimu. mitihani hii itungwe kutokana na vitabu, na kama watoto wakiwa wanashindwa kufaulu tuangalie tatizo ni nini ni watoto, vitendea kazi , waalimu au mazingira duni au vyote.
     
  4. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Kwani ilikuwa imeenda wapi, si kila mwaka huwa inafanyika.
     
  5. Bourgeoisie

    Bourgeoisie JF-Expert Member

    #5
    Jan 11, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 600
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Hapo kwenye red mkuu, ina maana huyo atakayefeli ataendelea na kidato cha tatu lakini hatofanya mtihani wa kidato cha nne bila kufaulu ule wa kidato cha pili? Mie sijaelewa!
     
  6. MachoMakavu

    MachoMakavu JF-Expert Member

    #6
    Jan 11, 2012
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 369
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kila nayeingina anakuja na sera zake!
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    Jan 11, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Mtihani wa form 2 ulikuwa indication nzuri kabisa ya kile mtoto atakachovuna akifika form 4. Kurudia form two ni kuchezea resources, mtihani unapaswa uwepo lakini uwe kama kipimo tu. Ili mzazi ajue kama form four atanunua mtihani ama atafanyaje. Wazazi wa siku hizi are pathetic for real! Hawataki majukumu ya kulea watoto wao!
     
  8. Averos

    Averos JF-Expert Member

    #8
    Jan 11, 2012
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 607
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    shukran Mkuu, amesema watarudishwa kwa wastani wa ngapi?
     
  9. GIUSEPPE

    GIUSEPPE JF-Expert Member

    #9
    Jan 11, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 1,832
    Likes Received: 1,382
    Trophy Points: 280
    utumbo mwingine wa elimu za bongo,

    hivi hatuna sera ya elimu ya taifa? mpaka kila waziri anayechukuwa wizara aje na ufundi wake? sasa na hizo shule za kata zenye form one mpaka form four na mwalimu mmoja zitakuwaje?
    nadhani hapa lengo si kutoa elimu bora ila ni kuongeza kiwango cha wasiosoma nchini, jambo la muhimu lingekuwa ni kuongeza waalimu, kisha kuwalipa mishahara mizuri, shule kuwa na vifaa vyote muhimu vya kufundishia. hapangekuwa hata na haja ya kuwa na mtihani wa darasa la saba. mtu unapiga mpaka darasa la 12. kisha baada ya hapo tunafikiria tukupeleke wapi, ufundi au a level.
     
  10. M

    Mussa Mussa Senior Member

    #10
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 139
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ndugu zangu wasomaji naamini wote ni mashahidi ya kwamba selikali ya Mh. Kikwete haiko makini hasa kwenye maamuzi ya msingi likiwepo swala la kuondolewa mitihani ya kidato cha pili (Yaani mtihani ulikuwepo lakini mwanafunzi alikuwa anaendelea hata kama amefeli).

    Hili suala nakumbuka wabunge wengi wa upinzani walilipinga lakini kama kawaida ya CCM kutumia uwingi wao na kupitisha mambo mbalimbali yasiyo na tija kwa taifa likiwemo hili walilipitisha. Uamuzi huu utakuwa umekuja baada ya matokea ya kidato cha nne kuvunja rekodi ya kufeli baada ya kuondolewa mitihani hiyo.

    Utakumbuka kwamba waziri wa elimu alitangaza matokea ya darasa la saba hivi karibuni na kudai kuwa ufaulu umeongezeka hasa kwa somo la hisabati, lakini mtindo uliotumika ulikuwa ni danganya toto kwa kuwa maswali yote ya hisabati yalikuwa ni ya kuchagua yaani multiple choice. Hii ni wazi kwamba hata asiyejua hesabu lakini anauwezo wa kusoma na kuchagua hawezi kupata zero kwa kuwa atakisia na kupata. Ndugu zangu msishangae mwakani mkiona utaratibu huu uliwa umebadilika kwa sababu wanafunzi hao wanaodai wamefaulu vizuri yatawakuta huko wanakoenda yaani sekondari.

    NINI KIFANYIKE
    Wabunge hasa wa CCM waache kufanya mchezo katika mijadala mhimu wanapokuwa bungeni kwani wapigakura wao tunaona upuuzi wanaofanya la sivyo kura zitaamua 2015. Watanzania wenzangu tukifanya mchezo na hawa CCM itakula kwetu na hasa kwa watoto wetu(Kizazi kijacho) kwani selikali hii itawaachia mashimo ya dhahabu wanetu kisa wao wengi bungeni wanauwezo wa kufanya wanachotaka.

    Mungu ibariki TZ, Mungu ibariki Afrika.
     
  11. O

    Ogah JF-Expert Member

    #11
    Jan 11, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    nami nashangaa...........mbona hii mitihani ipo!!.....labda kuna kitu tofauti huyu Waziri ameongelea........
     
  12. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #12
    Jan 11, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Kama kawaida zima moto yao na maamuzi yasiyo na msimamo
    mara ufutwe mara urudishwe sijui tuamini lipi kwa hawa watawala wetu
     
  13. t

    tisa desemba JF-Expert Member

    #13
    Jan 11, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    hili alilisema mwaka jana akiwa jimboni kwake, tulidhani utekelezaji wake unaanza na form2 wa 2011, kumbe 2012...!

    kwa kweli mtihani huu ni muhimu sana! wanafunzi siku hizi hawasomi coz hawaoni athari za kushindwa kupata wastani wa kwenda form 3... anayepata avarege ya 08 na anayepata avarage ya 75 wote wanakwenda form 3
     
  14. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #14
    Jan 11, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wastani wa ufaulu ni 30.Pia wazazi au walezi watalazimika kuchangia kiasi cha Tsh. 10,000/= na kwa mtihani wa kidato cha nne mchango utakuwa Tsh 35,000/=Mchango wa mtihani wa vidato vya nne na sita uliondolewa na serikali ikajigamba kwamba ingegharimia, yako wapi sasa au ilikuwa kampeni ili 'chama chetu' kishinde?
     
  15. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #15
    Jan 11, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Kulingana na maelezo ya huyo mheshimiwa inaonekana wataendelea na kidato cha tatu hata kama wamefeli..
     
Loading...