Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtihani wa kesho huu hapa!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kigarama, Oct 12, 2008.

  1. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #1
    Oct 12, 2008
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    kutokana na watu humu ndani kudai kwamba mitihani imekuwa inavuja kila mwaka na kilichobadilika ni aina ya teknolojia inayotumika kuivujisha,nimeamua kuweka mtihani Historia wa taifa wa kidato cha nne utakaofanyika kesho ili kwamba kila mwenye kuuhitaji basi ajipakulie hapa, asije akafeli bure!!

    Kitu!!

    1. Why did British adopt indirect rule system in their colonies?
    2. Explain the factor of the rise and consolidation of the centralized states in different African societies
    3. how did the outbreak of World War I and world War II intensify the rise of nationalism in Africa
    4. Describe various methods used in the establishment of colonial economy
    5. explain the factor of exploitation in mode of production in Africa around 15th Century
    6. Political instability is inevitable to Africa. Verify this statement and measures taken to prevent them
    7. Factors of abolition of slave trade
    8. how did USA support the decolonization of African colonies
    9. In which way colonial education destroy African culture
    10. Effective mass education maintained resistance against colonialism .Discuss
    11. Discuss form and the motive of African nations reaction against colonial occupation

    And then there is a map on which a candidate needed to spot the East Africa costal cities historical Sites and answer the Questions about African resistance against Colonialism and who was involved
     
  2. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #2
    Oct 12, 2008
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Duuh, kweli dunia imebadilika!!!! What an audacious attempt..... :confused:
     
  3. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #3
    Oct 12, 2008
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Ah!

    Mi nachoka kweli! Mtu anaweza kuchukulia huu ni utani lakini yawezekana kwa asilimia kubwa huu ndio ukweli...

    OMG!
     
  4. K

    Kithuku JF-Expert Member

    #4
    Oct 12, 2008
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,346
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nashukuru kwa jitihada hizi za kufichua uovu huu. Sasa tunaomba anaeweza amtumie Katibu Mkuu wa Baraza la Mitihani kwa email. Ikiwezekana mwingine mwenye hiyo pepa aifanyie scanning atuwekee yote hapa nzima.
     
  5. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #5
    Oct 12, 2008
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280
    Duh,ngoja kesho tuone.Hah! Kama itakua hivi au ukiwa huu huu basi kwa nguvu zote nitajitolea kuhakikisha Maghembe na Ndalichako wanaipata fresh.
     
  6. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #6
    Oct 12, 2008
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    mimi sichapi mitihani lakini huu nimeupata kutoka Source sita tofauti za mikoa minne ya nchi yetu. Mara ya kwanza nilipata wa Civics nikajaribu kuwapigia PCCB nikaona kimya,ulipofanyika walioufanya wakasema ni wenyewe.

    baadaye nikapewa wa Kiswahili na Geography na yote ikawa yenyewe na huu nimepewa jana na aliyenipa alinionyesha hadi ramani iliyopo kwenye mtihani wenyewe. Huwezi kuamini alikuwa na original printed paper ya geography kabla ya mtihani kufanyika!!
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Oct 12, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    hayo maswali yamenifanya vidole vitoke jasho tamaa ya kuanza kudiscuss ikinifunika kama ukungu! Hivi hakuna maswali mengine maana haya ndiyo tuliyoyafanya miaka ile... msiniambie bado maswali ni yale yale!
     
  8. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #8
    Oct 12, 2008
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Do me a favor, scan the front page ONLY and post it here, kama huwezi then scan it, send a copy to invisible@jamiiforums.com and I will promptly bring it here... Otherwise inatuwia ngumu kuamini hii habari, ni serious sana kiasi inaweza kupelekea watu kumwaga unga wao!
     
  9. N

    Nurujamii JF-Expert Member

    #9
    Oct 12, 2008
    Joined: Jun 14, 2007
    Messages: 413
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Shukrani sana. naomba kujua tutajuaje kama ni wenyewe huu hapo kesho. Kwa sababu wizara inasema papers zinazombaa ni feki. Naomba ikiwa ni yenyewe mtuarifu please. This will be the reason to cancell mtihani wote na hao jamaa wakubali kujiuzulu
     
  10. M

    Masatu JF-Expert Member

    #10
    Oct 12, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    MMh mbona hiyo format ya maswali ya kujieleza (normally section B) huwa haina maswali 15? hata language na aina ya maswali ni "utata" kidogo... Im not rulling out anything but mmmhh haya....
     
  11. K

    Kithuku JF-Expert Member

    #11
    Oct 12, 2008
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,346
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Sasa hivi nimetuma email kwa katibu mtendaji wa NECTA kwenye anwani esnecta@necta.go.tz. Mnaoweza hebu fanyeni hivi labda itamstua huyu mama kuelewa kuwa haya mambo yanawakera watu na wanayafuatilia kwa ukaribu.
     
  12. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #12
    Oct 12, 2008
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280
    Kabisa mkuu,

    Na hili ndilo la kufa nalo hivi na PCB si walitoa namba yao hadharani? Je,ya IGP?
     
  13. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #13
    Oct 12, 2008
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,522
    Trophy Points: 280
    Safari hii hata english haikuwa na structure maswali yote yalikuwa ni kujieleza
     
  14. O

    Ogah JF-Expert Member

    #14
    Oct 12, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hivi ni Taifa gani tunajenga???.................Damn
     
  15. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #15
    Oct 12, 2008
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Nasikia kichefu chefu...!
     
  16. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #16
    Oct 12, 2008
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280
    Duh,siku hizi hawafuati ile format tena? Na kama wali-change wanafunzi waliarifiwa au kazi kuvuruga exaination format kiholela tu?
     
  17. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #17
    Oct 12, 2008
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,522
    Trophy Points: 280
    Tanzania imeoza kila pembe!
     
  18. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #18
    Oct 12, 2008
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kama ni kweli hii inatisha kweli kweli. Mtumieni JK hayo maswali, ubabaishaji umezidi. Mrudisheni prof. Mmari baraza la mitihani hata kama ni kwa part time ili aokoe jahazi.

    Taifa kweli liko njia panda.
     
  19. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #19
    Oct 12, 2008
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Ungescan hiyo karatasi halafu uiweke ingependeza sana
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Oct 12, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    Si kweli... nchi yetu haijaoza kila pembe...
     
Loading...