Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtihani wa Dini Uondolewe kwenye Sylabus na kwenye Mitihani ya NECTA

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by August, Jun 7, 2012.

  1. A

    August JF-Expert Member

    #1
    Jun 7, 2012
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,670
    Likes Received: 212
    Trophy Points: 160
    kufuatia shutuma wa baadhi ya madhehebu/dini kwamba watoto wao/dada/kaka/ndugu zao kwamba wamefelishwa au hakutendewa haki na necta, basi ni vizuri hii mitahi au somo lote kwa jumla likaondolewa katika sylabus yetu, kwa maana kila dhehebu litakuwa lina hisia kwamba wafuasiwa wao wameonewa kwa hili au lile. hivyo basi ili wote wawe katika usawa ni mitahani inayo fanywa na makundi yote ndio yaingie kwenye sylabus ya taifa, hayo mengineyo kila dhehebu lifuate huko huko kwenye mamlaka zao.
     
  2. d

    dotto JF-Expert Member

    #2
    Jun 7, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Somo lenyewe lisiondolewe bali lisiwe sehemu ya kupata wastani wa kufaulu ili kuongeza division.
     
  3. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #3
    Jun 7, 2012
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi nachoombo wafanyakazi wenye hisia za kidini kama walivyo sasa dk ndalichako na kundi lao waondoshwe
     
  4. D

    Donyo Member

    #4
    Jun 7, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi nadhani topic hii haijawa wazi vizuri. Mpaka sasa hivi sijajua ni msingi upi unaotumika kuandaa mtihani wa dini. Labda tungepata sababu za wale waliokuwa wameamua kuwepo mitihani hiyo watuambie lengo lilikuwa nini. Kuna wakati nilishawahi kusikia mahali kuwa wale wanafunzi wanaochukua PHD huwa wanatakiwa wasome pia Biblia(Christians Religion book) kutokana na sababu kuwa kitabu hicho kina filosofia ya hali ya juu. Hebu wataalamu kama mpo mtupe ufafanuzi katika hili.
     
  5. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #5
    Jun 7, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    majiuliza sisi wote tumesoma shule, ua labda ilikuwa zamani...sioni mahusiani ya kufaulu na dini? nadhani ni shule zenyewe zinakosa viongozi wa kuzisimania..... sasa baraza la mitihani kosa lao nini?
     
  6. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #6
    Jun 7, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,085
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    Duh mkuu PHD ya nini inahitaji qualification hiyo..????!!! sijapata kusikia hii nasikia kutoka kwako
     
  7. magosha

    magosha JF-Expert Member

    #7
    Jun 7, 2012
    Joined: Apr 25, 2012
    Messages: 638
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kwa kuwa linaleta migogoro sana bora hata lisiwepo kwenye mtihani ya kitaifa.
     
  8. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #8
    Jun 7, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Wakati wetu Mitihani ya DINI haikuwa kwenye NECTA ni Utawala wa Rais gani walianza kuweka DINI kwenye Mitihani ya NECTA?

    Hapo ni Makosa; Kama Unataka kusoma Dini unakwenda Moja kwa Moja Shule za Dini... ambazo hazijihusishi na Serikali
     
  9. N

    NgomaNgumu Senior Member

    #9
    Jun 7, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hoja iliyozungumza ni kukosekana utendaji wa haki na uaminifu ambayo muhusika aliaminiwa. hilo ufumbuzi wake sio kuondoa somo la dini, ufumbuzi wake ni kuwajibishwa na kuweka kiongozi muadilifu. Hii ni wakeup call kwa wahusika wajue kile kilichokua kikidaiwa muda mrefu kilikua ni madai ya msingi. Kama lilichofanyika ni kweli cha kuwafelisha wanafunzi kwa sababu ya dini zao kwa muda wa kipindi cha miaka isiyopungua kumi kwakweli hichi sio kitu cha kupuuza hasa ukizingatia kua hakuna njia ya kukilipa kwa thamani yoyote.
     
  10. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #10
    Jun 7, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    hakuna somo la dini katika sylabus zetu naomba mleta maada kasome vizuri, hivi "divinity" kiswahili chake ni dini?

    di·vin·i·ty

    1. the quality of being divine; divine nature.
    2. deity; godhood.
    3. a divine being; God.
    4. the Divinity, ( sometimes lowercase ) the Deity.
    5. a being having divine attributes, ranking below God but above humans:
     
  11. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #11
    Jun 7, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Lol! Ana-imagine phd unaenda kusoma masomo, unafanya test na assignments afu unaandika ka-research paper.
     
  12. a

    antibiotic Member

    #12
    Jun 7, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 5
    umenena sana mkuu sioni logic ya kuweka mitihani ya dini kwenye necta then what next kama mtu akifaulu huo mtihani wa dini? mambo ya dini yaachwe kwenye dini binafsi watu wabanane kwenye masomo ya ukweli kama maths etc sio kupata point za mezani hapo hakutakuwa na longolongo.
     
  13. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #13
    Jun 7, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wakuu tuache jazba....kosa lililofanyika limeshafafanuliwa kuwa mfumo ulotumika uliandaliwa kwa paper 3 zilizokuwa zikifanyika kabla ya format kubadilishwa mwaka jana kuingia pepa 2.

    Watu tumekazania Udini na hata tunafikia mahali pa kutaka somo liondolewe...wengine Ndalichako ajiuzulu nk...yawezekana alohusika na kosa la kutokugagua ukokotoaji huo ni wa dini hiyo hiyo inayolalamika. Huyu ndalichako anayesulubiwa anahusika vipi na mfumo? Tatizo tunaingiza udini kila mahali...Wakuu wa shule zilizohusika walishaelimishwa juu ya kilichotokea na wameelewa lakini wengine (ambao nautilia shaka uwezo na elimu yao wako busy misikitini kuhamasisha maandamano.

    Haka kanchi bana ... Sometimes ni kukosa kazi...Tuwaache NECTA wafanye kazi yao mimi nina uhakika pale ni moyo wa wizara ya Elimu (ambayo inaongozwa na Muislamu mwenzao) na Ikulu (ambayo pia inaongozwa na Muislamu mwenzao)...Kwa hakika kama kungekuwa nauchakachuaji wa makusudi nadhani wengine wangekuwa ndani sasa hivi..
     
  14. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #14
    Jun 7, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,658
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    mbona waziri hamjamtaka ajihuzuru ili hali kina EL na wengine wameondoka kwa uzembe wa watu walio chini yao? Tatizo lenu hamjui kuficha hisia zenu.
     
  15. HISIA KALI

    HISIA KALI JF-Expert Member

    #15
    Jun 7, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivyo ndiyo ilivyo tangu zamani. Somo la dini halitumika kwenye kupanga division.
     
  16. M

    Museven JF-Expert Member

    #16
    Jun 7, 2012
    Joined: Aug 22, 2011
    Messages: 400
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Wakati wetu Mitihani ya DINI haikuwa kwenye NECTA ni Utawala wa Rais gani walianza kuweka DINI kwenye Mitihani ya NECTA?

    Hapo ni Makosa; Kama Unataka kusoma Dini unakwenda Moja kwa Moja Shule za Dini... ambazo hazijihusishi na Serikali[/QUOTE]
     
  17. HISIA KALI

    HISIA KALI JF-Expert Member

    #17
    Jun 7, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dini haisabiki kwenye division
     
  18. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #18
    Jun 7, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kesho na keshokutwa likitokea tatizo kwenye commerce nayo tuifute?????
     
  19. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #19
    Jun 7, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    are u sure??????
     
  20. M

    Museven JF-Expert Member

    #20
    Jun 7, 2012
    Joined: Aug 22, 2011
    Messages: 400
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    ni lini hapo?
     
Loading...