Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtihani wa darasa la saba waludiwa leo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kaitaba, Nov 3, 2009.

  1. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #1
    Nov 3, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Jana na leo shule tano za kinondoni na moja ya Ilala zinaendelea kufanya mtihani wa darasa la saba kwa mala ya pili, msemaji wa wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi amesema kuwa ni kwa ajili ya utafiti kama walitazamia au la!,

    swali ni hili,
    1. je ni wote watakuwa hawajasafili nje ya mkoa?
    2. tangu wamalize masomo, ni kweli bado wanakumbuka masomo au ni mbinu za kuwafelisha?
    3. NK
     
  2. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #2
    Nov 3, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hii sio nyepesi nyepesi ni kweli tuuupu
     
  3. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2009
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ukiona hivyo, watoto wao jamaa hao wa wizara hawasomi shule hizo. Huwezi kufanya kitu kama hicho kwa kujaribu ati kama kisu hiki kinakata kweli au kinachoma, kwa kurudia kisu kilichokujeruhi juzi. Wasitufanyie kiini macho hawa. Kama wizi wanaufungulia wenyewe kwa kuwapa watoto wao, au la kama wamo watoto wao basi huenda wamewapa maswali hayo watoto wao ili walio hohehahe wafelishwe.

    Wanapima skills au wanapima uwezo wa kufaulu mitihani? Ni kitu cha kawaida mtu kujiandaa kwa kufaulu mtihani, ukijaniuliza baadaye swali lilelile baada ya mwezi usidhani nitajieleza kama nilivyokueleza wakati wa kwanza, kwani mtihani ukiisha na akili yangu naibwaga ipumzike. Kuna mtu anachekelea kufanyishwa mtihani?

    Ufisadi mwingine huu, wanatafuta namna ya kuitafuna fedha ya wananchi kwa kisingizio cha utafiti wa kufanyisha watoto mitihani. Ukiuliza wametumia kiasi gani usishangae wakikuambia Bilion nne. Mbona wizara hiyo hiyo imeshindwa kuwashikisha adabu walimu wanaoiba pesa ya wazazi kwa kusingizia mia mja ya mtihani kila siku na mia tano kila weekend kwa wanafunzi, na mtoto asiyetoa pesa hiyo hulambishwa njiti, na DSM hapahapa? Hawaoni hilo?

    Leka
     
  4. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #4
    Nov 3, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kiswahili cha Kaitaba kinaboa: mtihani "waludiwa" badala ya warudiwa. "Mala" ya pili badala ya mara ya pili. "Hawajasafili" badala ya hawajasafiri. Kaazi kweli kweli!
     
  5. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli uliyoyaeleza wangeyazingatia sidhani kama wangewapa watoto adhabu hii ya kurudia mtihani

    Big up mkubwa
     
  6. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #6
    Nov 3, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    hii wizara sasa inafanya nini, sasa kama hivi watoto wengine wamekwenda likizo ina maana tayari wamefeli
     
  7. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #7
    Nov 3, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Itakuwa hivyo, maana msemaji amesema kuwa wamefanya ghafula ili wizi usiwepo, kama kuna waliokuwa likizo mikoani hawakupata taharifa.
     
  8. Che Kalizozele

    Che Kalizozele JF-Expert Member

    #8
    Nov 3, 2009
    Joined: Jul 20, 2008
    Messages: 778
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hawajatendewa haki kabisa,sijui kwa nini makosa yao yanawagharimu watoto wa watu.
     
  9. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #9
    Nov 3, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ndo mjue kuwa sirikali hii ni ya w***huni watupu, kila kitu sasa hivi ni shagala bagala, heri uchaguzi ufike haraka
     
  10. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #10
    Nov 3, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Watz hawajaweza kutumia lawyers tu mpaka leo? Ishu hii unawapa lawyers wanapeleka shule na wizara mahakamani. Kama wanahisi wanafunzi wame-cheat na kushindwa kutumia mbinu zao kuvumbua, imekula kwao!! That's how the real world works. Huwezi ku-replay kila kitu!
     
  11. E

    Enny JF-Expert Member

    #11
    Nov 3, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Nani anajua ni shule gani hizo mimi nipo mbali na mtoto wangu alifanya mtihani huo sasa nimesafiri naye.
     
  12. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #12
    Nov 3, 2009
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,896
    Likes Received: 440
    Trophy Points: 180
    [ amesema kuwa ni kwa ajili ya utafiti kama walitazamia au la!,

    jf kwa kulaumu...
     
  13. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #13
    Nov 4, 2009
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni lazima kabisa Wizara na shule husika zifikishe mbele ya vyombo vya sheria.
     
Loading...