Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtera washtukia matusi ya mbunge wao

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, May 18, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [TABLE="width: 879"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #ffffff"][TABLE="width: 599"]
    [TR]
    [TD]
    na Danson Kaijage, Mtera
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][TABLE="width: 599"]
    [TR]
    [TD]
    WANANCHI wa kijiji cha Igunguli, kata ya Loje, wilayani Chamwino, mkoani Dodoma, wamemshukia mbunge wa jimbo la Mtera, Livingstone Lusinde (CCM), kwa kushindwa kutekeleza ahadi alizozitoa wakati wa kampeni ya kuwania ubunge mwaka 2010 badala yake amekuwa akitumia muda mwingi kutukana.


    Wakizungumza na Tanzania Daima kwa nyakati tofauti kijijini hapo, walisema kuwa mbunge huyo badala ya kutekeleza masuala muhimu amekuwa hodari wa kutukana majukwaani na kufanya ziara mbalimbali za kisiasa nje ya jimbo lake wakati wananchi wake wanakabiliwa na matatizo mengi.

    Emanuel John alisema tangu mbunge huyo achaguliwe hajawahi kufika kijijini hapo licha ya kuwaahidi kuwafanyia mambo mengi ya maendeleo.


    Alisema kuwa ili kuonyesha ni jinsi gani Lusinde hayuko karibu na wananchi aliahidi kumsomesha mtoto ambaye alifiwa na baba yake na kubakiwa na mama ambaye hana uwezo lakini mpaka sasa hajafanya lolote juu ya mtoto huyo.


    "Wakati wa kampeni Lusinde aliahidi kuwasaidia watoto yatima pamoja na wasiojiweza lakini cha kushangaza mpaka sasa hajatimiza jambo hata moja," alisema John.


    "Mbaya zaidi ni pale ambapo anapotakiwa kufanya mikutano amekuwa akikwepa hata leo (jana) alitakiwa kufanya mkutano wa hadhara katika kijiji cha Igunguli lakini hadi sasa hakuna kinachoendelea na nasikia ameuahirisha," alisema John.


    Alisisitiza kuwa imekuwa aibu kwa mbunge huyo kushindwa kutekeleza ahadi ya mtoto ambaye hana baba na mama yake ni mgonjwa lakini alipofuatwa nyumbani kwake alitoa shilingi 5,000.


    Wananchi wengine ambao ni makada wa CCM ambao hawakutaka kutaja majina yao walisema inasikitisha kuona kuwa mbunge huyo amekuwa akizunguka mikoani kutumia majukwaa kutukana badala ya kukaa jimboni kwake kutimiza ahadi ambazo alizitoa wakati wa kipindi cha kampeini mwaka 2010.


    Mmoja wao ambaye hakutaka kutaja jina lake gazetini alisema mbunge huyo kwa sasa hawafai kwa jambo lolote na ni bora wangechagua vyama vya upinzani.


    "Hapa Mtera hatuna mbunge, angalia leo tulishajipanga kumpokea mbunge wetu kwa ajili ya kumpa kero zetu lakini hakujali na sasa tumepata taarifa kuwa hatakuja katika mkutano wa hadhara.


    Alipotafutwa mbunge huyo kwa njia ya simu kujibu malalamiko hayo hakuweza kupatikana badala yake alipatikana katibu wake aitwaye Patrick Nyambua ambaye alikiri bosi wake kutakiwa kufanya mkutano jana katika kijiji cha Igunga lakini kutokana na mwingiliano wa ratiba hakuweza kufanya mkutano huo.


    "Siyo kweli kuwa mbunge amekimbia mkutano, bali kilichotokea ni kuwa amepata ratiba ya kwenda Mtwara hivyo isingekuwa rahisi kufanya mkutano huo," alisema katibu wa mbunge.

    Kuhusu kutekeleza ahadi za mbunge huyo katibu wake alisema kuwa utekelezaji au kutokutekeleza ni jukumu la mbunge mwenyewe.
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ina Maana CCM wakimuweka William Malecela na yoyote wa Chadema Mtera Chadema kitashida

    Nilimuona Malecela kwenye East Africa Bungeni hawezi kujenga Hoja hata kidogo
     
  3. a

    assuredly4 JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2012
    Joined: Nov 7, 2011
    Messages: 1,209
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    kama na dodoma vijijini wameanza kuamka basi M4C imefanikiwa

    cdm kazeni buti na kampeni ya vua gamba(ufisadi) vaa gwanda(haki na uwajibikaji) kwani saa ya ukombozi imekaribia
     
  4. paty

    paty JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    sidhani kama kuna atakaepona kwenye hii tsunami ya M4C
     
  5. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Unajua kuna watu wa ajabu sana hapa duniani. Hivi kule ndio kwao na kinachomfanya asiwe na mipango madhubuti ya maendeleo ya kwao ni nini? Huwa sipati jibu nikiwaona watu kama huyu. Mpaka wananchi wampige mawe ndo ataelewa, wakati ni jambo dogo sana.
     
  6. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mkuu mbona W.Malecela ni another bogas
     
  7. IKHOIKHOI

    IKHOIKHOI JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2012
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 366
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Akikua ataacha, huyo ndiyo kibajaji
     
  8. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Wasipokaa sawa atawatukana hata wanaomhoji kuhusu ahadi zake. Walinywe tu kwakuwa walilikoroga wenyewe kwa kapelo, khanga, chumvi na ubwabwa wa siku 1.
     
  9. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 780
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Komeo, watalinywa sana tuu mpaka 2015 wako hoi vitumbo ndiiii!!!!!
     
  10. N

    Njoka Ereguu JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 823
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Hapo hamna kitu wasubiri matusi tu.
     
  11. Ernesto Che

    Ernesto Che JF-Expert Member

    #11
    May 18, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wabunge wa CCM 30 = 1 CDM, sio huyo tu tuna wengi vilaza kwa kutaja wachache Nyambari Nyangine, Komba, Rage, Nkamia. Pia wabunge wa CUF 50= 1 CDM kwani huwa sioni wanafanya nini bungeni zaidi ya kulialia tu.
     
  12. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #12
    May 18, 2012
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Watoto waliozaliwa na Silver spoon huwa wanahitaji muda mwingi sana kuwa wanasiasa wazuri, kwani wengi wao huwa out of touch na matatizo ya kawaida ya wapiga kura, ukimuuliza maana ya kulala njaa atakuona kana kwamba unatania vile. Ila mimi bado ninaamini kabisa kuwa Willy ni mwanasiasa mzuri na mwenye uchungu na nchi hivyo tumpatie muda wa kujifunza siasa za majukwaani.
     
  13. S

    Sheshejr JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 435
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    teh teh, Wabunge wa CUF bungen jumla wapo 32, hiyo hesabu yako umewanyonga kk!
     
  14. M

    Molemo JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Kwa idadi hiyo ni sawa na nusu ya mbunge wa CDM
     
  15. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kudadadek waliingia choo cha walimu.
    kudadadeki walifikir alikuwa anasema kweli?
    kudadadeki atawachana mchana kweupe.
    kudadadeki ni yupi mliyemchagua akawaletea maendeleo tokea uhuru?
     
  16. james chapacha

    james chapacha JF-Expert Member

    #16
    May 18, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 927
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Tuwalambe tusiwalambe?...................................
     
  17. m

    mugo Member

    #17
    May 19, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndio muelewe kwamba mlimchagua popompo kabisa fanyeni mabadiliko
    CDM ipo kwa ajili yenu walalahoi acheni kufurahia kofia,tisheti,na kanga amkeni
    wenzenu huku Iringa ni maendeleo kwenda mbele na mbunge wetu anafanya mikutano kila kata kujua kero za watu na huyo ni jembe PETER MSIGWA
     
  18. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #18
    May 19, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,759
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 180
    Livinstone Lusinde ndiye Mbunge wetu wa Mtera ww huwezi tusemea wapiga kura wake tunamgguutaji na tutampa, hatukubaliani na kuigawa nchi kimajimbo au nchi ya MERU jitengeni tu tuacheni na Amani yetu ya Iringa mtayajua sasa kwani Lusinde naye allitokea upinzani aliyaona
     
  19. M

    Majaliwa5 Member

    #19
    May 20, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3

    Kama wao wanajidai ni vichaa wa kchanjia, hapa wamefika mi ni kichaa wa kuzaliwa .......................................
     
  20. Tangopori

    Tangopori JF-Expert Member

    #20
    May 20, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 1,595
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    dadadadadadekiiii
     
Loading...