Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtazamo: Mwenge unachangia maambukizi ya ukimwi, ni nini faida yake

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jumakidogo, Nov 17, 2011.

  1. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #1
    Nov 17, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Pamoja na kutumia gharama kubwa na pesa nyingi za walipa kodi wa nchi hii. Mwenge una madhara makubwa kwa jamii hasa katika suala la maambukizi ya ukimwi. Katika vijiji ambavyo mwenge unapolazwa huwa kuna matukio mengi ya ngono nzembe kutokana na wakimbiza mwenge kuchangamkia wanawake katika vijiji hivyo. Sasa hapa tujiulize, mwenge huu hulala vijiji vingapi tangu unapowashwa mpaka unapozimwa. Nimewahi kukimbiza mwenge katika wilaya ya Manyoni. Hali ilikuwa mbaya sana, kila mtu aliona ufahari kulala na mwanamke katika vijiji ambavyo mwenge ulilala. Naona mwenge umepitwa na wakati. Ni nini faida yake kwa sasa?
     
  2. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #2
    Nov 17, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hasara na janga
     
  3. JAPUONY

    JAPUONY JF-Expert Member

    #3
    Nov 17, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 372
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kwanza nakushauri usitoe hukumu kabla ya kujiuliza masuali haya yafuatayo
    1. Lengo la Mwenge wa Uhuru kukimbizwa nchi nzima ni nini?
    2.Je, hayo malengo yanafaa(yana manufaa kwa Taifa?) usiangalie manufaa yake kwako. Angalia katika ngazi ya Taifa
    3. Je, hayo malengo bado tunayahitaji kwa muda huu?
    4.UKIWI unasababishwa na nini?Je, Mwenge ni miongoni mwa majiubu yako?
    5. Je, nchi zisizo kimbiza Mwenge, kuna UKIMWI?kama upo sababu ni nini?
    6. Je, Wakimbiza Mwenge unao "watuhumu" ni waathirika wa UKIMWI na ndiyo wanao eneza UKIMWI?
    7.Tukiacha kukimbiza Mwenge leo, UKIMWI utaisha Tanzania?

    Naomba uchambue hayo masuali, then, utaamua kuukimbiza au kutokuukimbiza Mwenge. Kwangu mie ni wa Manufaa saana tu ila hatuutumii unavyotakiwa!
     
  4. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #4
    Nov 17, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    upo sawa kabisa kinachonishangaza wanakesha ili iweje
    kwa mtu mwenye akili hawezi kukesha kisa mwenge huku wakitunia fedha nyingi
    kunannchi gani duniani wana ujinga kama huu kama sio Tanganyika pekee??
     
  5. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #5
    Nov 17, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    hivi ww kwa akili yako huu mwenge tangu umeujua umeleta maendeleo gani?
    kama kuzindua miradi hata mkuu wa wialaya husika atazindua sio lazima mwenge
    tunaendekeza umaskini kwa kuabudu dude lisilosema.wauweke makumbusho
     
  6. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #6
    Nov 17, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Wewe unaonekana ni mchambuzi mwenye maslahi na mwenge. Naomba unipe faida za mwenge tangu ulipowashwa kwa mara ya kwanza mpaka leo. Then ndiyo ntatoa mchanganuo wa hoja yako.
     
  7. dwight

    dwight JF-Expert Member

    #7
    Nov 17, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 432
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Katika mwenge hasa pale unapolala,kunakuwa na mkesha wa muziki,na watu hu2mia nafasi hiyo kufanya mapenzi ktk na hii huchangia maambukizi.
    Kwa faida hata mie siioni zaidi ya kuandika mamilioni ya shilingi ktk bajeti na kuyatafuna!
     
  8. JAPUONY

    JAPUONY JF-Expert Member

    #8
    Nov 18, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 372
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wewe usiyeona faida ndo utoe hasara kwanza za Mwenge toka Uhuru. Halafu nitakupa shule baadaye. Mie sina maslahi yoyote na Mwenge kibinafsi ila ninayo Kitaifa.
     
  9. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #9
    Nov 18, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Aaa! Shit, unataka hasara gani tena? Kusambaza na kueneza ukimwi ni moja ya hasara hizo. Unajua kuwa pesa nyingi sana inatumika katika zoezi zima la kukimbiza mwenge? Je, pesa hizo unaweza kulinganisha na majiwe ya msingi ambayo kiongozi wa mbio za mwenge huweka kwenye miradi ya kichovu? Viposho hivyo vinakudanganya ndugu yangu.
     
Loading...