Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtazamo: Kanda ya Kaskazini, CCM imechokwa mpaka basi!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pascal Mayalla, May 1, 2012.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    May 1, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,558
    Likes Received: 6,186
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Kama kawaida yangu, nipatapo fursa, hupita huku na kule na kubadilishana mawazo na watu mbalimbali wa kada tofauti. Kwa takriban siku 3 zilizopita, nimepata fursa ya kutembelea mikoa ya Kilimanjaro na Arusha ambayo ndiyo inayo dorminate Kanda ya Kaskazini, kiukweli CCM Imechokwa mpaka basi!.

    Siku zote nimekuwa nikisema humu, CCM imekuwa ikichaguliwa na wengi sio kwa sababu ya kupendwa au kukubalika sana, bali kwa mazoea tuu wengi wakiwa ndicho chama pekee walichokifahamu tangu wamezaliwa, na wengine wakikichagua CCM kama asante ya kutuletea uhuru kupitia TANU, na idadi kubwa ya walio vijijini, wamekuwa wakiichagua CCM kwa ignorance tuu ya elimu ya uraia!. Sasa wale wanaichagua CCM kama asante ya kutupatia uhuru, ni oldguard, wanazidi kupungua na wachache waliobakia they days are numbered!. Wale wengi waliokuwa wakiichagua kwa ignorance, sasa wameamka!.

    Kwa mujibu wa kada mbalimbali nilozungumza nao, wamethibitisha kuwa hakuna jinsi Ole Sendeka, Ole Medeye na Ole Nyaguro wataweza kusalimika, sehemu salama mpaka sasa ni Jimbo la Monduli tuu!.

    Kama kasi ya upepo wa mwamko kama Kanda ya Kaskazini, utaingia kanda ya Ziwa kwa kasi hiyo hiyo, then hakuna jinsi yoyote ya kuiokoa CCM isipigwe mwereka uchaguzi wa 2015!.

    Determinant ya nani anakuwa rais wa nchi hii, ni wapiga kura wa Kanda ya Ziwa ambayo ndiyo inayoongoza kwa idadi kubwa ya watu!. Kati ya watu milioni 40 wa sensa ya mwaka 2002 kwa Tanzania yenye makabila 120, Wasukuma peke yao wako milioni 6!. Sasa ukiwajumlisha na Kanda ya Kaskazini, hata kama mikoa yote iliyobakia wataipigia kura CCM, bado kwa kanda hizo mbili pekee, zinatosha kabisa kuipiga chini CCM!.

    Mwelekeo huu ni uthibitisho kuwa ukombozi wa kweli wa pili wa Mtanzania, sio ndoto tena, ni kitu ambacho kinawezekana!.

    Natoa mwito kwa Watanzania wenye mapenzi mema na nchi yetu, tusiendekeze hizi siasa za chuki za kukichukia chama fulani bila sababu za msingi ya chuki hiyo, au kukipenda na kikishabikia chama fulani kwa upenzi tuu, matokeo ya mwisho ya siasa hizi ni kujengeana chuki zisizo na sababu!. Tupingane bila kupigana, tutofautiane kisiasa bila kuchukiana bali tupingane huku tukipendana!.

    Hata mimi uchaguzi wa Arumeru, nilisimama na Sioi, tumekutana na Nasari pale Dodoma, tumekumbatiana, na kiukweli kutoka moyoni mwangu, sina chuki na Nasari, namkubali kwa dhati japo namhurumia Sioi kwa sababu ni rafiki!.

    Nyie watu wa Kanda ya Kaskazini, msiichukie hivyo CCM, kwani pamoja na mabaya yake, pia kuna mema mengi imelifanyia taifa hili!.

    Namalizia kwa kusisitiza, huu ni mtazamo tuu!

    Wasalaam.

    Pasco
    Arusha.
     
  2. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Samahani mkuu tukumbushane kidogo ccm ndo chama gani.Sisi tunajua chadema na tlp tu usijekuwa unachanganya na vya nchi za jirani manake huko kidogo ndo sijui vyama vyao
     
  3. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #3
    May 1, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,492
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Ivi pasco umenunuia jino jipya ulilopoteza ajalini? KARIBU TENA ARUSHA.
     
  4. h

    hans79 JF-Expert Member

    #4
    May 1, 2012
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 3,803
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    chema hujuuza kibaya chajitembeza, kwa hiyo jambo na mwishowe.uwongo wa ahadi kwa kizazi hiki cha teknojia mpya ni ngumu kueleweka, tenda jema kwa wananchi uone kama utapigwa mawe.
    kama ubinafsi ndo utawala wao lazima wananchi watakuchoka na kukuchukia pia.mfano mazao yauzwe kwenye vyama vya ushirika kinachofuata ni kuzungushwa kuhusu malipo, je hapo wategemea nini ?
     
  5. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #5
    May 1, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    hebu taja baadhi ya sehemu ulizopita na kuhojiana na hao watu.
     
  6. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #6
    May 1, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,268
    Likes Received: 11,624
    Trophy Points: 280
    :tape: M4C with no apology.
     
  7. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #7
    May 1, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Paso bwana haya kaka sina la kuongeza zaidi ya kusema nchi imefika tulipo kwa sababau ya CCM
    tungekuwa mbali zaidi kama tungekuwa na mseto kama US na UK.
     
  8. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #8
    May 1, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,758
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Leo Pasco nadhani ulitulia wakati unazipanga point zako,
    Uchambuzi wako ni makini na ninakubaliana na wewe licha ya uswahiba wako na Lowasa sidhani kama umemdefend kuhusu jimbo la Monduli ni kweli Lowasa pale amejenga mizizi na ni yeye ndiye mwenye ushawishi mkubwa wa kumu endorse next Mp kama yeye Lowasa hatogombea tena ubunge

    Kuhusu CCM kuchokwa hili wala halihitaji uwe Political Analyst na uzuri wake hata viongozi waandamizi wanalifahamu hili na ndio maana sasa chama kinajiendesha katika mfumo wa Auto Pilot.

    Nikiangalia kuhusu kanda ya , Hii mikoa ya Mara, Shinyanga na Mara hapa somo limeshaeleweka na hasa watu wa Mara wala hawahitaji hamasa maana wao walishaamuwa siku nyingi kwamba CCM sas basi.

    Katika kanda ya Ziwa sehemu ambayo nadhani inapaswa kufanyika kazi ya ziada ni mkoa wa Tabora, hawa wanyamwezi hata siwaelewi elewi akili zao zimekaaje!!

    Ukija mkoa wa Kagera hapa napo somo limeeleweka ila bado kuna kazi inatakiwa kufanyika, mfano hai ni Jimbo la Bukoba Mjini matokeo ya Urais aliongoza Dr Slaa, lakini Ubunge akashinda wa CCM Balozi Kagasheki, kwa maono yangu Chadema inaweza kuscore vizuri sana kanda ya ziwa next Election.

    Tatizo lililopo mpaka sasa hivi ni huu ukanda wa umakondeni na uzaramoni, huku ndiko kunapaswa kuwaweka sawa wazawa wa maeneo hayo hili waunge mkono na mbaya zaidi CUF hizi ndio ngome zake, maana hakuna siri kwamba sehemu hizo wanaamini kabisa kwamba CUF ni chama cha waislamu na jamii kubwa ni waislamu katika hayo maeneo.
     
  9. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #9
    May 1, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Pasco hayo unayoyaona yanachagizwa na tamko la UVCCM la Pwani kuwa rais hatatoka Kaskazini. Kanda ya Kaskazini ni kama wanasema ngoja tuone, usije shangaa madiwani wengi kama si wote wa Arusha, Kilimanjaro na Manyara kuisusa CCM.
     
  10. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #10
    May 1, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,043
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    wanaichukia ccm kwa sababu tanzania inarudi nyuma -ve development.eg mtoto kafaulu darasa la 7 hajui reading,writting
     
  11. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #11
    May 1, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mkuu Pasco.
    Umetoa analysis nzuri na way forward.
    Sasa ni jukumu la waratibu wa M4C kuona wanaweza vipi ku-buy your ideas/opinion.
    Kwa kuwa mh. Lema na mh. Slaa wapo humu, hopeful watakuwa wasikivu na kuweza kuyafanyia kazi.
    Umetoa analysis nzuri mkuu.
     
  12. H

    Hute JF-Expert Member

    #12
    May 1, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,523
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    nafikiri kuwa na akili kwamba kanda ya ziwa pekee ndo wanaoweza kuipiga chini ccm ni akili za bata. mambo ya kuwagawa watz kikanda hayo ni ubaguzi kama ule wa wakikuyu na wajaluo tu. wewe huna tofauti na makaburu kabisa. kwanini unasema kanda ya ziwa ndo watu wengi, wakati wasukuma ni watu wazuri sana wasio na ubaguzi kikabila kabisa? wewe unataka kuwapandikiza icho kitu? kama wasukuma wangekuwa na mawazo kama yako hii nchi wangeshaisambaratisha..

    tz yote kwa pamoja yaweza kuiangusha ccm. anglaia iringa, pale mjini palishawahi kutawaliwa na NCCR mageuzi kwa term nzima, tena mbunge wake kibasa alikuwa headmaster wa secondary ya mwembetogwa. angalia sasaivi chadema ndo inatawala, angalia mbeya, chadema ndo inatawala, watu kule wako tayari hata kumpa mcheza bongo fleva alimradi tu ccm wasipate ubunge, kuna watu wameshamvurumishia mawe kikwete zaidi ya mara mbili. kusini kule songea nako ccm walishinda kwa shida, morogoro wanatawaliwa na abood na yule mwenye mabasi wa gailo. kitu cha muhimu hapa ni kufanya uamsho wa watz wote, ili ccm ikijakushindwa uchaguzi, hata mzizi tu usibaki, chama hicho kife jumla. kisijekufa ukanda wa kaskazini halafu ukanda wa kusini kikawa bado kina mizizi...kampeni tunatakiwa kufanya nchi nzima.

    kwa sasa kilimanjaro yote, mwanza, arusha yote, iringa, mbeya na miji mikubwa mingi chadema tumeshatawala, cha muhimu sasa ni kuhakikisha majimbo tuliyoshinda hayapokonywi, na twabidi tuongeze majimboi mengi zaidi. mwaka 2015 lazima tuchukue nchi tuanze kunya maziwa na asali.
     
  13. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #13
    May 1, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mkuu Hute.
    Ili swala ni kama 'war game'. Katika battle kuna 'strategic points' ambazo ukimpiga adui yako, chance ya kushinda vita inakuwa kubwa (sio kwamba umeshinda vita).
    Sasa kwenye siasa, eneo la kanda ya ziwa ni strategic one.
    Ukiweza kukubalika eneo ili, chance ya kushinda uchaguzi inakuwa kubwa.
    What we are talking here, are strategic issues.
     
  14. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #14
    May 1, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Pamoja na haki yako ya mtazamo tu, mimi huangaliaga ndani ya mistari; ujumbe unaoutoa una taswira mbili.

    1. Hukutegemea kuwa kanda unazozitaja zinaweza kuigeuka CCM

    Jibu langu kwa hili weka kinyume CCM imewageuka watanzania kwa kuwasahau kabisa katika maisha yao ya kila siku. Kwa hiyo CCM imetoa elimu kwa makusudi isiaminiwe kwa mifano hai ya kuwapora imani na mategemeo waliyokuwa nayo watanzania. NAKUHAKIKISHIA SI UKANDA angalia Tandahimba ni kanda gani?

    2. Unatafuta suluhisho la maovu ya CCM yaliyojenga chuki.

    Hapo nawaelewa Watanzania kuwa ni wanadamu wakawaida viumbe wa Mungu waliojaliwa uelewa na hiari ya kusema SASA BASI baada ya kufanyiwa waliofanyiwa na CCM ambayo unayajua vema.

    Uchambuzi wangu

    Chaguzi zote hadi sasa kuna neno mvuto linajitokeza, mimi najifunza kuwa linahusu wajihi zaidi kuliko dhamira ya uwajibikaji. Wajihi huchujuka kama ua nadhani ndiyo yanayoipata CCM. Dhamira ya uwajibikaji inahusisha ahadi na matendo; wazungu wanasema TO WALK THE TALK. Hiki ndicho kinakosekana kwa CCM (labda na wewe) kwa sababu ukichulia kuwapa matumaini watu juu ya maisha bora halafu kila siku inakuwa afadhali ya jana nani atavumilia?

    Mifano mingi sana mishahara midogo na tofauti kati ya wafanyakazi, wakulima kuhujumiwa na wafanyabiashara wa kati kwa msaada wa utawala wa CCM huna haja ya kutambulishwa kumjua mbaya ni nani.

    Kwa kiwango CCM ilipofikia hata ukienda nyumba kwa nyumba kutoa maelezo yako utasikilizwa na sikio la kushoto yatatokea sikio la kulia kwa kukosekana WALKING THE TALK. Kusini mwa TZ wanapokudharau ni pale kauli zako zisipoendana na matendo yako.

    Kauli za CCM na hata wewe Pasco mziainishe na kuzilinganisha na matendo yenu. Hata angalau mseme mnaweza nini na hamuwezi nini maana kwa sasa mmebakia kuhodhi dola mnachoongea tofauti na mnachoweza kufanya. Wenye akili wamewagundua kuwa ni ...................
     
  15. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #15
    May 1, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Njoo na kanda ya ziwa ushuhudie mwenyewe!!

    Siwezi kuisemea kanda ya nyanda za juu kusini!!

    Magamba you should eat like Gluttons for your days a deteriorating!!
     
  16. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #16
    May 1, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,196
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Watu wakaskazini huwa hawapendi porojo za ccm
     
  17. s

    salisalum JF-Expert Member

    #17
    May 1, 2012
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 369
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    I am sorry to say this, you seem to be discriminatory. You think change can came as a result of dividing this country into sections of tribes and regions. I am not sure which political party stands for such dirty politics as you've displayed in your thread. At no single time in history of our country we have ever conducted any census categorizing people according to their tribes. The lake zone as you have put in your thread is inhabited by a large number of tribes, probably the only country section lived by a more diverse community than any other part of our country. To say that Sukumas are 6 million is a skewed opinion made purposely to propagate your tribalistic thinking. I will be very sorry if there is any political party sympathizing with such politically corrupt inclinations nor strategies to effect change in this country by dividing it on tribal sections. Any political party thinking this way will be hastening its demise.

    True political change in this country will only came through independent voters (who are more in numbers than a total sum of all citizens with membership in the existing political parties). These are people who sway instantaneously, they are strongly influenced by current issues and reality on the ground during the material time. These include the young and elderlies, men and women of all classes and ages from all geographical areas of this country. Many who voted in the recent by-election were elderlies and the opposition side won. So discriminating our population on bases of gender, age, etc. is immaterial. If a political party lacks support in certain sections of the country the reason isn't because of the predominant age or tribe residing there. Rather it may be due to the fact that the political party in question hasn't done its homework there. Ref to the Chadema Operation Sangara in Lake zone prior to 2010 election. Such and other more creative strategies will improve voters/civic education. We need to see more of that rather than your cheap tribal sentiments you have put across.
     
  18. M

    Molemo JF-Expert Member

    #18
    May 1, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mkuu Pasco uchambuzi wako umetulia.Lakini hujatutendea haki watu wa nyanda za juu kusini.Ukitaka upigwe mawe itaje ccm.
     
  19. D

    Do santos JF-Expert Member

    #19
    May 1, 2012
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 470
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    kwa hiyo maeneo ambayo chadema inaungwa mkono ni maeneo yenye wakristo wengi? Hiki chama ni ngumu sana kukitenganisha na ukristo,kwani hata mashabiki wake wanaonesha hivyo.Bila shaka waislamu hawakiungi mkono kwa sababu kama hizo,Acheni siasa za udini

    Tatizo lililopo mpaka sasa hivi ni huu ukanda wa umakondeni na uzaramoni, huku ndiko kunapaswa kuwaweka sawa wazawa wa maeneo hayo hili waunge mkono na mbaya zaidi CUF hizi ndio ngome zake, maana hakuna siri kwamba sehemu hizo wanaamini kabisa kwamba CUF ni chama cha waislamu na jamii kubwa ni waislamu katika hayo maeneo.[/QUOTE]
     
  20. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #20
    May 1, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Pasco nimekusoma; embu chukuliwa kwa takwimu zako hizo kanda mbili zinatosheleza kumpitisha Raisi toka chama "A"; Kanda hizo mbili labda idada ya Wabunge wake hawazidi 50 kati ya 350 bado huyo Raisi ataweza kuongoza nchi?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...