Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtanzania Jiulize maswali haya kabla hujaongea UDINI

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mbogoshi ya boganga, Jun 14, 2012.

  1. mbogoshi ya boganga

    mbogoshi ya boganga Member

    #1
    Jun 14, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wapendwa Ndugu zangu Watanzania,Naomba tuangalie kwa umakinisana swala la udini, hili swala liliibuka baada ya uchaguzi na wakati wauchaguzi uliokwisha,Na mbaya zaidi. Viongozi wakubwa wa nchi waliliongea mbeleya umma,haya yanayotokea sasa ni madogo kuna makubwa zaidi kuhusu udiniyatakuja.

    Ewe Mtanzania jiulize maswali haya kabala ya kuchukua hatua zozote zakidini

    · Jiulize katika historia hizi dini zilikuja kwasababu gani?
    · Je tangu umekuwa muumini wa dini fulani ni mambomangapi umefaidika nayo ya maendeleo out of imani?
    · Jiulize mababu zetu kwanini wao walikuwawanagombania ardhi na mifugo tu na wala sio vyanzo vyao vya kuabudu?
    · Jiulize hawa walioleta hizi dini huku Africa jebado wao katika nchi zao wana mijadala ya kidini?
    · Ni kwanini nchi zenye rasilimali nyingi zaafrica ndio udini unachochewa ili watu wapigane?
    · Jiulize hizi dini zililetwa kwa dhamira gani?

    My Note:
    · Hawa jamaa waliondoka kwa kinyongo sana ktk nchi za kiafrica, sasa wakatafuta mbinu za kurudi tena wanyonye rasilimali tulizonazo. Wakaja kwa na style ya MULTPARTISIM, kuna baadhi ya nchiziligawanyika kwa sababu ya mambo hayo,na kuna baadhi ya nchi zinapigana mpakasasa kwa sababu ya hiyo.

    · Wamekuja na UDINI sasa, wakiona nch iko stablepolitically wanatafuta njia ya udini ambayo ndio naona TZ tunaelekea kuingiakwenye hilo shimo, Mungu atujalie tufaulu mtihani huu.

    · Watakuja tena na UKABILA, hii ndio mbayasana,NAWAOMBA WTZ WOTE TUONE KWA MACHO MAWILI HAYA MAMBO.
     
  2. M

    Mgelukila JF-Expert Member

    #2
    Jun 14, 2012
    Joined: May 27, 2012
    Messages: 224
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mungu akubariki kwa kukufumbulia hayo ni wachache wanaweza kukuelewa, tunaongozwa na remote kutoka mataifa makubwa tunaingia mikataba mibovu si kwa kutaka, maana unabembeleza misaada kwao unategemea nn leo hii tunataka kujuana kwa idadi ya dini itatusadia nn wakati tunahitaji mambo mengi ya msingi kujikwamua ktk umaskini umefunguka.
     
  3. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 898
    Trophy Points: 280
    Humo kwenye blue ndio mzizi wa fitina,...waafrika ni wavivu wa kufikiri ndio maana kila tunaloambiwa tunakubali.
     
  4. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    dini zote ni upuuzi na wanaoshupalia dini ni wapuuzi!
     
  5. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,528
    Likes Received: 304
    Trophy Points: 180
    Ni kweli udini ulikuzwa sana kwa kutumiwa na wana siasa kama kinga ya kujinusuru katika uchaguzi wa 2010. Na tunachoshuhudia sasa serikalini kwa kila wanachotaka kufanya kushinikizwa na dini. Hili sio geni kwetu binadamu kwamba ukimzaa mtoto katika familia atakulilia kwa mahitaji yake, hivyo hicho kilio cha dini cha sasa ni cha mtoto aliyezaliwa na serikali yenyewe 2010. Kitoto ndo kinakuwa hivyo na bado kikiota meno kitayatumia kung'ata ziwa la mamae.
    Kwa habari ya mikataba kuwarejesha wageni nchini sii kweli inafanywa na wana dini bali watawala ambao kimsingi ni wanasiasa. Hivyo hali mbaya ya unyonywaji kwa kivuli cha utandawazi ni tunda la utawala mbovu wa wanasiasa wa kiafrika.
    .
     
  6. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #6
    Jun 14, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Mkuu kwa mujibu wa historia DINI zililetwa ili kututawala kirahisi na kwa maoni yangu DINI kwenye sensa haina tija zaidi ya kuchchea chuki baina ya Waislamu na Wakristo

    Nawasishi ndugu zetu Waislamu wajiulize Lengo la sensa ni nini? Nadhani ni kujua Idadi ya watu ili kupanga mipango ya Maendeleo ila sidhani kuwa mipango ya maendeleo inapangwa kwa misingi ya DINI au KABILA.
     
  7. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Waambie chama kinachokumbatia misaada ya chama cha siasa cha kidini waachane na hayo. Si unakijuwa?
     
  8. christine ibrahim

    christine ibrahim JF-Expert Member

    #8
    Jun 14, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 11,441
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    kweli mtoa mada.asante kwa kutuonyesha hili!kwa mwerevu ataelewa!lkn watz wengi wavivu wa kufikiri,wanakurupuka tu bila kujiuliza madhara yake.tuamke jamani
     
  9. B

    Bob G JF Bronze Member

    #9
    Jun 14, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ni uvivu wakufikiri na kufanya kazi watu wanaamini shida zao zitakwisha kwa kulalamika badala ya kuchukua hatua
     
  10. k

    kwamwewe JF-Expert Member

    #10
    Jun 14, 2012
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,199
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    umesoma kitabu gani ???
     
  11. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #11
    Jun 14, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ubwabwa umeshaiva nenda kale!
     
Loading...