Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtanzania awaibia wanafunzi wenzie Sh milioni 18 Algeria

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by engmtolera, Apr 15, 2011.

  1. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #1
    Apr 15, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    ALIYEKUWA kiongozi wa wanafunzi wa Tanzania wanaosoma nchini Algeria, Rweikiza Rugeyamba ametia ndani Dola za Marekani 12,539.32 (zaidi ya Sh milioni 18) zilizotolewa na
    Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB) kwa ajili ya wanafunzi wa Kitanzania wanaosoma nchini humo.

    Ripoti ya Mkaguzi na Mdhibiti Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) iliyotolewa Jumatano bungeni mjini Dodoma, ilieleza kuwa fedha hizo za wanafunzi wa Kitanzania wanaosoma nchini Algeria, zilipelekwa kupitia Ubalozi wa Tanzania nchini Ufaransa mnamo Aprili 2009.

    Fedha hizo zilikuwa ni za kujikimu kwa wanafunzi watano. “Hata hivyo; tulibaini kuwa fedha hizo hazikuwa zimelipwa kwa wanafunzi hao kama ilivyokusudiwa,” inasema sehemu ya
    ripoti ya CAG, Ludovick Utouh.

    Rweikiza anadaiwa kutia ndani fedha hizo baada ya kulipwa na Ubalozi wa Ufaransa kupitia akaunti Namba 0163300019/68 ambayo mmiliki wake ni Rweikiza Rugeyamba ambaye
    alikuwa kiongozi wa Chama cha Wanafunzi wa Kitanzania wanaosoma nchini Algeria kwa lengo la kuwapatia wenzake waliokusudiwa.

    CAG katika ripoti hiyo anasema Rugeyamba alipunguza kiasi cha fedha katika fedha alizotakiwa kuwapatia wanafunzi wenzake na kuwaacha wakiishi maisha magumu.

    Pia, Rweikiza anadaiwa kutumia fursa ya kuaminiwa na wenzake kwa kutayarisha orodha ya malipo bandia na kuacha kiasi cha zile fedha zilizotumwa kwake kutoka Ubalozi wa nchini
    Ufaransa kwa kupunguza viwango vilivyotayarishwa na Bodi ya Mikopo.

    Inadaiwa kuwa Februari 2009, HESLB ilituma Dola za Marekani 35,644.11 (Sh milioni 46.9), lakini Rweikiza alitayarisha orodha nyingine iliyopunguzwa Dola 70.25 ambayo ni fedha
    aliyojipatia visivyo halali. Hata hivyo, Rweikiza alishasimamishwa masomo Algeria na alisharudishwa nchini na uchunguzi wa Polisi unaendelea.

    CAG katika ripoti hiyo pia amebainisha kuwa ukaguzi walioufanya katika nchi za India, Russia na China ulibaini kuwa wanafunzi wanaoendelea na masomo wamekuwa wakilipwa na Bodi ya Mikopo ada na posho za malazi bila ya kupata na kupitia taarifa za maendeleo ya kitaaluma.

    “Haikuweza kufahamika ni kwa namna gani na ni kwa vigezo vipi ambavyo Bodi ya Mikopo inaweza kutoa mikopo katika mazingira haya wakati kunakuwa na wanafunzi wengine wanaofeli mitihani yao na wengine kufukuzwa vyuo?” alihoji CAG.

    Alitoa mfano kuwa nchini China mwanafunzi anayejulikana kwa jina la Magimila Shamoro Ahmad wa Chuo Kikuu cha Afya cha Tianjian alifeli masomo na kuondoka chuoni baada ya
    kupokea kiasi cha Sh milioni 12.5 kama mkopo wa masomo kutoka Bodi ya Mikopo.

    CAG katika ripoti hiyo ameeleza kuwa kutoka mwaka 1994 hadi Juni 2009, Bodi ya Mikopo ilikuwa imetoa jumla ya mikopo inayofikia Sh bilioni 433.3 kwa wanafunzi katika vyuo
    mbalimbali ndani na nje ya nchi ambapo kati ya mikopo hiyo, Sh bilioni 80.9 ni mikopo inayotakiwa kurejeshwa.
     
  2. s

    supadaudi Member

    #2
    Oct 3, 2013
    Joined: Sep 29, 2013
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Asee rweikiza ulichemka ni bora ungesomba pesa zote milioni 40 na ungekimbilia bongo wasingekupata, sasa we unassubir mpaka wakurudishe hah.. Pole "ajali kazini"
     
  3. Billioness

    Billioness JF-Expert Member

    #3
    Oct 3, 2013
    Joined: Jul 9, 2013
    Messages: 225
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 60
    Bwana Ruge ametumia fursa.
     
  4. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #4
    Oct 3, 2013
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,355
    Likes Received: 517
    Trophy Points: 280
    Kweli ukishangaa ya musa utayaona ya firauni.
    Nyinyi vijana mnaojiita wasomi, wazalendo mnaochukia madudu ya ufisadi yanayofanyika na viongozi pamoja na wengine nchini kwa nguvu zote hadi sauti zinawakauka lakini hili mnaona poa tuu.

    It is very sad indeed na kwa kweli sasa ninaelewa kwa nini kwenye soko la ajira [hasa makampuni ya kimataifa]vijana wa kitanzania wanakosa nafasi za kazikutokana na issues za uadilifu na uaminifu na wanapoajiriwa vijana toka nchi jirani mnalalamika bila kujiuliza ni kwa sababu gani hamuajiriki.
    Kwenye gazeti la Habari leo lililotoka siku ya leo 3/10/13, Kuna kichwa cha habari akinukuliwa balozi sefue kuwa 'UADILIFU WAPOROMOSHA HADHI YA WATANZANIA NJE. I am so sorry for you young guys and babes
     
  5. Patrickn

    Patrickn JF-Expert Member

    #5
    Oct 3, 2013
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 5,503
    Likes Received: 1,351
    Trophy Points: 280
    Mh,ninamdogo wangu anasoma huko isije kua nae ni muhanga..maana kwa wanaoendaga mwaka wa kwanza wanakua hawajafungua akaunti bado na alinambia kuna urasimu sana kwenye kufungua..nahisi ndio sababu huyo jamaa aliwekewa hizo pesa kwenye akaunti yake akatia ndani...mbaya sana kutesa wenzake namna hii tena ugenini?
     
Loading...