Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtanzania alishinda Nobel na Gore?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzee Mwanakijiji, Dec 1, 2007.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Dec 1, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    UDSM don becomes a joint recipient of Nobel Peace Prize

    2007-12-01 08:43:14
    By Hellen Nachilongo (guardian)

    The University of Dar es Salaam has announced that one of its dons, Prof Pius Yanda, was among co-authors who on October 12 this year jointly received the prestigious Nobel Peace Prize.

    In a statement released in Dar es Salaam on Thursday, the university�s public relations office said Yanda was a joint recipient of the world`s top prize with former US vice-president Al Gore for co-authoring the Inter-Government Panel for Climate Change (IPCC) report.

    Yanda, according to the statement, is a professor of Physical Geography specialising in natural resources management and environment and is currently engaged in a research project that provides high resolution information on predicted future climate change and associated impact on natural and social systems in various parts of Tanzania.

    The project is conducted in collaboration with Michigan State University of the US and the Livestock Research Institute of Nairobi.
     
  2. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #2
    Dec 1, 2007
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Mimi pia nilisoma hii ikiwa kwenye ya hotuba ya VC kwenye graduation. Kilichonishangaza ni ukimya wa habari yenyewe. This kind of news is usually a big news all over the world, iweje iwe kimya namna hii? Isitoshe, kwa jinsi CCM wanavyopenda misifa nina uhakika JK angeshaipalia na kuipigia deba sana. Labda kweli, ngoja tusubiri tumpe kudos zetu Prof Yanda.
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Dec 1, 2007
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,194
    Likes Received: 16,188
    Trophy Points: 280
    Hivi hao watu wa Nobel hawana website tunayoweza kwenda na kutafuta information? Hebu ngoja nifanya research yangu mwenyewe
     
  4. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #4
    Dec 1, 2007
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,842
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Tovuti yao hii hapa:
    http://nobelprize.org/
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    Dec 1, 2007
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,194
    Likes Received: 16,188
    Trophy Points: 280
    Website hii hapa. Mimi nimetafuta jina huyo mbongo sijaliona popote pale. Ila kuna mbongo mmoja nimeona yupo kwenye moja ya working groups...m-browse na nyie labda mwaweza kumwona sehemu

    http://www.ipcc.ch/index.htm
     
  6. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #6
    Dec 1, 2007
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,842
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Nyani nadhani uko sahihi. Nimejaribu kutafuta jina lake katika authors wa hiyo report, sijaliona. Hebu bofya kwenye hii tovuti:

    http://www.ipcc.ch/pdf/assessment-report/ar4/wg3/ar4-wg3-annex3.pdf

    vilevile nimejaribu kuangalia katika reviewer wa hiyo report, sijaliona jina lake. Hebu bofya kwenye hii tovuti.

    http://www.ipcc.ch/pdf/assessment-report/ar4/wg3/ar4-wg3-annex4.pdf

    Kwa mwenye taarifa zaidi atupatie.

     
  7. Mwanamalundi

    Mwanamalundi JF-Expert Member

    #7
    Dec 1, 2007
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,842
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Dec 1, 2007
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,194
    Likes Received: 16,188
    Trophy Points: 280
    Ebana eeehh...kumbe ntu kibaaaaoooo ziliandika sijui kureview hiyo report....
     
  9. Susuviri

    Susuviri JF-Expert Member

    #9
    Dec 1, 2007
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    This is good news for Tanzania! Serikali hata ingemwita kumpongeza! Tatizo kila kitu siasa tu!
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Dec 1, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    yeah lakini hiyo siyo sawasawa na kuwa mshindi wa Nobel is it?
     
  11. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #11
    Dec 1, 2007
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mambo mengine ni bora mtu unyamaze! Hii zawadi amepewa Gore na Ipcc kama organization na si watu binafsi. Mwaka 2001 walipewa Umoja wa Mataifa na Kiongozi wake Kofi Annan! Mbona sikusikia hao watanzania kibao walioko UN wakidai kuwa wao nao ni co-recipients? Tusipende sifa zisizo na maana. Profesa ataweza kuweka kwenye CV yake kuwa alichangia kwenye tume iliyowahi kushinda Nobel Prize. Na si vinginevyo! Chonde chonde wenzangu tusije umbuka! Mimi sidhani Profesa alidai hivyo, nina wasiwasi na hawa waandishi wetu wa habari!
     
  12. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #12
    Dec 1, 2007
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 1,998
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
    Jina limo ila wako kibao! Though is nice seeing some guys fro Bongo.Yanda, Pius
    University of Dar-es-Salaam
    Tanzania
     
  13. K

    KakindoMaster JF-Expert Member

    #13
    Dec 2, 2007
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 1,260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nafikiri University of Dar es Salaam walitakiwa kuliweka sawa hili suala Watanzania wasije kuumbuka. Kama mtu amewekwa kwenye list kwa kuchangia mawazo yake inabidi tuseme hivyo na siyo kashinda tuzo.

    Mimi niliposikia kashinda tuzo nilijua basi alikuwa peke yake. Kumbe mambo yako tofauti. Anyway tumpongeze angalau tu kuliweka jina la Tanzania ktk list ya watu waliochangia angalau ameweza kuonyesha kuwa pamoja na kwamba Tanzania ni inchi masikini tunaweza kutoa michango yetu ktk mambo mabalimbali.
     
Loading...