Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtandao hatari wawaliza Vigogo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MIUNDOMBINU, Apr 18, 2010.

  1. MIUNDOMBINU

    MIUNDOMBINU JF-Expert Member

    #1
    Apr 18, 2010
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 427
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Na
    John Dotto

    MTANDAO hatari umeibuka jijini Dar es Salaam ukijikusanyia mamilioni ya fedha kutoka kwa vigogo na wafanyabiashara maarufu baada ya kuwatengenezea mafumanizi ya kupanga na kuwapiga picha za utupu.

    Uchunguzi wa gazeti hili umebaini miongoni mwa waliokumbwa na mkasa huo wamo mawaziri, wabunge na wakurugenzi wa mashirika mbalimbali nchini.

    Kwa mujibu wa uchunguzi huo, mtandao huo (majina tunayo), umekuwa ukiwatumia wasichana warembo ambao baada ya kupata namba za simu ya mkononi ya mlengwa humpigia simu kupitia (mrembo), huyo ambaye hujifanya amekosea namba.

    Hata hivyo, mrembo huyo anayepiga simu huongea kwa sauti ya upole na ushawishi na kuwanasa kwenye mtego huo wanaume wenye tamaa, ambapo baada ya kukubaliana hukutana na wasichana hao kwenye hoteli mbalimbali zisizo na maarufu jijini humo kwa ahadi maalum.

    Uchunguzi huo unaonyesha kuwa katika hoteli hizo, wasichana hao huwashawishi wanaume waliowanasa kuchukua chumba kwa ajili ya mazungumzo.

    Imebainika kuwa wakiwa chumbani, wasichana hao huwaingiza katika mtego kama vile wanataka kufanya mapenzi na wanaume hao, huku wakihakikisha mlango wa chumba haufungwi kwa funguo na ndipo kundi la watu hutokea, huvamia na kuanza kumshambulia mwanaume husika, kumpiga picha akiwa utupu na kudai kuwa anachukua wake za watu.

    Hata hivyo, gazeti hili limebaini kuwa wanawake wanaotumiwa katika mchezo huo mchafu sio wake za watu kama inavyodaiwa na wavamizi bali ni wasichana wa mitaani wenye tamaa ya fedha za haraka.

    Katika mazingira hayo ya fumanizi mwanaume anayefumaniwa hulazimishwa kutoa fedha kati ya Sh10milioni hadi 20milioni huku wakimtishia kuwa endapo atakataa kutoa fedha hizo picha hizo watazichapisha katika magazetini wanayoyamiliki au kumwagwa maeneo ya wazi na katika mtandao ili watu wazione.

    Kutokana na hofu ya kuchafuliwa majina yao au kuharibu ndoa zao, vigogo hao wamejikuta wakitoa fedha hizo na kuomba picha alizopigwa kwa kamera za wavamizi hao wanaodaiwa kujifanya waandishi wa habari ziharibiwe, au kuchomwa moto kwa lengo la kupoteza ushahidi.

    Gazeti hili limefanikiwa kupata picha kadhaa za fumanizi ambazo zinaonyesha baadhi yao vigogo hao wakiwa katika mazingira ya purukushani na wengine wakiwa utupu huku wengine wakionekana kupokea kipigo kutoka kwa kundi la wavamizi wanaofanya fumanizi hilo la kupanga ili kujipatia fedha.

    Picha ambazo uchunguzi wa gazeti hili umefanikiwa kuziona ni za vigogo wa mashirika, wafanyabiashara maarufu na watu wenye majina makubwa jijini akiwemo pia profesa ambaye mke wake ni mtu maarufu katika medani za siasa nchini.

    Aidha, katika picha hizo anaonekana mmoja wa wasichana (mrembo), anayedaiwa kuishi maeneo ya Mwananyamala jijini Dar es Salaam akiwa katika matukio mawili tofauti kufanikisha uharamia huo wa mamilioni.

    Moja ya matukio hayo linahusisha tukio lililomhusisha kigogo wa shirika moja maarufu na tukio jingine lililomnasa profesa huyo.

    Hata hivyo, habari zaidi zinaonyesha kuwa baada ya mwanaume aliyefumaniwa kushindwa kutoa kiasi cha fedha anachotaka wavamizi hao hukimbiza picha hizo kwenye magazeti ya udaku.

    Msemaji mkuu wa Jeshi la polisi nchini ACP Abdallah Mssika alisema kuwa jeshi hilo bado halina taarifa za matukio hayo kwa kuwa hayajaripotiwa lakini, akasema kuwa taarifa hizo zitafanyiwa kazi.

    "Inawezekana hatuna taarifa kwa kuwa matukio hayo hufanyika kwa siri na hayajaripotiwa polisi, pia wahusika wanaogopa fedheha kama baadhi ya wanawake waliobakwa wanavyoogopa kuripoti polisi, lakini matukio hayo ni mabaya na tutayafuatilia na kuyafanyia kazi," alisema.

    Aliongeza kuwa vitendo hivyo ni makosa ya jinai hivyo, watuhumiwa wakinaswa watashtakiwa kwa makosa ya jinai ambapo aliwashauri waliopatwa na mkasa huo kuwa wakiogopa fedheha kuripoti polisi matukio hayo waripoti kwa afisa upelelezi na taarifa zao zitafanyiwa kazi.

    Alibainisha kuwa waliokumbwa na mkasa huo wawasiliane na afisa upelelezi wa polisi mahali alipo akieleza mahali tukio lilipofanyika na kuwataja au kuelezea wahusika walivyo na magari wanayotumia ili kurahisisha kunaswa kwa watuhumiwa hao.

    Source; www.mwanainchi.co.tz/news
     
  2. M

    Marigwe JF-Expert Member

    #2
    Apr 18, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 226
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    That is blackamailing. Ninawashauri wahenga wasikubali kulipa. Wakitaka wakachapishe tu. Kama nina ndoa nitamuomba msamaha mke wangu. Ulaya blackamailers huchinjwa.

    MTANDAO hatari umeibuka jijini Dar es Salaam ukijikusanyia mamilioni ya fedha kutoka kwa vigogo na wafanyabiashara maarufu baada ya kuwatengenezea mafumanizi ya kupanga na kuwapiga picha za utupu.

    Uchunguzi wa gazeti hili umebaini miongoni mwa waliokumbwa na mkasa huo wamo mawaziri, wabunge na wakurugenzi wa mashirika mbalimbali nchini.

    Kwa mujibu wa uchunguzi huo, mtandao huo (majina tunayo), umekuwa ukiwatumia wasichana warembo ambao baada ya kupata namba za simu ya mkononi ya mlengwa humpigia simu kupitia (mrembo), huyo ambaye hujifanya amekosea namba.

    Hata hivyo, mrembo huyo anayepiga simu huongea kwa sauti ya upole na ushawishi na kuwanasa kwenye mtego huo wanaume wenye tamaa, ambapo baada ya kukubaliana hukutana na wasichana hao kwenye hoteli mbalimbali zisizo na maarufu jijini humo kwa ahadi maalum.

    Uchunguzi huo unaonyesha kuwa katika hoteli hizo, wasichana hao huwashawishi wanaume waliowanasa kuchukua chumba kwa ajili ya mazungumzo.

    Imebainika kuwa wakiwa chumbani, wasichana hao huwaingiza katika mtego kama vile wanataka kufanya mapenzi na wanaume hao, huku wakihakikisha mlango wa chumba haufungwi kwa funguo na ndipo kundi la watu hutokea, huvamia na kuanza kumshambulia mwanaume husika, kumpiga picha akiwa utupu na kudai kuwa anachukua wake za watu.

    Hata hivyo, gazeti hili limebaini kuwa wanawake wanaotumiwa katika mchezo huo mchafu sio wake za watu kama inavyodaiwa na wavamizi bali ni wasichana wa mitaani wenye tamaa ya fedha za haraka.

    Katika mazingira hayo ya fumanizi mwanaume anayefumaniwa hulazimishwa kutoa fedha kati ya Sh10milioni hadi 20milioni huku wakimtishia kuwa endapo atakataa kutoa fedha hizo picha hizo watazichapisha katika magazetini wanayoyamiliki au kumwagwa maeneo ya wazi na katika mtandao ili watu wazione.

    Kutokana na hofu ya kuchafuliwa majina yao au kuharibu ndoa zao, vigogo hao wamejikuta wakitoa fedha hizo na kuomba picha alizopigwa kwa kamera za wavamizi hao wanaodaiwa kujifanya waandishi wa habari ziharibiwe, au kuchomwa moto kwa lengo la kupoteza ushahidi.

    Gazeti hili limefanikiwa kupata picha kadhaa za fumanizi ambazo zinaonyesha baadhi yao vigogo hao wakiwa katika mazingira ya purukushani na wengine wakiwa utupu huku wengine wakionekana kupokea kipigo kutoka kwa kundi la wavamizi wanaofanya fumanizi hilo la kupanga ili kujipatia fedha.

    Picha ambazo uchunguzi wa gazeti hili umefanikiwa kuziona ni za vigogo wa mashirika, wafanyabiashara maarufu na watu wenye majina makubwa jijini akiwemo pia profesa ambaye mke wake ni mtu maarufu katika medani za siasa nchini.

    Aidha, katika picha hizo anaonekana mmoja wa wasichana (mrembo), anayedaiwa kuishi maeneo ya Mwananyamala jijini Dar es Salaam akiwa katika matukio mawili tofauti kufanikisha uharamia huo wa mamilioni.

    Moja ya matukio hayo linahusisha tukio lililomhusisha kigogo wa shirika moja maarufu na tukio jingine lililomnasa profesa huyo.

    Hata hivyo, habari zaidi zinaonyesha kuwa baada ya mwanaume aliyefumaniwa kushindwa kutoa kiasi cha fedha anachotaka wavamizi hao hukimbiza picha hizo kwenye magazeti ya udaku.

    Msemaji mkuu wa Jeshi la polisi nchini ACP Abdallah Mssika alisema kuwa jeshi hilo bado halina taarifa za matukio hayo kwa kuwa hayajaripotiwa lakini, akasema kuwa taarifa hizo zitafanyiwa kazi.

    "Inawezekana hatuna taarifa kwa kuwa matukio hayo hufanyika kwa siri na hayajaripotiwa polisi, pia wahusika wanaogopa fedheha kama baadhi ya wanawake waliobakwa wanavyoogopa kuripoti polisi, lakini matukio hayo ni mabaya na tutayafuatilia na kuyafanyia kazi," alisema.

    Aliongeza kuwa vitendo hivyo ni makosa ya jinai hivyo, watuhumiwa wakinaswa watashtakiwa kwa makosa ya jinai ambapo aliwashauri waliopatwa na mkasa huo kuwa wakiogopa fedheha kuripoti polisi matukio hayo waripoti kwa afisa upelelezi na taarifa zao zitafanyiwa kazi.

    Alibainisha kuwa waliokumbwa na mkasa huo wawasiliane na afisa upelelezi wa polisi mahali alipo akieleza mahali tukio lilipofanyika na kuwataja au kuelezea wahusika walivyo na magari wanayotumia ili kurahisisha kunaswa kwa watuhumiwa hao.

    Source; www.mwanainchi.co.tz/news[/QUOTE]
     
  3. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #3
    Apr 18, 2010
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wahanga wasilipe pesa kwa blackmailers. Blackmailers always come back for more demands
     
  4. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #4
    Apr 18, 2010
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,886
    Likes Received: 1,451
    Trophy Points: 280
    Hii ni "Jerry Muro technology". Inabidi Jeshi la police lifanye uchunguzi wa kina kujua kama huyu kanjanja hahusiki na huu mtandao hasa ukitilia maanani yuko juu ya mawe.
     
Loading...