Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtanange! Wabunge wa CCM uso kwa uso na wabunge wa upinzani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by jogi, Sep 10, 2011.

  1. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #1
    Sep 10, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,106
    Likes Received: 3,652
    Trophy Points: 280
    Wakuu, bunge letu limekwisha ahirishwa, naamini wengi tunali miss sana, Makinda, Ndugai ooh tunawamiss kiukweli. Tunaimiss miongozo na taarifa, tunamiss ‘naunga mkono mia kwa mia’
    Pamoja na hivyo, matatizo ya watanzania hayaonyeshi dalili za kupungua, ene wei
    Kwakuwa tuna upungufu wa madawati kwenye shule zetu karibu zote Tanzania, napendekeza iandaliwe mechi ya kirafiki ya mpira wa miguu kati ya wabunge wa chama tawala na wabunge wa vyama chagizo (upinzani),
    Fedha zitakazokusanywa tununue madawati kwa shule zetu na dawa kwa zahanati vijijini.

    Tuwe na mechi mbili kwa mwaka, zipigwe uwanja wa taifa, ziratibiwe na TFF kwa kushirikiana na ofisi ya bunge. Yafuatayo ni baadhi ya masharti kwa mashabiki;


    1. Hairuhusiwi kuvaa sare za chama chochote cha siasa.
    2. Hairuhusiwi kuvaa nguo yenye rangi zinazoweza kujipambanua na rangi za chama.
    3. Ikumbukwe kuwa wanaocheza ni waheshimiwa, hairuhusiwi kushangilia kwa staili ya kuzomea.
    4. Hairuhusiwi kupeperusha bendera ya chama chochote kwani hiyo si sehemu ya kampeni.

    Nia ni kuwaweka watanzania pamoja wajisikie kuwa ni wamoja na wana amani, na wabunge wao hawana uhasama tofauti na wanavyoonekana bungeni wakitetea au kujenga hoja.
    Mgeni rasmi awe rais wa sudani kusini kwa mechi ya kwanza.​
    Nampendekeza mwamuzi aalikwe waziri mkuu wa kenya Ndugu Raila Odinga! Lines men watoke misri na south africa
    Nisiwachoshe! Wadau, naomba mnipangie line up itakuwaje kwa timu zote mbili. Faizafox, @newyork w.malecela, zomba, malaria sugu, ritz, Mwita25, tafahali pangeni line up ya timu ya wabunge wa chama tawala (ccm), nani atakuwa coach, nani watakuwa sub. Chadema, Cuf, Nccr, Tlp tafadhali msianze kugombania nani apange timu, itifaki izingatiwe, pangeni timu hapa, Tajeni coach wenu, tajeni substute. Nami nitautangaza mtanange huo.
    N.B. nimeweka bandiko hili kwenye siasa kwasababu ya wabunge (wanasiasa)
    Nawasilisha.
     
  2. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #2
    Sep 10, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hii peleka kule jukwaa la chit chat.
     
  3. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #3
    Sep 10, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,106
    Likes Received: 3,652
    Trophy Points: 280
    &lt;br /&gt;<br />
    &lt;br /&gt;<br />
    uwanja mpya wa taifa ndiyo utatumika.
     
  4. M

    Maengo JF-Expert Member

    #4
    Sep 10, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />

    tuna madhahabu kibao!
     
  5. kiroba

    kiroba JF-Expert Member

    #5
    Sep 10, 2011
    Joined: Sep 10, 2011
    Messages: 324
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwanza naanza kwa taarifa
    Naomba msiwajumuishe wabunge wa CUF kwenye orodha ya wachezaji wa timu ya vyama vya upinzani. Hawa naona inabidi watengeneze timu yao hivyo kuwe na timu tatu,yaani timu ya chama tawala, timu ya vyama vya upinzani na timu ya CUF + TLP + Shibuda.

    Pili naomba mwongozo wako
    Inaruhusiwa mechi ichezwe kwa kila timu ichanganye wachezaji wa jinsia zote kuunda timu moja?

    Baada ya kusema hayo naomba nianze kuchangia kama hivi
    Uwanja wa mechi hii utumike kama ifuatavyo. Kwa kuwa tanania ni jamuhuri ya muungano wa tanganyika na zanzibar basi mechi ya kwanza ichezwe kwenye ardhi ya tanganyika na ya pili ichezwe kwenye ardhi ya zanzibar.Refa wa huu mchezo naomba awe msajili wa vyama vya siasa Mh. John Tendwa, na washika vibendera wawe mwenyekiti wa tume ya uchaguzi ya Tanzania na mwenyekiti wa tume ya uchaguzi Zanzibar. Kamisaa hapa awe muheshimiwa Jaji mkuu wa jamuhuri ya muungano wa Tanzania.Hii mechi isisimamiwe na TFF kwa sababu hao jamaa wapo kimaslahi zaidi hivyo wanaweza wakaleta ufisadi wao kwenye wazo hili zuri sana.Hapa huu mpambano usimamiwe na jumuiya ya ulaya na Marekani.Halafu mgeni rasmi ingekuwa safi sana kama angekuwepo bwana Ocampo yule mwendesha mashtaka wa mahakama ya uhalifu wa kivita kule The hague.

    Naomba kuunga mkono hoja asilimia 100. Nikirudi tena nitapanga list ya wachezaji na makocha wao.
     
  6. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #6
    Sep 10, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    watu tupo busy na kinacho endelekea Igunga, kata zinazo rudia uchaguzi, meli iliyo zama. naomba hii post tuipate jukwaa la jokes asante
     
  7. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #7
    Sep 10, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sijui kama hapa jukwaa la siasa ni sehemu sahihi kujadili mada kama hii!
     
  8. M

    MAKAKI Senior Member

    #8
    Sep 10, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna pcha mkuu
     
  9. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #9
    Sep 10, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,106
    Likes Received: 3,652
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    ukirudia kusoma utakubali, nimesema nia si kupata fedha tu, bali kujenga umoja na mshikamano wa kitaifa, kupata burudani adimu, kujenga tabia ya kuvumiliana kati ya wabunge kwa wabunge ndani na nje ya bunge, kwa hamasa ya nje ya bunge, wafuasi, wakereketwa, wapenzi na wanachama wa vyama vyote nchini kujenga uelewa mpya kuwa siasa si uadui. naamini italisaidia taifa letu hatimaye ije siku mambo ya taifa yajadiliwe kwa msingi wa maendeleo ya taifa bila kujali hoja imetolewa na nani. taifa mbele na faida ya dhahabu itaonekana.
     
  10. Lighondi

    Lighondi JF-Expert Member

    #10
    Sep 10, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 585
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Naunga mkono hoja 100 Kwa 100. Nahisi si watu wengi wameielewa hii sredi!
     
  11. kiroba

    kiroba JF-Expert Member

    #11
    Sep 10, 2011
    Joined: Sep 10, 2011
    Messages: 324
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Vikosi viwe kama hivi
    Timi ya chama tawala uwanja wake wa nyumbani uwe ni Zanzibar kwa kuwa kule ndiko kuna ile serikali ya pamoja.Na kocha mkuu wa timu hii awe Mh waziri mkuu Mizengo Pinda.Timu ya vyama vya upinzani uwanja wake wa nyumbani uwe Arusha shekh Amri Aeid ili kuwakumbuka waliopoteza maisha katika maandamano ya CDM kupinga uchaguzi wa meya wa jiji la Arusha.Hapa kocha wao awe Mh Freeman Mbowe.
     
  12. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #12
    Sep 10, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,593
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    nakuunga mkono kwa 100%.
     
  13. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #13
    Sep 10, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,724
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Ndio kitu kizuri kwa kuleta uzalendo,bonge la idea,watu walio Serikalini ndio sehemu ya kuasiasi mwamko wa uzaledno kuondoa tofauti na ubabe wa kizamani wa kivyama,kuwa asiye mwana ccm huyo ni mamluki nchini.Ujenzi wa uzalendo unaanzia katika mambo kama haya.Kama ambavyo sasa kila jambo au mtu atakae simama upande wa jambo au kitu kuhusu Serikali iinayoongozwa na Kikwete basi huyo ni fisadi na mfuasi wa magamba.
     
  14. Noti mpya tz

    Noti mpya tz JF-Expert Member

    #14
    Sep 10, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wazo zuri kama litazingatiwa, mimi naomba hii mechi isiwe ya wabunge tu tuangalie na watu wengine ambao wako kwenye chama husika kama wanaweza kuchangia kwa kucheza mechi kama hii, yaani mechi iwe ya vyama bila kujali wadhifa na Lineup ziwe hivi.

    CCM
    Kipa.... Spika Makinda
    2. Ridhiwan Kikwete
    3. Miraji Jk
    4. Yusuf Makamba
    5. Mwezi wa January Makamba
    6. Hussein Mwinyi
    7. Ally Hassan Mwinyi
    8. Edward Lowasa
    9. Rostam AZIZI
    10. Andrew Chenge
    11. JK mwenyewe

    Subs.
    Steven Wasira
    Ngeleja
    Jairo
    Liyumba

    Kocha watamwazima Lyatonga

    Upande wa CDM

    Kipa... Kamanda Halima Mdee
    2. Kamanda S. Nyerere
    3. Kamanda Wenje
    4. Kamanda Godbless Lema
    5. Zitto Kabwa Kamanda
    6. Kamanda Samson Mwigamba
    7. Kamanda Tundu Lissu
    8. Kamanda John Mnyika
    9. Kamanda Joseph Mbilinyi (sugu)
    10. Kamanda Mkuu Freeman Mbowe
    11. Kamanda John Mrema

    Subs.
    Kamanda Josephat Isango
    Kamanda Nassari
    Kamanda Highness Kiwia
    Kamanda Mbunge wa Ukerewe

    Kocha Kamanda Slaa

    Hao kina Hamad Rashid wataunda ya kwao
     
  15. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #15
    Sep 10, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,106
    Likes Received: 3,652
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    ukitohoa neno busy, kwa bahati mbaya ukajikuta wewe ni md. doctor, kwa taabu na mahangaiko ya wagonjwa basi hata kula hutaenda hatimaye utakufa kwa njaa. sipuuzi hata kidogo majukumu yanayoikabili jamii ya watanzania.
     
  16. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #16
    Sep 10, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,106
    Likes Received: 3,652
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    pamoja mkuu, taratibu thread imeanza kueleweka.
     
  17. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #17
    Sep 10, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,106
    Likes Received: 3,652
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    ufafanuzi wako ni mzuri sana, natumia cellfone kitufe cha thanks hakipo. maximum respect DSN
     
  18. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #18
    Sep 10, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,106
    Likes Received: 3,652
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    great! wazo linaweza kuboreshwa, i.e. mbowe na pinda wanaweza kuwa makocha wachezaji, viwanja vya nyumbani kwa chama ni wazo la maana, ingawa linaweza kuathiri mapato kidogo lakini likawaunganisha vizuri wananchi. maximum respect Kiroba!!!
     
  19. jockey emmanuel

    jockey emmanuel JF-Expert Member

    #19
    Sep 10, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 330
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mi ningependa kama huu mtanange ungefanyika kwenye moja ya viwanja ambavyo vipo uswazi wanakochezaga wale madogo wanaotoroka skonga....hahahaaaaaaaaaaaaaa....halaf mpira uwe wa makaratasi..unaonaje hiyo?..
     
  20. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #20
    Sep 10, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,106
    Likes Received: 3,652
    Trophy Points: 280
    Mkuu Noti mpya, nitaijadili baadae kidogo list yako, lakini mpaka sasa ninavyoona ccm watakuwa na bench la ufundi linalotisha sana, manake kuna prof. maji marefu, kama wakiamua kumtumia, au atakabidhiwa wing ya kushoto kwa fullbeki 3 lema gbl.
     
Loading...