Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtama au Ulezi pamoja na Mafuta ya Bio

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Wambandwa, May 12, 2008.

  1. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #1
    May 12, 2008
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Alfajiri leo nimesikia taarifa kutoka BBC kwamba huko Asia na Brazil wameanza kulima kwa nguvu saana ulzi au mtama kwa ajili ya matumizi mbadala ya 'corn' wanazotumia kwenye kutengeneza bio fuel.
    Sasa kumbe mtama una faida nyingi: unapata chakula, sukari pamoja na kutengeneza bio fuel kutoka kwenye stem yake.
    Sisi Tanzania ni vyakula vya asili ambavyo mtu hupaswi kushangaa. KWA NINI TUSITILIE MAANANI KILIMO HICHI???
     
  2. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #2
    May 12, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Wambandwa,

    Tumekidhi mahitaji ya chakula kwanza? Tukianza kufikiria kuuza chakula kwa biofuels long term effects zitakuwa zipi katika soko la chakula?

    Tusije kuanza kuuza mtama na mahindi kwa wakubwa kwa ajili ya biofuels kesho keshokutwa tukashindwa hata kununua chakula kutokana na bei kupanda.

    Mtama na mahindi ni chakula cha binadamu, siyo nishati ya kuendesha mitambo.
     
Loading...