Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtaji wa laki 3 naweza kufanya biashara gani

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by moyo wangu, Jun 6, 2012.

  1. m

    moyo wangu Member

    #1
    Jun 6, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Nataman kujiajiri mwenyewe..je mtaj wa 3 naweza kujiajir na biashara gani wana jf.?..naomben mawazo yenu kama mdogo wenu na ntayafanyia kaz mana naamin naweza na ipo siku i can mek it yes in my life...Wazoefu wa biashara naombeni mawazo yenu naamin wote humu ni magrt thnker's na sitegemei majibu ya dharau mana clazma kila ukionacho ukoment nawe ujulikane upo..kama huna pita njia na waache wenye busara na upeo watuelimshe..Ahsante
     
  2. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #2
    Jun 6, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwa pesa hiyo unaweza kufanya biashara ya vitumbua au mama niwekee.
     
  3. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #3
    Jun 6, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    wewe ulipanga kufanya biashara gani? tuanze na hilo kwanza.
     
  4. m

    moyo wangu Member

    #4
    Jun 6, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Vitu vdogo vdogo vya wanawake
     
  5. m

    moyo wangu Member

    #5
    Jun 6, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    ni maisha pia
     
  6. l

    london JF-Expert Member

    #6
    Jun 7, 2012
    Joined: Sep 12, 2010
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Inabdidi uandike business plan na uikoleze ushahidi halisia yaani unakwenda kuulizia ww mwenyewe mfano kujua kweli hivyo vitu unavyodhani vinauzika kweli kwenye hali halisi vinauzika-ulizia walau wanawake 30-50, mfano unaweza kuwauliza ni vitu gani ambavyo wanavitumia mara kwa mara au kama wangepewa nafasi ya kununua vitu vya kike wangenunua nini unaweka orodha wanatick kimoja au viwili then unakuja kuona vipi vimechaguliwa zaidi, jaribu kuwa specific zaidi-i.e. nguo za ndani km..., vipodozi km...? na kwa bei gani hao wateja wako unaowa-target wanasema wanaweza kununua kwa cash au mkopo! Je wapi utanunua hivyo vitu vya biashara-je umezunguka maduka kama 10 kulinganisha bei za jumla? utauzia wapi-kwa musimu au muda mrefu? Je gharama za usafirishaji? Gharama za utekelezaji wa mradi wako- labour cost? Risk zake zipo? Mimi wazo langu hebu fikiria kutengeneza ice cream kisha uuze kwenye mazingira ya shule hasa shule za msingi au uende kiwandani kwa bhaharesa uulizie kama bei ya ice cream zao kwa jumla, uone wewe utauza kwa bei gani na faida.
     
  7. D

    Doreen22 JF-Expert Member

    #7
    Jun 7, 2012
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 475
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Angalia aina ya Biashara unayotaka kufanya na soko zuri lilipo, kama ni ya chakula, tafuta maeneo yenye wahitaji wengi wa chakula, mfano, kwenye shule, hasa shule za Sekondari, madereva, makondakta, wauzaji wa sokoni, wauza mitumba, bites, juice, matunda, maeneo kama ya ufukweni, kama ni hivyo vitu vya wanawake, maybe nguo, viatu, mikoba n.k, kuna Maeneo kama Mwenge, maeneo ya around na Vyuo, nguo za watoto wadogo au matunda, maeneo ya karibu na hospitali kubwa n.k
     
  8. galagaja mtoto

    galagaja mtoto Member

    #8
    Jun 7, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ndugu yangu doreen22 na london wamekupa mwanga sasa anza kazi but
    tafuta zile amri za ujasiriamali, mi ntakupa chache tu;



      • ubunifu(andaa mpango wa biashara yako)
      • kujituma
      • fanya kazi mwenyewe(usiajiri mtu kwanza)
      • tunza mahesabu vizuri
      • uvumilivu
      • kubali hasara penye faida
      • ujasiri(usiogope)
      • kubali changamoto(usidharau)
      • pigania kuongeza mtaji inapobidi
      • heshimu wateja wako
      • fanya tathmini ya biashara yako kila wakati na ukibaini maendeleo chanya endelea nayo, kama ni hasi anza kufikiri upya juu ya mpango wako na uendelezaji wake.
    "usikubali kufeli mtihani nje ya chumba cha mtihani"
     
  9. D

    Doreen22 JF-Expert Member

    #9
    Jun 7, 2012
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 475
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Uza bidhaa zako kwa bei ambayo wananchi wanaweza kuimudu vizuri na hiyo bei iwe ni yenye kukupa faida wewe pia, ili mtaji wako uweze kukua na kukuwezesha wewe kukuza biashara yako na kuendesha maisha yako vizuri, safari moja, huanzisha nyingine!, sorry simaanishi Bia!, but mwendelezo wako wa kibiashara, usiogope, usitishwe, maana binadamu wengi kwa kukatisha wenzao tamaa, ni kiboko, kisa wao yamewashinda, wakati si ajabu ni kwasababu ya kutokuwa makini na serious katika wanachokifanya, we pambana, steringi kwenye movie ya maisha yako ni wewe mwenyewe, kama Prof.Jay alivyosema
     
  10. KML

    KML JF-Expert Member

    #10
    Jun 7, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 862
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    mtaji mdogo sana na inabidi uwe mvumilivu sana kwenye swala zima la kupata faida nzuri, kama sio muuza sura nenda boma sokoni wanapouza mitumba wanaanza kufungua sa10 usiku wahi mashati ya kiume jinzi model then uanze kutembeza kwa madenti vyuoni ata kwa watu binafsi, pale uwa wanauza bei rahisi sana kuliko watu wanavyopigwa mtaani,waweza nunua labda shati kwa elfu tatu ukalipiga mpaka elfu kumi...try ilo
     
  11. r

    rollingstone Member

    #11
    Jun 7, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama uko Dar, naomba nikuagize kariakoo ukaniulizie bei ya pili pili aina ya paprika, nasikia kuna wahindi huwa wanaisaka sana ila hawajui wapate wapi kwani kwa miaka ya nyuma kulikuwa na kampuni inanunua kwa jumla, Mwaka huu kuna wakulima wamelima na hawajui wapeleke wapi. Please kama uko serious, nenda karioakoo alafu uje humu tena tufanye biashara.
     
  12. yaser

    yaser JF-Expert Member

    #12
    Jun 7, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 1,337
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    sasa kwa wale wanaopiga kelele za kujiajili huu ndio wakat muafaka wa kumpa mawazo mkuu.ctegemei aachwe uchi huyu ila kuna wandugu ambao c tukilalamika ajira wao utaskia vijana mjiajili.
     
  13. Mkare_wenu

    Mkare_wenu JF-Expert Member

    #13
    Jun 7, 2012
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 1,671
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    mmh labda kuuza bagia ama sambusa
     
  14. asrams

    asrams JF-Expert Member

    #14
    Jun 7, 2012
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 3,048
    Likes Received: 491
    Trophy Points: 180
    Kuna watu wanapenda kuvunja moyo wenzao!!!
    Mtu anauliza unamjibu kwa dhihaka.


    Sent from my NOKIA 3310 using Tapatalk HD
     
  15. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #15
    Jun 7, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    huwezi kuwaona hapa
     
  16. G

    Godwin Mneng'ene Verified User

    #16
    Jun 7, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 217
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nakushauri ujifunze kupaka rangi na kutengeneza kucha akina dada. ni kabiashara kazuri sana kwa hela uliyonayo itatosha kwa kuanzia
     
  17. chuki

    chuki JF-Expert Member

    #17
    Jun 7, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,690
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Ongea na Chadema wakuonyeshe wanapouza Mabati na Cement sh. 5000 ili ufanye hiyo.
     
  18. m

    moyo wangu Member

    #18
    Jun 8, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 61
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Inafaa uianze wewe kwanza
     
  19. sexologist

    sexologist JF-Expert Member

    #19
    Jun 8, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 2,297
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Duuuh! Kweli wewe CHUKI!
     
  20. r

    rollingstone Member

    #20
    Jun 9, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vipi ulishafanya kasavey niliyokuambia kuhusu paprika?
     
Loading...