Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

mtafaruku kati ya mila na desturi.

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by natu, Mar 25, 2012.

  1. n

    natu Member

    #1
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habarini za leo wana MMU
    Jana nikiwa nimepumzika baada ya siku ndefu nilipata simu toka kwa shogangu(ameolewa na mzungu) ambaye tunatofautiana masaa matatu toka anapokaa yeye na mie.Wao wakiwa mbele masaa matatu.Shogangu huyu alinipigia simu saa nne usiku ikiwa na maana kwao ilikuwa ni saaa saba usiku.Nikawa nashangaa kulikoni shost anipigie muda huo?Well, this is her story:
    Alinieleza kwamba hajalala kabisa na njaa inamuuma ni kiama. kisa?Anasema mume wake ambaye ni mzungu huwa ana tabia ya kumsimangia chakula kila kukicha.Alianza kumwambia you have a good appetite.Kisha ikawa anamwambia kwamba "you eat like a pig'" mwanzoni alikuwa na tabia ya kumwambia "for a woman your size I'm surprised you eat this much" (shoga ana mwili kipotable)mwanzoni huyu shogangu hakulichukulia serious sana lakini pia akamwonya mzungu wake kwamba ni tabia mbaya kuangalia mtu anakula kiasi gani, lakini mzungu hakukoma akaongeza kwa kumwita "my little miss piggy" binti hakuchoka akamweleza tena kwamba kwa mila za kwao ni vibaya mno kumsema mtu kwa ajili ya chakula.Sasa kilichomuumiza huyu shagangu hadi anipigie simu usiku wa manane akiwa hajalala au kula ni kwamba wakati wa dinner alipojichotea chakula mzungu akamwuuliza(are you going to finish all that?)basi shost akasusa kula na akasusa kwenda chumbani kulala.sasa wana-MMU nini mawazo yenu kuhusu hili? je nimpe ushauri gani huyu shogangu?mana kwa kweli alikuwa ananieleza kwa majonzi sana.
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    hiyo ni sawa na ubaguzi na nyege zake huyo shogayo zitamponza siaondokage tu kwani lazima kuishi na mzungu au ndio wale wa uv turn nini?
     
  3. c

    collezione JF-Expert Member

    #3
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Haya mambo ya wazungu hayo. Kina dada wa ki_afrika kuolewa na mzungu ni bonge la deal. Hata kama huyo mzungu hamthamini.

    Any way mimi napita tu. Mwambie shoga ako avumilie. Otherwise kama anaona kero zinazidi, na uvukmilivu umefika kikomo bora asepe.....
     
  4. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #4
    Mar 25, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    If he said once like you have good appetite then no harm caused lakini kama ndio kawaida yake, hiyo ni dharau amemwona huyo dada kuwa ni mlafi na hawa watu wanaishi kwa budget, so he must be more concerned with his money.

    Chengine muulize rafiki yako kuhusu mambo ya table manners maana saa nyingi ikiwa unatia mlima wa chakula at one go lazima mtu akuone mlafi, unatakiwa utie small portion utaongeza when needed.
     
  5. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    kacha zimegongana tu.

    Aite wazazi wa mzungu wawakalishe kikao, sijui hata kama wao hufanya hivi.

    Agome kama madaktari, na agome kula, kulala, ku-du, kuongea wiki nzima.

    Aongee naye, si mzungu wataelewana tu, ila sema kama lugha nayo haipandi patakuwa pagumu.
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    Mar 25, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Nae labda akipakua anapakua kama vile anahama. Si awe anakula kidogo kidogo mara nyingi?
     
  7. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    kwao kafukuzwa?

    Anyways akimuita little miss piggy na yeye amuite little mr monkey!
     
  8. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #8
    Mar 25, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kuna uwezekano kwamba yule mme wake anataka rafiki yako akonde, na yeye anafikiria ana nyimwa chakula.

    Hapo huwezi kuamua kesi, binadamu siku zote kama unapenda kula mwenzako akasema punguza kula unaweza kusema anakuzuia kula, kumbe anakutakia ujitazame mwili wako.

    Lakini kwa upande mwingine ukienda deep sana huyo mzungu ana makosa mana angemsemesha kwa njia ya usta arabu zaidi sio njia hio.
     
  9. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #9
    Mar 25, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mara nyingi si ndo itakuwa balaa kabisa!
     
  10. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #10
    Mar 25, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hiyo itakuwa vita sasa, kumbuka mmoja lazima akubali kuwa chini ndo maisha yaende
     
  11. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #11
    Mar 25, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ilopo afanye kumweleza kinaga ubaga ikishindikana aangalie ustarabu mwingine maana unaweza kuta hamtaki na anatafuta 7bu ya kumfukuza anaamua kuitumia hiyo ili ajifukuze
     
  12. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #12
    Mar 25, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,256
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Kama vipi nae aanzishe kamtindo kapya kakuitikia hilo jina.Akiitwa miss pigy aitikie "yaa tell me Mr m.k.undu kunuka" nafikilia siku moja atajiuliza huwa unaniambia nin nikikuita? ROHO imeniuma hadi nimetukana samahan jaman na nyie wasichana msikariri kuwa kila mzungu ni deal wengine ndo kama hao wamechoka hawana nidhamu ya kuishi na wake.KUNYANYASIKA UGAIBUNI KUNAUMA NYIE HAMJUI TU.
     
  13. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #13
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,137
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Si alie jikoni anakopikia. Ndio tabu ya tamaa hiyo kwani wabongo wenzakke hatuna ''MISHEDEDE?"
    ACHA ULIMBUKENI WAKE WA RANGI UMTAFUNE,
    Hilo zungu linataka only kitobo utamu tu
     
  14. n

    natu Member

    #14
    Mar 25, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Mkuu, nafikiri sio swala la nyege ila huyo ndiye mumewe wa ndoa
     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    Mar 25, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    hii ni very interesting case.....
    mfano wazungu ukisema 'umenenepa'
    kwao ni tusi kubwa..sisi tunaambiana kama kitu kizuri...

    hapa ishu ni culture zaidi.....lakini vile vile kuna 'utumwa ndani yake'
     
  16. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #16
    Mar 25, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    kuwa chini kwa kutukanwa,kudharauriwa na kuathiriwa kisaikolojia? Au akiwa chini huyo mzungu ataacha kumtusi? Mtu anayempenda na kumthamini mkewe hawezi kumuita pig hata siku moja......
     
  17. Vaislay

    Vaislay JF-Expert Member

    #17
    Mar 26, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 4,511
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    hilo lizungu lichoyo na lina roho mbaya
     
Loading...