Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtaalamu wa uchumi (CCM) apigia chapuo sera ya CHADEMA ya serikali ndogo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jatropha, Nov 9, 2010.

  1. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #1
    Nov 9, 2010
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,068
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    katika gazeti la guardian la leo tar 09 nov 2010 mtaalamu wa uchumi mmoja amepigia chapuo sera za chadema za kuwa na serikali ndogo na akatoa takwimu ya jinsi serikali ya jk ya muhula wa kwanza 2005-2010 ilivyokuwa na gharama kubwa za uendeshaji kiasi cha kuathiri utoaji wa huduma za jamii na maendeleo kwa ujumla.
     
  2. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #2
    Nov 9, 2010
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    mhh haya yatamwingia mkwere kweli? Ninapata wasiwasi na hii elimu yake ya uchumi,ndiyo maana mwandishi wa habari BMW mkapa was good kwenye uchumi kuliko hata msomi wa uchumi wetu!
     
  3. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #3
    Nov 9, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    JK atakuwa alisoma Home Economics -Uchumi wa Nyumbani
     
  4. K

    Kituko JF-Expert Member

    #4
    Nov 9, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,960
    Likes Received: 1,102
    Trophy Points: 280
    tatizo ni kulipa fadhira, akiweka wizara chache ina maana kuna maswahiba zake alishawaahidi uongozi watakosa
     
  5. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #5
    Nov 9, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Baada ya kutoka darasani, Kikwete hajawahi kupractice economics; alikuwa kamisaa wa jeshi na mpelelezi siku zote. Kwa hiyo anajua sana porojo na kufanya upelelezi namna ya kuwabana wapinzani wake.
     
  6. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #6
    Nov 9, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 491
    Trophy Points: 180
    Faili limegoma kufunguka..sijui ni kwanini?
     
  7. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #7
    Nov 9, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Angesoma hiyo angalau angeambulia kitu lakini alisoma uchumi wa wanawake
     
  8. ChescoMatunda

    ChescoMatunda JF-Expert Member

    #8
    Nov 9, 2010
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,139
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tatizo lina kuja maswahiba wake atawaweka wapi ?? kama akiweza kupunguza baraza la mawaziri tutegemee ufisadi mkubwa kuliko uliopita maana kuna mengi ya kulipwa kwa mafisadi ikiwemo kuwapa vyeo kama hilo halipo basi tenda zote zitatolewa kifisadi kufidia donations zao kwa jk.
     
  9. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #9
    Nov 9, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    hahahahaa! Home Economics;
    Jamaa anasema, "this is the only way he can moderately meet his promises to wananchi"
     
  10. October

    October JF-Expert Member

    #10
    Nov 9, 2010
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 2,147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Alisoma Political Economy ambazo zimeshindikana Russia.:smile-big:
     
  11. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #11
    Nov 9, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hlafu watu bado walikuwa wanamuamini muungwana na miahadi yake ya aliyokuwa anaitoa wakati wa kampeni!!!! Tuanze upya serious!
     
  12. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #12
    Nov 9, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Ebwana iko safi jamani,huyo kada wa CCM nadhani alifuatilia sana kampeni za Dr Slaa. Maana aliyoandika humo ndio ulikuwa msistizo wa Dr Slaa.
     
  13. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #13
    Nov 9, 2010
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,068
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Soma Guardian Ukurasa wa 11
    [​IMG][​IMG]
     
  14. k

    kijiichake JF-Expert Member

    #14
    Nov 9, 2010
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 285
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa kweli watanzania miaka hii mitano ijayo tutajuta kwanini tulimchagua jk coz mafuta yameanza kuadimika pia yamepanda bei mfuko wa bei umeanza kwa kasi zaidi nguvu zaidi na hari zaidi pia huduma muhimu kwa jamii zemeaza kuwa adimu,kwakweli sijui tutaenda wapi niliye mpa kura yangu kachakachuliwa,nadhani pale mungu alipo waambia wana waisraeli nimewawekea uzima na mauti chagueni uzima mkaishi au mauti mkaangamie ndo haya yanatokea tanzania leo watu wameukataa uzima wamechagua mauti wanasema baraba mwenye dhambi aachiliwe huru bali yesu asiye na kosa lolote asulubiwe na kuuawa watu wamemkataa slaa mkweli wamechagua jk muongo wamemkataa docta wa kweli wakamchagua kanali dokta wa mezani,madhara haya tunayoyaona sasa ni matokeo ya uchaguzi wetu mbaya uliopita waache watanzania wale fimbo ya mungu kwanza ndo miaka mitano ijayo wajue kuchagua chema na kukitema kibaya.hilo nalo neno sina maana hiyo!
     
  15. Profesy

    Profesy Verified User

    #15
    Nov 9, 2010
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
  16. N

    Nakei Member

    #16
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nimekuwa nikifuatilia kampeni za CHADEMA pamoja na mikutano yao ya hadhara, sijawahi kusikia mkakati wao kuhusu jinsi ya kukuza uchumi wa TZ, wimbo mkubwa wa CHADEMA ni ufisadi, sana sana namsikia mwenyekiti wao akiongelea siasa za majimbo. Kuna mfumuko mkubwa wa bei, sijawahi kumsikia katibu mkuu wa CHADEMA au hata mwenyekiti wakizungumzia ni jinsi gani wao wakiingia madarakani watakabili suala la mfumuko wa bei,kukuza kipato cha Mtanzania, ni jinsi gani watafanya hili taifa lijitegemee. Kuzuia UFISADI sio suluhisho pekee la uchumi wetu. Tunataka CHADEMA watuambie wataboreshaje maisha ya Mtanzania. Embu ona mtu kama Edwin Mtei ambaye ndie mlezi wa CHADEMA, kwanza huyu mzee anamiliki mashamba Meru wakati watanzania hawana mashamba, juzi juzi katoa maneno ambayo nisingetegemea mtu kama yeye kutamka, eti tume ya uchaguzi ina waislamu wengi kuliko wakristo.

    Vijana wengi wa Tanzania wanamatarajio makubwa sana ambayo siyo realistic wanafikiri CHADEMA wataibadilisha hii, nawahakikishia hakuna mabadiliko yoyote yatakayoletwa na CHADEMA.
     
  17. Pendael laizer

    Pendael laizer JF-Expert Member

    #17
    Apr 24, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 961
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    peleka magamba yako kule huna lolote you trying to cheat but you wil never succeced. Yaani unachekesha hujawai kusikia na huwezi kusikia maana uko aganst
     
  18. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #18
    Apr 24, 2012
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Wewe lazima utakuwa fisadi au mtoto wa fisadi. Si bure.
     
  19. m

    mchambakwao Member

    #19
    Apr 24, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaani ww ni hewa!
     
  20. F

    FJM JF-Expert Member

    #20
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Nadhani unafuatilia mambo nusu nusu. CHADEMA kupitia kwa mawaziri vivuli, walitoa 'alternative' budget kwa kila wizara. Na Zitto kama waziri kivuli wa fedha alieza vizuri nini kifanyike ili kuinua uchumi. Hivyo kwa kila wizara CHADEMA walitoa michango/maoni yao. All you have to do kama kweli una nia njema ya kujua sera na mikakati ya CHADEMA kuhusu uchumi etc ni kusoma (a) ilani yake ya 2010 na (b) kupata hansard.

    Hata hivyo ni vema ukatambua relationship iliyopo kati ya UFISADI na Ukuaji wa uchumi. Ukishindwa kuelewa hili basi lazima utaona kuwa CHADEMA hawana sera!
     
Loading...