Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mswaada wa Uganda wa kuhalalisha ndoa na talaka

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Saint Ivuga, Apr 21, 2011.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,813
    Trophy Points: 280
    -Mwanamke anaruhusiwa kumpa mme wake talaka kama atagundua kuwa viungo vya mwanaume havifanyi kazi na kama hawatafanya mapenzi kwa mda wa miezi sita.
    -Mwanamke anaruhusiwa kumpa mme wake talaka kama viungo vya mme wake vitakuwa ni vikubwa kwa sababu mapenzi ni raha kati ya watu wawili na wala si karaha, na mwanamke inabidi aonyeshe vitu kama michubuko etc ili kuthibisha kuwa hakuna njia ya kuinusuru hiyo ndoa.
    -mwanamke na mwanaume wakishaishi kwa miaka mitano hata kama hawajafunga ndoa wakiachana wagawane mali.
    -ulipaji wa mahari usiwe wa lazima.
    source: DW swahili
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,813
    Trophy Points: 280
    wabongo mnasemaje haya mambo tukiyaweka kwenye katiba yetu mpya? mmmmm!!?
     
  3. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #3
    Apr 21, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ivugaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!!!!

    -Mwanamke anaruhusiwa kumpa mme wake talaka kama atagundua kuwa viungo vya mwanaume havifanyi kazi na kama hawatafanya mapenzi kwa mda wa miezi sita.

    Ndio maana nataka tupimane kwanza kabla ya ndoa!!! mambo ya kuuziwa mbuzi ndani ya kiroba hapana taka!!

     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kaaazi kweli kweli!Then itakuja kama hazai..kama hajui kupika na kufua..kama anakoroma!
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,813
    Trophy Points: 280
    Lizzy hii nayo sio ya kupuuzia ndgu yangu, sema kama anakoroma na mwenza wake akawa hakereki hapo hamna shida ila mimi naomba sana nisije kupata mkoromaji
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,813
    Trophy Points: 280
    umeona ee, hii ni haki ya kila mtu ya msingi kufanya window shop kwanza
     
  7. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #7
    Apr 21, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Si mnavumiliana jamani ama??Besides..kukoroma kunazuilika!
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,813
    Trophy Points: 280
    poa nimekupata, vipi na hii ya nyeti kuwa kubwa?
     
  9. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #9
    Apr 21, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    hehehehe hii mupya!!
     
  10. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #10
    Apr 21, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    teh teh tehe!!!!!!! kichwa chako Ivuga!!!
     
  11. nnunu

    nnunu JF-Expert Member

    #11
    Apr 21, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 656
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    hapo kwenye red kama sijapaelewa vile.....,
    hiyo michubuko ataonesha vipi?,
    atamwonesha nani?
    kwa njia ipi?

    EEH MUNGU NAOMBA UZIDI KUNIONGEZEA ZAIDI SIKU ZA KUISHI ILI NIENDELEE KUONA NA KUSIKIA MENGI YALIYOMO KATIKA DUNIA HII.
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,813
    Trophy Points: 280
    hiki mbona ni kitu kirahisi sana , wanaenda tu hospitalini dokta anahakikisha na mambo yanakuwa yameisha
     
  13. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #13
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,813
    Trophy Points: 280
    hadi hapa mimi bado sijaelewa kuwa ni nyeti zipi wanazihitaji hawa ndugu zetu?kwa sababu haya mapendekezo wameyatoa wanawake mjue.mimi hapo ndio ninapobakiiwa na mshangao, inawezekana hata hapa kwetu wana hiyo kero sema hawana pa kuipeleka?
     
  14. nnunu

    nnunu JF-Expert Member

    #14
    Apr 21, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 656
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Eeeenhh.....hapa nilipo nimechokea kabisa na hiyo sijui inaitwa sheria talaka ya Uganda.....
    Haya labda itakuwa suluhisho la matatizo yao ya ndoa.
    Hata sijui kama walifanya utafiti wa kutosha kama hayo pekee ndiyo chanzo cha migogoro mingi ktk ndoa zao.
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,813
    Trophy Points: 280
    haya ni baadhi tu ila yapo mengi mengine
     
  16. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #16
    Apr 21, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Now days watu wengi huwa wanatest kabla ya kufunga ndoa some of them wanafunga ndoa but after a short time wanaachana,testing doesn't help,hata hao wa uganda wataweka mi utaratibu kibao lakin haitasaidia,tatizo liko sehem nyingine tu
     
  17. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #17
    Apr 21, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mpimane nini?acha uzinzi heshimu ndoa,huruhusiwi kudu mpaka ndoa
     
  18. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #18
    Apr 21, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    wanachakachua dhana nzima ya ndoa!!
     
  19. Chapa Nalo Jr

    Chapa Nalo Jr JF-Expert Member

    #19
    Apr 21, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 5,065
    Likes Received: 1,414
    Trophy Points: 280
    Sheria ni mbaya na ya upande mmoja, mbona haisemi mwanaume akikuta mwanamke ana nyeti kubwa sana kiasi cha kukosa friction naye aombe ndoa ivunjwe!?
     
  20. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #20
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,813
    Trophy Points: 280
    SI NDIO MAANA WANATAFUTA SOLUTION .INCASE KUKIWEPO TATIZO KAMA HILI
    wanawake waliohojiwa ndio walisuggest haya mambo, na wanaume pia walihojiwa vile vile
     
Loading...