Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msumbiji sasa wana Gas mara 2 ya Saudia

Discussion in 'International Forum' started by Nyakipambo, Oct 29, 2012.

  1. N

    Nyakipambo JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2012
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 435
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    [TABLE="width: 100%"]
    [TR]
    [TD="class: articleTitle"]Mozambique looks to harvest energy reserves[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="class: Tmp_hSpace10"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Investors pour into country after reserves of natural gas twice the size of Saudi Arabia's discovered.

    Mozambique looks to harvest energy reserves - Africa - Al Jazeera English

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]


    Jirani zetu wa Nchumbiji wakijipanga wameula. Taarifa ni kwamba wamegundua gas nyingi mara mbili ya ile waliyon ayo Saudia na bado utafiti unaendelea. Katika kisima kimoja tu jamaa wamepata gas nyingi kuliko gas yote waliyonayo Libya....
     
  2. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kama hii ni kweli basi this is good news for Africa. Kwa walivyojipanga Msumbuji, uwezekano wa kupaa ni mkubwa. Ingawa wana rushwa viongozi wao wana visheni siyo kama hawa wezi wetu wanaogawa mali zetu kwa zawadi kama suti na trip za nje.
     
  3. Bakari Maligwa

    Bakari Maligwa Member

    #3
    Oct 29, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ...Tatizo lipo palepale...hata kama nchi zetu (Tz na Mozambique) zikiwa na gesi (na maliasili) mara 100 zaidi ya Iran na Saudia (zote kwa pamoja) tatizo letu ni KUSHINDWA KUTAWALA (KUONGOZA NA KU-MENEJI) RASILMALI ZETU. Akili zetu zimekaa kushoto na macho yetu ni MAKENGEZA...tunaangalia lakini HATUONI, tunasikiliza lakini HATUSIKII...hapa ndipo tulipokwama. UJINGA WA MWAFRIKA...!
     
  4. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #4
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Isije ikaja waletea laana!
     
  5. N

    Nyakipambo JF-Expert Member

    #5
    Oct 29, 2012
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 435
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa africa ugunduzi wa raslimali inaweza kuwa laana au baraka lakini mara nyingi naona imekuwa laana. Tusubiri kuona Msumbiji watabadilishaje hali za maisha ya raia wao kwa utajiri wa gas waliopata
     
  6. M

    Mgalatia JF-Expert Member

    #6
    Oct 29, 2012
    Joined: Nov 28, 2007
    Messages: 292
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Habari nzuri kwa wenzetu. Nina hakika taifa lao litanufaika. Naamini kuwa sisi ndio tutakaoaibika kwa maana utajiri wa gesi utasomeka kwenye makaratasi tu lakini si kunufaisha wananchi unless ...... kutokee mabadiliko makubwa ya kifikra na kiutendaji. Kupenda kufanyiwa kazi kutaponza taifa letu.:majani7:
     
  7. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #7
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,740
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Acha gesi hata Mito mingi ipo kusini mwa jangwa la Sahara
    Msumbiji na sisi hatupishani na Gesi haitusaidii kwani hata umeme ni asilimia 14 wanautumia km mwanga na mawasiliano, asilimia 2 ndio wanaopikia kwa chakula
    Sasa tukipewa gasi tutaitumia kwa kazi gani wakati tunaishi kwenye nyumba za nyasi tunapikia kuni
    Hao Msumbiji wako nyuma yetu kimaendeleo na hawataweza kuisafirisha kwenda nchi za nje km Russia ifanyavyo
    Wasifieni tu km Zaire iliposifiwa kwa kutoa Madini ya Uranium na kutengeneza Bomu la Nyuklia, wakati Barabara hawana hata Msumbiji
     
  8. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #8
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    duuu naombeni tumuulize tena naibu waziri wetu wa elimu inawezekana tanzania ni muungano wa msumbiji zimbabwe na pemba...kama ni hivyo tuwaambie wamakonde kabisa kua hiyo gas ni mali yetu pia
     
  9. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #9
    Oct 30, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,074
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Tunako elekea Ges na Mafuta haivitakuwa Dill tena make kwa sasa Nchi nyingi zinagundua hii kitu, Na kama mtakumbuka Madagaska nao wamegundua ges, Haya Kenya nao wamo, Tanzania ndo kabisa, Msumbiji, Uganda wana Mafuta, Na Mataifa makubwa yanayo inukia kama Brazili kwa sasa Wanamafuta Mengi sana pamoja na Gesi na walisha anza Kuchimba.

    Marekani anajiandaa kuanza Kuchimba Gesi yake ambayo kama sikosei ni Gesi ya Pili kwa Ukubwa Duniani baada ya URUSI, Make ya USA ina ujazo wa Cubic Mita trilion 28 kama nimekosea mtanisahihisha kwenye ujazo hapo wakati ya URUSI ni cubic mita trilion 30

    Kwa Tanzania mpaka sasa ya kwetu ina ujazo wa CUBI MITA trilion 3, so utaona kwamba tunako elekea Mafuta na Na gesi havitakuwa dill sana,

    Kwa sasa hata Africa nchi nyingi sana zimegundua mafuta na zingine zimeisha anza kuchimba kama Ghana, na Uganda ananza hiyo ni kutoa zile za zamani kama SUDANI, ANGOLA, NIGERIA, LIBIYA. ALIGERIA, na kazalika na tukumbuke Mafuta nayo yametofautiana UBORA mfano Mafuta ya NIGERIA INASEMEKANA NI MOJA KATI YA MAFUTA BORA KABISA ULIMWENGUNI
     
  10. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #10
    Oct 30, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Good news kwa wawekezaji na wateule wachache....kumbukeni Frelimo na CCM ni ndugu moja.
    Wakati sie tumebobea kwenye nyumba za tembe, wao ni makuti kwa kwenda mbele.

    Miji mingi Msumbiji imejengwa kimpangilio kwa vile wareno walichelewa kuondoka....
     
  11. Kilimo

    Kilimo JF-Expert Member

    #11
    Oct 30, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 755
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Mafuta na Gesi bado yatakuwa ni dili tu maana watu wanazidi kuongezeka duniani kote yaani hii ni sawa na mahitaji ya chakula yanavyoadimika kwa nchi nyingi, lamsingi ni kujipanga tu kwa uongozi wa nchi yetu na si chama kimoja tu ndiyo kiwe kinaongoza nchi sikuzote maana mabenki ya uswisi bado yatajaa mapesa ya wachache wengi wetu tukilia na kusaga meno, nahivyo hizi rasilimali zitakuwa laana kwetu milele!
     
  12. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #12
    Oct 30, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,804
    Likes Received: 2,950
    Trophy Points: 280
    Mungu aweke mkono wake laana ya rasilimali Afrika ipite mbali.Msumbiji ni ndugu na Tanzania tulimwaga damu yetu kwaajili ya ndugu zetu wajikomboe.

    Mungu ibariki Nchumbiji

    Mungu ibariki Afrika.
     
  13. k

    kwamwewe JF-Expert Member

    #13
    Oct 30, 2012
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,199
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Angola , Gabon na Congo zote mbili zina madini nyingi sana lakini angalia hali ilivyo

    wanashindwa hata na kavisiwa vya Seychelles na Mauritius
     
  14. N

    Nonda JF-Expert Member

    #14
    Oct 31, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,825
    Likes Received: 1,147
    Trophy Points: 280
  15. N

    Nyakipambo JF-Expert Member

    #15
    Oct 31, 2012
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 435
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nonda ni lazima tujifunze kuishi na hawa Wamarekani. Waarabu mbona wameishi nao hivyo hivyo na unaona mambo yao yako poa tu. Waafrica hawana jinsi ya kukwepa kujichanganya na nchi nyingine ikiwemo US. Haitawezekana maana tunawahitaji ili wanunue hizo rasilimali zetu. Cha msingi ni kuwa makini na mikataba tunayoingia nao
     
Loading...