Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

msukumo unaosababisha mtu afanye tendo la ndoa.

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by gfsonwin, Sep 19, 2012.

  1. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #1
    Sep 19, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Wanajamvi poleni sana kwa majukumu ya kujenga taifa.

    Leo kama kawaida baada ya kukagua jukwaa hili pendwa nimeona nije na huu uzi. Kila mwana MMU akiulizwa swali kwamba nini kinachomsukuma kufanya tendo la ndoa naamini atakuja na jibu kati ya haya hapa. Na ndio maana nikaona niiweke bayana hapa.

    1) HAKI YA MSINGI KATIKA NDOA.
    Katika ndoa swala la ufanyaji tendo la ndoa limehalalishwa na likawekwa kama sehemu ya kustareheshana na pia kama njia ya kuendeleza vizazi. Wanandoa wafanyapo kamwe hawahesabiwi kuwa wadhambi ama wakosa kwani ndio msingi wa umoja wao.

    2) RUSHWA
    Baadhi ya watu hufanya ngono kwasababua ya kutaka kununua huduma fulani ama kulipa fadhila fulani. Hii hutokana na ugumu ambao muhusika anao katika jambo husika. ugumu huo waweza kukuta ni wa kifedha, ugumu wa maisha, kazi, cheo, nk. Vijana wengi wa kike kwa wa kiume huanguka katika mtego huu na kujikuta wale wa kiume wakiwa na ma sugar mamy na wakike wakiwa na mabuzi.

    3) TABIA

    Kuna baadhi ya watu hufanya ngono kwasababu ya tabia tu. Hawa huwakuti na shida ama hitaji lolote lakin bado wanaanguka katika mtego wa kufanya ngono hovyo. wengi wao ni watu walioko kenye ndoa ambao kwao haijalisha kama ana mke ama mume basi lazima tu atakuwa mtu wa kutembea nje ya ndoa yake.

    4) BIASHARA

    Wapo watu ambao wameamua kuuza miili yao ili kuweza kukidhi haja za kimaisha. wengi wa hawa wawe wakike ama wakiume wapo kwenye uzinzi ili waweze kupata pesa za kujikimu kimaisha. Haijalisha anauza mwili wapi na kwa gharama gani ila wote ni wafanya biashara wa miili yao.

    5) STAREHE

    Kuna baadhi ya watu ambao hufanya ngono kama moja ya starehe zao. mara nyingi sana hawa ni wale ambao wakoa katika uchumba ama urafiki ambao hujikuta wanahitaji kuliwazana hivyo huliwazana kwa namna ya kufanya ngono.

    6) UDADISI

    Vijana wadogo wengi hasa school childrens huanguka katika kundi hili. Hawa hutaka kudadisi inafanywaje, inaraha kiasi gani na ikoje. kwao hakuna commitment zaid ya kugundua what is inside it.

    HITIMISHO

    Tendo la ndoa iwe limefanywa kwa msukumo gani nyuma yake laweza kuishia kupata mimba ama kupata ukimwi. Ingawa wengi husema heri mimba utazaa mtoto kuliko ukimwi, mimi huwa nasema heri ukimwi utakuwa ndani yako wewe uliyeutafuta kuliko mimba ambayo utazaa watoto ambao huwatarajii na hivyo kuongeza idadi ya watoto wanaokosa malezi stahiki.

    alwayz
    Mwl-gfsonwin
     
  2. lara 1

    lara 1 JF-Expert Member

    #2
    Sep 19, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 14,801
    Likes Received: 5,357
    Trophy Points: 280
    You have done your homework teacher!!! Well reseached!! Natoa hitimisho BINAFSI!! Uwe umefanya kwa kusukumwa na hivo vigezo au kwa kuamua mwenyewe. the End Point ni kuwa uhakikishe una ENJOY every bit of it! Jst remember ALWAYS USE A CONDOM, n safe sex is the best!!! NANI KANUNA?????? LOLEST
     
  3. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #3
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    thanks LARA. ila kuna wengine wanakutana na unyanyasaji wa kutokutumia condom hasa wakiwa kwenye biashara and real that pains me a lot. ukiwauliza wanaojiuza utaskitika sana unyanyasaji wanaofanyiwa na wateja wao.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #4
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    mimi naona hapo sina hata kipengele kimoja
     
  5. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #5
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    jamani kwa nini tena inamaana hata cha starehe tu huna?
     
  6. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #6
    Sep 20, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    gfsonwin UNGETUMIA NENO NGONO INGEPENDEZA ZAIDI KULIKO TENDO LA NDOA, HILO TENDO HUFANYWA NA WANANDOA PEKEE WENGINE WOOTE WANANGONOKA
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #7
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    nilitamani kutumia neno hili ila kwa jinsi ambavyo tendo hili limebarikiwa nkashindwa kuliita hivyo. ukisoma pako mahali ambapo nimeonyesha ngono.
     
  8. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #8
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,543
    Trophy Points: 280
    Kuna wengine wanafanya kukomoa
     
  9. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #9
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    sijui hata ngoja nikafanye tena nione
     
  10. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #10
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    yaani unajua wewe smile unavituko mara nyingine nakufananisha na mwanangu wa pili aisee, kwa vituko vyako.
    haya nenda kafanye kisha niletee jibu
     
  11. s

    sindo Senior Member

    #11
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    GFSONWIN unatisha hebu lete maujuzi maana mh
     
  12. K

    Kulya JF-Expert Member

    #12
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 24, 2011
    Messages: 339
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    AISEE... UMESAHAU VISHAWISHI: Unaweza kuwa hujatamani ila ukashawishiwa ukajikuta unatoa au unapiga.
    TAMAA: Kuna watu sio tabia, sio haki ya ndoa, sion vishawishi, starehe... yaani wasione kichaka...watataka kujisaidia
     
  13. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    maujuzi gani tena sindo? soma haya kwanza .
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #14
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    vishawish vinaanguka katika makundi karibia yote, manake mwenye rushwa atasema ameshawishiwa na tamaa ya hela, mwenye kudadisi atasema kashawishiwa na kutaka kujua, nk. sijui kama kuna mtu anafanya ngono bila msukumo wa ndani.
     
  15. s

    sindo Senior Member

    #15
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wanifurahisha sana,

    Ni mjuzi wa mengi, uwe unamwaga data tujifunze na sisi
     
  16. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #16
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    nafurahi sana kusikia kwamba nakufurahisha. jf bana ndo mpango mzima hapa utajifunza hadi basi. kuna wataalm kama dad yangu AshaDii na mzee wangu Dark City watakufunza mengi sana.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. s

    sindo Senior Member

    #17
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nafurahi sana hapa, kila kitu kipo
     
  18. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #18
    Sep 20, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,585
    Likes Received: 3,823
    Trophy Points: 280
    we bikra wa JF USIJARIBU!!!! Luckymito
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #19
    Sep 20, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    tendo hili limebarikiwa kwa wanandoa tuu na si kwa kila mtu, Huwezi kuita wanayofanya machangudoa limebalikiwa hapo inakuwa ni laana!
     
  20. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #20
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    ni kweli limebarikiwa na Mungu aliliumba ni takatifu sasa kasheshe ni kwamba Mungu alishalibariki sisi wanadamu ndio tunaoliharibu, je tuendelee kukataa uhalisia Mungu alioueka kwenye baraka zake kwasababu ya matendo yetu maovu? sisem kwamba wanaofanya biashara ni wanafanya tendo la ndoa la hasha hawa wanazini na mimi naiita ni ngono.

    heading yangu ilitumika kwasababu nilitaka kuanza na utakatifu wa tendo husika na ndio maana nikaanza na category iliyoruhusiwa nayo ni ndoa.
     
Loading...