Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msonthi [worked in Tanzania and USA] appointed as deputy commander (MDF) Malawi Defence Force

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by R.B, Oct 31, 2012.

  1. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,513
    Likes Received: 606
    Trophy Points: 280
    The Malawi Defence Force (MDF) Commander General Henry Odilo has now two deputies, Nyasa Times understands.

    This comes after government appointed Major General John Msonthi as deputy army commander.

    According to inside sources Msonthi will work hand in hand with Lieutenant General Clement Kafuwa who was appointed deputy army commander when General Odillo was made army chief.

    The military sources also says Msonthi has been promoted to the rank of Lieutenant General .

    "Msonthi will be responsible for operations while Kafuwa will head the administration. It's just a way of sharing the workload which the deputy has," said the source.


    [​IMG]
    Major General John Msonthi

    Msonthi has worked in embassies in Tanzania and USA as defence attachee. He was MDF's Director of Personnel before appointed deputy Army General.

    This is the first time MDF to have two deputies. It comes after several appointments in the MDF.

    According to our source there are now about five Major Generals in the army including Clement Namangale, McBeath Mkandawire and Spoon Phiri.

    Odilo took over from General Mark Chiziko whose term of office expired. Chiziko is now heading Malawi's State Intelligence Agency.
     
  2. Moshe Dayan

    Moshe Dayan JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 10, 2008
    Messages: 810
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    mkandawire..., yule brig.gen (ret.) hana undugu na huyu??
     
  3. k

    kim jong un JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 460
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    naona wanajiandaa vita ya kuikabili Tanzania. Wakati sisi tunaendeleza majungu na kufungua barabara za kilometa 30 huku kasikazin wenzetu wanajiandaa vyema, subiri mtaona Watakavyo tukamua
     
  4. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #4
    Oct 31, 2012
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,510
    Trophy Points: 280
    Hii ni strateggy ya ku-boost morale ya wanajeshi wa Malawi na kuifanyia Tanzania vita ya kisaikolojia.

    Inaonekana confidence yao dhidi ya Tanzania iko chini sana
     
  5. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #5
    Oct 31, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Hehee haya tulishayadokeza, ngoja tz tuendelee na porojo za siasa uchwara!
     
  6. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #6
    Oct 31, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    duh wacha tukamuliwe tu.
     
  7. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #7
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Haya pasipo mashaka ni maandalizi ya kuikabili Tanzania vitani.
    Ee Mungu muumba mbingu na nchi,katika jina la YESU tuepushe na machafuko ya aina yoyote,amen.
     
  8. gobore

    gobore JF-Expert Member

    #8
    Oct 31, 2012
    Joined: Aug 17, 2009
    Messages: 729
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Hivi nyinyi mnaoongea ni kuwa hamfuatilii huu mtifuano wa chini kwa chini au? Hata mwezi haujapita toka JK achague maMajor Gen karibia nane wapya na Brig Generals thelathini na mbili I think,kwa mara ya kwanza kutokea hivyo, nyie mlidhani ni nini? Mapambo? Naona na MDF wanacounter nao
     
  9. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #9
    Oct 31, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ni kweli Tz tunahitaji kupigana vita?? Hali ya maisha ni tete, mambo yako scattered & shamble... Alright ngoja tuone tutakavyokula nyasi kiukweli...
     
  10. Azipa

    Azipa JF-Expert Member

    #10
    Oct 31, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 1,068
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kweli kabisa mkuu, nilipooana JK kamteua yule Mnyasa Ndomba, I said to myself nice move by JK unahitaji kujua lugha ya adui yako vitani

    Na kama ulivyosema Wamalawi wamecounter. Huyo Msonthi atakuwa anaijua Tanzania na Kiswahili like the back of his hand
     
  11. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #11
    Oct 31, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    of course Ben Saanane, kumbuka kuwa sisi hivi majuzi tumepandisha watu wengi vyeo jeshini kiasi kwamba hekima ilikuwa inatuambia tu kuwa kuna major structuring ya military in case of a military confrontation. Ningetegemea na Malawi nao wafanye hivyo hivyo. La maana sasa ni kuangalia movement ya fedha.
     
  12. Jagarld

    Jagarld JF-Expert Member

    #12
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 1,398
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    kwa upande mwingine tuko tayari kuliachia ziwa nyasa na badae mbeya japo tunamaisha magumu?
     
  13. m

    mdunya JF-Expert Member

    #13
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 7, 2012
    Messages: 765
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ngoja nivute fao langu la N.S.S.F wasije nunulia mabomu!
     
  14. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #14
    Oct 31, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kwa taarifa za ndani ni kuwa JWTZ sasa wako tayari kumpiga yule MAMA
    Wanachosubiri ni AMRI toka kwa JK
    Wengi wameingia ndani ya Malawi, na wapo huko miezi miwili sasa
    Kwa hiyo sio kama TZ wamelala tu
     
  15. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #15
    Oct 31, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Operation ya jeshi ni kimya kimya. Si kama polisi na ving'ori. So, respect iwepo. Sio kwamba wanakula kanga pori saivi.
     
  16. Gogo la choo

    Gogo la choo JF-Expert Member

    #16
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 8, 2012
    Messages: 714
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Dada Joicy ndo kamteua huyu brazamen....daahh..!!Jamaa itakuwa anachapa yule Maza..trust me!!
     
  17. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #17
    Oct 31, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,202
    Likes Received: 1,112
    Trophy Points: 280
    Daily monitoring !! Ufatiliaji huu wa mambo yanavyokwenda huko ni muhimu, huku tukitafuta njia sahihi ya kumaliza tatizo tulilonalo bila kujifedhehesha.
     
  18. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #18
    Dec 2, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,513
    Likes Received: 606
    Trophy Points: 280
    Chiziko is now heading Malawi's State Intelligence Agency.
     
  19. S

    Swat JF-Expert Member

    #19
    Dec 2, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 4,157
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkuu unadhani nchi zinapoamua kupigana huwa zinangoja hali zao ziwe nzuri kwanza? Mwizi akitaka kukuvamia huwa anakuuliza kwanza kama una malaria au la ili kama unayo asije kwa siku hiyo husika!?. Nchi kupigana is just a mater of cause and effect!
     
  20. Pharaoh

    Pharaoh JF-Expert Member

    #20
    Dec 2, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 840
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Malawi haijipendi, ziwa lote ni letu
     
Loading...