Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msomi gani wa kujivunia nchi hii na amefanya nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Safety last, Aug 1, 2011.

  1. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #1
    Aug 1, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,193
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ukiwa msomi ,ingawa bado sijui usomi unaanzia wapi na kuishia wapi,hii nchi ina wasomi gani wa kujivunia kwa waliyolifanyia taifa,maana kumezuka dhana siku hizi watu wenye elimu ya kawaida wakifanya mambo yenye tofauti chanya wanabezwa hawana shule,Nani msomi tanzania na usomi ni nini???
     
  2. zimmerman

    zimmerman JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    Wasomi.....wale wanaoitwa na vyombo vya habari kupata maoni yao kuhusu mwenendo wa kisiasa wa nchi hii na kama bunge la sasa linaendesha mabo kistaarabu.....na wale wanaotumiwa na CCM kutafuta opinion polls kuelekea uchaguzi kama vile REDET na wengineo. Hao ndio wasomi wa nchi yetu.
     
  3. MKWECHE

    MKWECHE JF-Expert Member

    #3
    Aug 2, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 299
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Msomi ni mtu yule ambae hajakimbia Umande!Sijajua unataka wa Kujivunia katika lipi!
    Ila wasomi wamejaa kuanzia vijana mpaka wazee!Wengine wapo-makazini na wengine wapo Mtaani!
     
  4. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #4
    Aug 2, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,669
    Likes Received: 928
    Trophy Points: 280
    anayejua kusoma na kuandika...na anayekutumia kujua huko kwa maslahi ya jamii yake.
     
  5. hengo

    hengo JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2011
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Msomi ni yule angalau aliyefikia elimu ya chuo kikuu na mwenye uwezo wa kupambanua mambo kwa kina.
     
  6. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #6
    Aug 2, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    &lt;br /&gt;<br />
    &lt;br /&gt;<br />
    Mkuu, post yako inamaswali kama 4 ya msingi :-<br />
    1. Msomi gani wa kujivunia Tz? <br />
    2. Amefanya nini?<br />
    3. Nani msomi Tanzania? <br />
    4. Usomi ni nini?<br />
    <br />
    Tatizo maswali hayo hayako kimpangilio. Mtu atakapokujibu swali la kwanza vizuri, swali la 3 na 4 yanamezwa.<br />
    <br />
    Lakini pia inashangaza ktk kiwango chako cha "ku-define" usomi/msomi umeshindwa kuona waliyofanya. Basi, nakupa ushauri wa bure kuwa tangu sasa elewa kuwa, toka Tanganyika ilipopata uhuru hadi leo nchi hii ktk sekta zote imeendelezwa na mazuzu. Hata aliyekufundisha kusoma + kuandika + kompyuta ni zuzu.
     
Loading...