Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msomi ashauri kufuta cheo cha DC kuokoa gharama

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by FOE, Oct 7, 2009.

  1. F

    FOE Member

    #1
    Oct 7, 2009
    Joined: Sep 21, 2009
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dk. Kessy (udsm)amesema mfumo unaosababisha wingi wa vyeo katika halmashauri za wilaya, unaongeza gharama na kusababisha matatizo kati ya viongozi na watendaji.
    Alitoa mfano wa nafasi hizo kuwa ni Mkuu wa wilaya (DC) na Mwenyekiti wa halmashauri, na kwamba utekelezaji wa majukumu yao ungeweza kufanywa na kiongozi mmoja. Dk. Kessy alisema mfumo usiofuata wingi wa viongozi katika serikali za mitaa, hususani ngazi za wilaya, unatumika kwa nchi kama Uganda na kuleta mafanikio ya kidemokrasi na maendeleo. Source: Ippmedia.
     
  2. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2009
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,805
    Likes Received: 2,954
    Trophy Points: 280

    Mkuu FOE heshima mbele.

    Hoja ya Dr Kessy wa UDSM imeshawahi kujadiliwa hapa jamvini kwa kirefu sana.Mfumo wetu ni mbovu sana kwanza hausaidii wananchi na taifa kwaujumla wake.Gharama za kuwa na ofisi ya DC ni kubwa na ni mzigo usiokuwa na sababu ya lazima kuwepo.Mshahara wa DC pekee yake ni tsh 1,921,000/= kwa mwezi,hii ni mbali na marupurupu mengine kibao.Kuna gharama nyingine kama uendeshaji wa ofisi ya mkuu wa wilaya,magari[shangingi], nyumba na watumishi kibao.

    Fedha za kuendesha ofisi ya mkuu wa wilaya zingepelekwa kwenye sekta ya elimu au kilimo kwa hakika zingesaidia kuondoa umasikini au ujinga unaolisumbua taifa letu.
     
  3. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #3
    Oct 7, 2009
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Sijaona tofauti ya DC wat Tz na RDC wa Uganda, in Uganda they called Resident District commissional na anateuliwa na Rais na juzi juzi tu wabunge wa uganda walikua wanapinga kuongezewa kwa marupurupu hao jamaa kwani wanaona hakuna faida yake!
     
  4. E

    Engineer JF-Expert Member

    #4
    Oct 7, 2009
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 265
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kila sehemu kuanzia wilayani mpaka taifa kuna viongozi wengi ambao hawatakiwi kuwepo. Ni kuongeza ulaji tu huku utendaji ni mbovu mbovu.

    Wilayani kwa mfano kuna DED, DAS, mwenyekiti wa halmashauri, DC, mbunge, wote hawa wanafanya kazi gani? Bado hakuna kinachoendelea, wilaya zinazidi kuwa mbovu, vijana wanazidi kukosa kazi, usimamizi wa miradi unazidi kutokuwepo.

    Utitiri wa hawa viongozi unaongeza umalaya tu huku vijijini maana hawana cha kufanya na hivyo kujikita kwenye ngono.
     
  5. m

    mwanamasala JF-Expert Member

    #5
    Oct 7, 2009
    Joined: Jun 20, 2009
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna Mkuu wa Polisi,na Afisa Usalama(shushushu).Wote hawa wana kazi moja.
     
  6. Ulimbo

    Ulimbo JF-Expert Member

    #6
    Oct 7, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Umenena!!!!. Lakini wengi wa hawa viongozi kwa sasa wapewa nafasi hizo kama fadhila tu na si kwamba wafanye kazi za maendeleo kwa wananchi, bali waakikishe CCM inaendelea kuepo madarakani na kuwanyonya wanachi hao.
     
  7. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #7
    Oct 7, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    yote haya ni kulipa fadhila japo kwa kuongeza mzigo kwa walipa kodi
     
  8. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #8
    Oct 7, 2009
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,620
    Likes Received: 9,194
    Trophy Points: 280
    Kazi kubwa ya DC (ambaye ni Mwenyekiti wa kamati ya Ulinzi na usalama (w) na mjumbe wa Kamati ya siasa ya CCM) ni kuhakikisha chama chake na maslahi ya chama yanalindwa hata kwa kutumia nguvu za dola.
    Mengine ni blabla tuu.
     
  9. N

    Nanu JF-Expert Member

    #9
    Oct 7, 2009
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    This can only be reviewed if there will be a full revamp on the system and it is only system if we will have revolutionary ideas leading the country.
     
  10. C

    Consultant JF-Expert Member

    #10
    Oct 7, 2009
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,937
    Likes Received: 788
    Trophy Points: 280
    Kuna mwingine wa TAKUKURU......
     
  11. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Let's face it DC ni cheo political, intended to do CCM's bidding and police the opposition.
     
Loading...