Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msomi anapokuwa mwanasiasa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Exaud J. Makyao, Jun 15, 2009.

  1. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #1
    Jun 15, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwa mtazamo wangu, wataalamu wetu wasomi wanapoingia katika siasa huwa wanasahau kanuni na miongozo ya Elimu yao.
    Wengi hujikuta hawaelewiki tena kama na wataalamu wasomi.
    Hata wakiandaa kwa mfano, bajeti za nchi, huziweka katika sura ya kisiasa.Tutafanikiwa kwa mwenendo huu kweli?
     
  2. E

    Emma M. JF-Expert Member

    #2
    Jun 15, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nawakumbuka,
    MASUMBUKO LAMWAI,
    MKULLO,
    SARUNGI,
    LIPUMBA,
    MWAKYUSA, NK.
     
  3. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #3
    Jun 15, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nini huwamaliza kitaaluma?
     
  4. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #4
    Jun 15, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Tumbo tu.
     
  5. J

    JokaKuu Platinum Member

    #5
    Jun 15, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,774
    Likes Received: 971
    Trophy Points: 280
    ..kuna uwezekano wamechoka na masuala ya kisomi-somi ndiyo maana wamehamia kwenye siasa.

    ..nimewahi kusikia kwamba Waisraeli walimpendekeza Albert Einstein kuwa Waziri Mkuu kwanza wa Israel.

    ..pia Raisi wa kwanza wa Israel ni mwanasayansi aliyebobea akiitwa Chaim Weizmann " the father of industrial fermentation."

    ..sidhani kama ushiriki wa wasomi wetu ktk siasa ni kitu kisicho na manufaa kwa taifa letu.
     
  6. I

    Interested Observer JF-Expert Member

    #6
    Jun 15, 2009
    Joined: Mar 27, 2006
    Messages: 1,185
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Sijaelewa swali lako au mjadala wako? Kwani Mwanasiasa ni nani na msomi ni nani? Kwa mawazo yangu wanasiasa ilibidi wawe wasomi wazuri ili tuepukane na matatizo tuliyonayo sasa hivi. Kama wanasiasa wetu wanafanya madudu wanayofanya sasa hivi basi usomi wao haujawakolea.

    Wasomi si lazima wawe wanasiasa lakini wanasiasa lazima wajitahidi wawe wamesoma, au wajisomeshe!
     
  7. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #7
    Jun 15, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,470
    Likes Received: 758
    Trophy Points: 280
    Mkuu kitu gani kinawapeleka kwenye siasa?

    elimu yao iko palepale na wanajua kua wanakosea au wanapatia, ubongo haubadiliki! same person, same scholar, same politician,same brain!
     
  8. K

    Kokolo JF-Expert Member

    #8
    Jun 15, 2009
    Joined: Mar 20, 2008
    Messages: 421
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Mkulo-Siyo msomi utumbo mtupu, MBA from fake university,
     
  9. MwalimuZawadi

    MwalimuZawadi JF-Expert Member

    #9
    Jun 15, 2009
    Joined: Sep 1, 2007
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Enzi zetu ukimaliza kidato cha sita kwenye msururu wa kujaza unachotaka siasa haipo. Hivyo unapita kwenye sheria, utabibu,ualimu kuelekea kwenye siasa. Wakiweka chaguo la siasa labda wengi watachagua mara moja badala ya kupita njia ndefu..
     
  10. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #10
    Jun 15, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Unapoingia kwenye siasa huwezi kuwa na mawazo independent kwa maana kuna miongozo, sera, ilani na mfumo ambao uko established.Msomi mwenye kustahili kuitwa msomi anatakiwa awe na mawazo yake na kuwa tayari kwa paradigm shift kutegemeana na anaamini nini ( conviction).Ili u survive as a politiciam inabidi uwe tayari kutelekeza fikra huru na kuungana na wenzio - CO-OPTATION!
    IF U CANT BEAT THEM, JOIN THEM.
     
  11. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #11
    Jun 16, 2009
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Tatizo kubwa wanalokutana nalo hawa wasomi mara tu wakiingia katika siasa ama uwanja wa siasa ni mlolongo wa watu wasiojua nini cha kufanya ili kuendeleza nchi kimaadili ndiyo wengi katika ngazi nyingi na kila kona. Hivyo kila wakitoa hoja ama mawazo hupingwa, kudharauliwa na kuwekewa vikwazo katika utekelezaji wa yale mazuri wanayotaka kuya badilisha hapo walipo. Mwisho wake nao wanakuwa wamechanganyikiwa na kutojua nini cha kufanya na kuishia kujiunga na upuuzi huo ili nao washibishe matumbo yao na watoto wao.

    Ndugu Makyao sijui wewe ni mtaalamu katika fani gani, lakini ninakuhakikishia kabisa ukiingia katika ulingo wa siasa hayo niliyaandika hapo juu ni lazima yatakukuta taka usitake. Na kama ni mbishi sana basi utapigwa kipapai watu watakusahu. Ninakumbuka kuna kamati iliundwa kushughulikia suala nyeti la taifa. Kamati hiyo ilikuwa na Sarungi, Mzindakaya, Ayubu kimbau, Nchimbi na John Komba. Ebu fikiria hapo Sarungi atasema nini ili aweze kueleweka?
     
  12. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #12
    Jun 16, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Principals za taaluma na za siasa ni tofauti ndugu. You can't move to a different league, play the same way and still expect to win.
     
  13. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #13
    Jun 16, 2009
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mmmh Mkulo naye kuitwa msomi............makubwa hayo:confused:
     
  14. O

    Ogah JF-Expert Member

    #14
    Jun 16, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Emma M.........pleaaase....huyo Mkullo tafadhali muondoe kwenye list yako
     
  15. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #15
    Jun 16, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,963
    Trophy Points: 280
    Watu bana...hivi unajua kwa mfano Newt Gingrich ana PhD. na alikuwaga professor pale University of Georgia....au Tom DeLay (former House Majority Leader) kwa mfano..jamaa naye ana PhD. Na ukiangalia CV za masenenta na ma congessman na ma congresswoman wa Marekani utagundua wengi wao wameenda shule kikwelikweli.....

    Kwa mtazamo wangu sioni ubaya wowote kwa mwanasiasa kuwa msomi na kinyume chake
     
  16. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #16
    Jun 16, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Si ndiyo maana wana chagua viongozi ambao hawaja enda shule halafu waki chemsha wao ndiyo wakwanza kupiga kelele.
     
  17. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #17
    Jun 16, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,963
    Trophy Points: 280
    Huh? kina nani wanaochagua viongozi ambao hawajaenda shule? Wamarekani?
     
  18. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #18
    Jun 16, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Wabongo mkuu
     
  19. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #19
    Jun 22, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
     
  20. MwanaHabari

    MwanaHabari JF-Expert Member

    #20
    Jun 22, 2009
    Joined: Nov 9, 2006
    Messages: 444
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pointless argument, mnataka wajinga wawe wanasiasa?....mwanasiasa siyo profession, mtu yeyote ruksa kuwa mwanasiasa as long as wanatetea maslahi ya wananchi..wengine wameingia huko kutetea haki za wananchi wao, kuna ubaya gani wakirudi kwa watu wao na kujaribu kuwasaidia....(wether they are doing a good job or not, thats another argument, but kusema wasomi wasiwe wanasiasa, is nonsense...)
     
Loading...