Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msiwasafirishe walimu kwa malori-CWT

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by kilimasera, Sep 8, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Sep 8, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    AJIRA YA UALIMU SIJUI INA MKOSI GANI YAANI UKIPATA KAZI YA UALIMU UNAKUA MTU WA KUNYANYASIKA TU
    ETI KARNE HII WAALIMU WANASAFIRISHWA KAMA MIZIGO NDANI YA MALOLI KWENDA KUSIMAMIA MITIHANI

    CHAMA cha Walimu Tanzania (CWT) wilayani Chamwino kimeitaka Idara ya Elimu katika
    halmashauri hiyo isitumie malori kuwasafirisha walimu wakati wakiwapeleka kwenye vituo vya kusimamia mtihani wa darasa la saba unaoanza leo.

    Mwenyekiti wa CWT wilayani humo, Amani Msanga alitaka yatumike mabasi au magari
    madogo kufanikisha hilo.

    Aliyasema hayo wakati akizungumza na waandishi wa habari kuhusu matayarisho ya mitihani hiyo katika wilaya yake.

    Msanga alisema kuwa hali ya maandalizi ya mtihani huo wilayani humo, kwa kiasi kikubwa,
    yamekamilika na kwamba kinachosubiriwa ni kuwasambaza wasimamizi hao katika vituo
    walivyopangiwa.

    Alisema asingependa kuona walimu hao wakibebwa kwenye malori badala yake, yatumike
    mabasi au magari madogo.

    Alisema kuwa kila mwaka wasimamizi wa mtihani wamekuwa wakibebwa katika malori kupelekwa kwenye vituo vyao vya kusimamia bila kujali usalama wa maisha yao.

    "Kama wahusika wa maandalizi ya mtihani huu wameshatoa pesa kwa ajili ya kukodi malori,
    tafadhali warudishieni pesa zao kwa kuwa walimu hawatapanda hayo malori," aliagiza
    Msanga.

    Msanga alisema kuwa malori ni kwa ajili ya kubeba mizigo na si kusafirishia watu kwani kwa
    kufanya hivyo ni kinyume cha sheria na kanuni za usalama barabarani.

    "Kama walimu watalazimishwa kutumia malori hayo, wachukue namba za magari hayo na kupiga simu Polisi na naomba ushirikiano kutoka kwa Jeshi letu la Polisi," alisema.

    Aidha Mwenyekiti huyo aliwataka watahiniwa kuwa makini katika kujibu mtihani wao ili
    waweze kufaulu na kujiunga na kidato cha kwanza mwakani.
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Sep 8, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,844
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    Duh!!pole yao.
     
  3. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #3
    Sep 8, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,555
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 180
    Yaani hii kada inadharaulika sana.
     
  4. M

    MWENDAKULIMA JF-Expert Member

    #4
    Sep 8, 2011
    Joined: Jul 17, 2009
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Dah,sijui kwa nini mkuu.Mishahara wanawalipa midogo na incentives hakuna.Yaani karne hii civil sevant asafirishwa kwa lori?Au nao ni waoga sana kudai haki kwa sababu ya kuogopa kufa njaa?Pathetic
     
  5. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #5
    Sep 8, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    ndio hivyo na hata serikali haiwakumbuki
     
Loading...