Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msitegemee ajira serikalini - Waziri Simba

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Nov 2, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Nov 2, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Na Agnes Mwaijega

    WAZIRI wa Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Watoto Bi.Sophia Simba, amewataka vijana kutegemea shughuli za ujasiriamali ili kujikomboa
    kiuchumi na kuondokana na umasikini badala ya kujenga tabia ya kutegemea kuajiriwa na serikali.

    Akifungua Tamasha la wanawake wajasiramali (MOWE) yaliyoandaliwa kwa ushirikiano kati na Shirika la Kazi Duniani (ILO) Dar es Salaam jana, Waziri Simba alisema hatua hiyo itawawezesha vijana kuondokana na umasikini.

    Alisema hivi sasa nafasi za ajira ni chache ikilinganishwa na idadi ya vijana hivyo dawa ni kuondokana na dhana potofu ya kusubiri serikali kuwapatia ajira wakimaliza masomo yao.

    "Nawaomba vijana wajikite katika ujasiriamali ili waweze kupambana na changamoto mbalimbali za maisha," alisema.

    Aliongeza kuwa shughuli za ujsiriamali ni muhimu na zinachangia kwa kiasi kikubwa pato la taifa hivyo kuwataka watanzania kuendelea kujishughulisha zaidi katika ujasiriamali ili taifa liweze kuwa na maendeleo mazuri.

    Pia aliwataka wajasiriamali kuzingatia kanuni na taratibu za ujasiriamali ili waweze kuwa na mafanikio makubwa na kuhakikisha wanatumia fursa na huduma mbalimbali zinazotolewa na serikali taasisi mbalimbali ili kuweza kufikia viwango vya kimataifa.
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Nov 2, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Haya kama Serikali kuu haiajiri sasa vijana wetu wataenda wapi na wakati Ardhi na Madini tunawapa wazungu na waarabu?
     
  3. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #3
    Nov 2, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Labda wamtafute Ridhwani awaonyeshe jinsi ya kuishi kimjini mjini and becoming a millionaire.
     
  4. O

    Ogah JF-Expert Member

    #4
    Nov 2, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    waache ku-recycle wazee.........
     
  5. v

    valid statement JF-Expert Member

    #5
    Nov 2, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    serikali ishawatupa wananchi wake hii.
     
  6. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #6
    Nov 2, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Naona hujamuelewa Waziri. Pamoja na ajira za Serikali zipo fursa za vijana kujiajiri na kupata mafanikio zaidi. Suala la ajira binafsi si kwa nchi yetu pekee bali duniani kote na tafsiri yake siyo kwamba ni kukosa ajira ya Serikali bali ni kupanua wigo wa ajira, mfano; Ukimiliki Shule, utakuwa umejiajiri lakini wakati huo utakuwa umeajiri watanzania wengine ambao hawakubahatika kupata ajira ya Serikali.
     
  7. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #7
    Nov 2, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Hata ujasiriamali wenyewe unahitaji fursa na mazingira mazuri.
     
  8. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #8
    Nov 2, 2011
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jamani mitaji,angetupa jinsi ya kupata mitaji.Tukaibe ndo tuwe wajisiliamali?
     
  9. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #9
    Nov 2, 2011
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,793
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Mkuu serikali inanisaidiaje niweze kuwa mjasiriamali wakati sikopesheki na taasisi yoyote ya fedha? Serikali lazima itengeneze mazingira ya kuwafanya vijana wajiajiri sio kama hali ilivyo sasa hayo anayoyaongea waziri ni sawa na dhihaka..
     
  10. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #10
    Nov 2, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Viongozi wetu ni wepesi kuwaambia watu wasio na chochote wajiajiri wakati wao ambao wameshajilimbikizia kwa miaka mingi hawataki kustaafu na kijiajiri na kuajiri wengine. Safari bado ni ndefu kuifikia nchi ya ahadi.
     
Loading...