Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msinunue maya pale supermarket shell ya engen mikochen

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, May 20, 2011.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    May 20, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,632
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    Kwenu wapendwa
    hili limenikuta hivi karibun si haba kuwajulisha..nilifika pale engen mikochen nikauliza jamani kuna mayai ya kienyeji wakasema yapo..nikaenda nikanunua trei mbili nilipofika nyumban siku inayofwata mchana dada wa kazi akataka kutumia nikamwambia tumien tu maana nilitenga trei moja kwa ajili ya mtoto walipokaanga wakati wanayapasua kukawa kama yamearibika walipoweka jikon hakika ni kituko...wakavunja la pili la tatu nikiwa mkristo yakavunjwa 10 mabovu..nikawambia kanunue dukan..nikaakaa kama siku 5 kusema nipite niyarudishe nikayapitisha nikakuta dada mmoja aakadai kama unayo yalete alipona nayaleta akadai pol e lakin huwa wakichukua vitu hapa airudishwi..nikaasema eeh.....niliropoka sana kama wanakumbuka na wako humu..nikomba kumwona meneja ajaja....akika siku naypeleka ndug n aibu kubwa yananuka kama visa..ukiyaona ni meupe yako ukiingia mkono wa kulia....

    Ndugu zangu sie tusiokula mayai akuna shida sasa watoto wetu si watatuulia...nikiwa natoka nikaitwa na dada mmoja wa mafuta akaniambia yale si ya kuku ni ya khanga..niliumia sana waakati nimeuliza jaman ya kienyeji

    hii si mara ya kwanza hapo muwe makini tunaponunua vitu vya supermarket..kuna siku nilipita 2 months ago nikakuta mtu analalamikia vinywaji vimeisha muda wake bado vipo...nilishangaa ila nikasema labda hawa nilipofika imalaseko nikanunua mikate nilipofika hme nikakuta imeisha muda wake siku 6 zalizopita..niliogopa kuingia supermarket kwa muda kwa kweli

    tuwe makini tunaponunua vitu hawa wafanyabiashar wanapotuona wachina wanatuletea uchafu wanaamua kutupa na sie uchafu..hatari sana
     
  2. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #2
    May 20, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Siku nyingie ukinunua kitu supermarket angalia tarehe ya kwisha kwa matumizi au tarehe ya mwisho wa matumizi wa hiyo bidhaa, (expiry date, used before) kabla ya kupeleka nyumbani.

    Vile vile angalia kama wanayo policy ya kurejesha vitu ambavyo ukuridhika navyo, au vyenye ubora hafifu.
     
  3. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #3
    May 20, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,632
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    Ni kweli mkuuila kwenye mayai akukuwa na exp date
     
  4. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #4
    May 20, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,958
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    Nilisha acha utaratibu wa kununua vyakula supermarkets, kukuta vumeharibika ni kitu cha kawaida sana
     
  5. zaratustra

    zaratustra JF-Expert Member

    #5
    May 20, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 788
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kila asubuhi, nina kawaida ya kununua soda ya kopo (sprite) kwenye supermarket moja huku masaki (sitaitaja jina kwa leo), wiki iliyopita nimenunua kama kawaida yangu, nimefika ofisini, baada ya muda nikataka kuinywa! Loh! Nilipatwa na mshtiko nilipoifungua haikutoa gesi! Yaani ilikuwa flat! Bahati nzuri ofisi iko jirani na hiyo supermarket, nikaamua kuirudisha, niilkuwa sijaitupa receipt, (maana waliniuliza kama ninayo), walinirudishia hela yangu! Tangu siku hiyo, mimi na soda za kopo za supermarket, tofauti kabisa!!
     
  6. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #6
    May 20, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Kaka siku hizi chochote kile kinachoitwa chakula au kinywaji utakachotaka kununua, kitu cha kwanza kabisa ni Exp Date.
     
Loading...