Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msichana wa kazi za ndani

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Husninyo, Aug 26, 2011.

  1. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #1
    Aug 26, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Anahitajika housegirl umri wowote. Atakaa kwa mwajiri. Awe msafi. Mshahara elf 30 kwa mwezi.
     
  2. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #2
    Aug 26, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Wanasumbua sana siku hizi,mi binafsi kwa mwaka huu wamepita mabei 3 wanne na wameshalala mbele,ukipata wa bush anaweza kaa kidogo.La sivyo uka hire wa kimjini mjini lakini ndo hawatulii,wako ki mishe mishe.
     
  3. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,730
    Trophy Points: 280
    Houseboy hatakiwi? Niko tayari kwa elf 15.
     
  4. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #4
    Aug 26, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 888
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    hizi shule za kata zimewamaliza wote!
     
  5. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #5
    Aug 26, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Kama hutanii niPM Mkuu!
     
  6. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #6
    Aug 26, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hivi kweli mtu analipwa 30,000 tu!
     
  7. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #7
    Aug 26, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kumbuka kuwa huyu anayelipwa 30 elfu anaishi na familia. Na nahisi ni bora huyu anayelipwa 30 kwa kukaa na familia kuliko anayelipwa 100,000 wa kwenda na kurudi. Huko nje hesabu hasikubali kuishi kwa 100,000 kwa mwezi, lakini pale anapata malazi na chakula, (mara nyengine hufaidika na nguo na zawadi nyengine) na hakuna usafiri.
    Kwa mfano, kiweka usafiri kwa mwezi (3.00X2X30= 18,000); + chakula tuseme 30,000 kwa wastani wa 1000 kwa siku, kodi ya chumba 30,000 minimum; huyu anayelipwa 30,000 tayari kasevu 78,000 kama angelikuwa wa kwenda na kurudi.
    Hata hivyo, sikusudii kusema kuwa 30,000 ni nyingi, la hasha. Hawa wa kukaa na familia walipaswa kulipwa angalau 150,000 na wale wa kwenda na kurudi angalau 300,000 kwa mwezi.
     
  8. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #8
    Aug 26, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,151
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Elfu 30000! Duh.
     
  9. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #9
    Aug 26, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,151
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Ila wanaibaga ela za mboga..hizo ndio posho zao.
     
  10. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #10
    Aug 27, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    ni kweli wanasumbua ila hakuna namna.
     
  11. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #11
    Aug 27, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    baada ya kutoa gharama zako zote za mwezi mshahara wako huwa unabaki sh ngapi?
     
  12. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #12
    Aug 27, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    hahahahaha! Houseboys wajanja wajanja sana. Hawachelewi kuliza mtu.
     
  13. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #13
    Aug 27, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    mkuu hiyo mshahara wa 300,000/= kama bossi wake mwalimu wa primary analipwa mshahara less than hiyo atatapata wapi hela ya kumlipa hg laki 3.
    Kibongo bongo bado sana. Tena wengine wanalipwa elf 10 hadi 20.
     
  14. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #14
    Aug 27, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    atakaa kwa bosi, halipi kodi, halipi maji wala umeme, akiumwa atatibiwa hapo.. Nyumba haina watoto wadogo... Unataka alipwe ngapi?
     
  15. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #15
    Aug 27, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    zile unazowaibia kwa kutumia karatasi ndo hizo na yeye anaziridisha kwa njia isiyo rasmi, teh teh teh! nakutania tu mkuu usije ukanitoa roho, mie sio m'''kwere
     
  16. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #16
    Aug 27, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    heshima mbele...

    fikiria mwajiri wako angetaka kukuajiri, uishi nyumbani kwake na kisha akulipe hizo elfu 30 ungejisikiaje?

    tufike pahala tujisikie aibu kutangaza vitu kama hivi......hata kama tunafanya basi na iwe kimya kimya..kutangaza ni sawa na kuona tunachokifanya ni sawa..

    tufike pahala tuone kuwa ajira ni msingi wa kumfanya mtu aweze kuishi maisha ya kujitegemea na kinyume chake ni unyonyaji.
    nadhani ni haki hasa kwamba hivi sasa imekuwa ni dhiki kubwa kupata mabeki tatu...pongezi kwa shule za kata...pamoja na mapungufu yake lakini zimesaidia kupunguza aina hii ya utumikishaji wa watoto walio katika umri wa kwenda shule...ni matumaini yangu kuwa vitoto hivi vitakapotoka katika shule hizo za kata havitakubali ajira za kinyonyaji kama hii na kama ikibidi basi ni kwa maslahi yenye manufaa kwa maisha yao ya baadae.

    najua ntawaudhi wengi lakini huu ndiyo mtazamo wangu.

    nawakilisha!
     
  17. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #17
    Aug 27, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Na mimi natafuta binti kuanzia umri wa miaka 25 na kuendelea mshahara elfu 60
     
  18. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #18
    Aug 27, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hapo hapo akivunja glass, sahani au kikombe anakatwa kwenye hiyo hiyo?
    Akiunguza maharage,nyama, au maziwa akimwaga anakatwa kwenye huo huo mshahara
     
  19. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #19
    Aug 27, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    nimesema hivyo ili kuepuka maswali ya mshahara.
    Mkuu hiyo ndio mishahara yao wengi wao tukubali tukatae.
    Tatizo hapa kwenye keyboard watu tunajifanya wema sana tunajali maslahi ya wengine ila nimeuliza hapo chini, mfanyakazi wa kima cha chini anayelipwa laki 2 unategemea atamlipa hg sh ngapi?.
    Anyways, mawazo yako yamesikika.
     
  20. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #20
    Aug 27, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    anzisha thread yako.
     
Loading...