Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mshkaji wa Ghetto akaharibu mbaya…!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Sep 30, 2012.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Sep 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Nilikuwa maarufu kijijini kuliko kawaida...(Picha haihusiani na habari hii)

    Ilikuwa ni mwaka 1999 baada ya kumaliza masomo yangu ya kidato cha nne na kuangukia pua ndipo nilipokuja mjini na kufikia kwa shangazi yangu maeneo ya Temeke Mikoroshini Kwa Mpelumbe. Baada ya kusota bila kazi kwa muda mrefu kidogo, niliamua kuhamia ghetto kwa washkaji zangu na kuanza kubangaiza na biashara ndogo ndogo za kimachinga.

    Nilimudu kidogo kujikusanyia fedha na kila ninapoenda kijijini nilikuwa najipiga viwalo vya mitumba na kutamba kwamba mimi ni mfanya biashara mkubwa hapa jijini Dar. Kwa kuwa nilikuwa natembeza nguo za Mitumba, ilikuwa rahisi kwangu kupiga pamba za nguvu hivyo kuweka mazingira ya kuaminika kwamba kweli mimi ni mfanyabiashara mkubwa. Kwa hiyo kila ninapoenda kijijini najitahidi kuwaonyesha wanakijiji kuwa mambo yangu sio mabaya. Hata hivyo kwenye familia yetu walikuwa wanaujua ukweli kwamba nilikuwa choka mbaya.

    Siku moja nikiwa kijijini nikiwa nawanunulia jamaa zangu pale kijijini bia nilikuwa natamba sana kwamba huku jijini Dar ninamiliki maduka ya kuuza spea za magari na wapo niliowaahidi kuwapa ajira. Kutokana na kutamba kwangu na kumwaga kwangu ofa, nilijikuta nikiwa nimezungukwa na wapambe kibao, huku totoz kama kawa zikiwa nazo hazichezi mbali. Nilikuwa nawabadilisha mabinti kama nguo kwani walikuwa wakinizimikia kutokana na maujiko yangu.

    Wakati bado nikiendelea kumwaga ofa za bia huku nikiendelea kujimwagia maujiko mara akaja jamaa mmoja. ‘Duh, umekuja mshkaji, mimi niko hapa tangu wiki jana.' Alisema yule jamaa.

    Huyu jamaa tulikuwa tunabangaiza wote mjini na tulikuwa tunaishi ghetto moja tukiwa tumelundikana kama watu sita katika chumba kimoja. Ukweli ni kwamba sikujua kwamba mshkaji naye ni mwanakijiji wa pale kijijini kwetu, ingawa najua ni mwenyeji wa wilaya yetu. Ni kweli wiki mbili zilizopita alituaga kwamba angesafiri kumuona mama yake….‘siku hizi na mimi ni mwanakijiji hapa, mama ameolewa hapa na mzee… Alimtaja mzee fulani.

    ‘Sasa mzee lete habari maana ngalambe zetu mjini tunazijua wenyewe…'Alianza kusema na nilianza kuhisi hatari ikija.

    Halafu aliendelea… ‘Wazee huyu ni jamaa yangu kabisa. Wiki iliyopita tu tulikuwa tunakabiliana na mama mwenye nyumba tunayoishi. Tumepewa notisi kuhama kwenye ghetto yetu, si mnajua maisha ya Bongo yalivyo, mtu sita chumba kimoja, mambo magumu washkaji msije mjini…'

    Kila nikimzuia asizungumze, naona mwenzangu anachanja mbuga tu kutoa siri za maisha yetu ya Dar. Mwisho wake wapambe wangu wakaanza kuhoji kuhusu anachosema yule jamaa. Jamaa naye bila ajizi aliendelea kusema ukweli kuhusu maisha yetu mjini. Nilipoona vile kwa sababu namjua kuwa ni mgomvi, niliona bora niondoke badala ya kubishana naye.

    Kwa kweli kesho yake nikakuta taarifa zile zimeenea kijiji kizima kwamba, huko Dar niliko nabangaiza tu na sina maduka ya spea za magari wala nini. Ilibidi niondoke siku hiyo hiyo na kwenda kulala kijiji kingine cha jirani na kusafiri siku iliyofuata kurudi Dar.
    Lakini nashukuru, jamaa alinisaidia. Kwani baada ya pale niliamua kuwa mkweli. Leo hii hata hivyo maisha yangu yamebadilika na yamekuwa mazuri kiasi cha kutosha. Lakini siku zote nakuwa mkweli sitaki kupanda zaidi ya nilivyo katika hali halisi….
     
  2. Jay One

    Jay One JF-Expert Member

    #2
    Sep 30, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 9,345
    Likes Received: 1,992
    Trophy Points: 280
    Hadithi nzuri, ina mafunzoo kweli....!!!
     
  3. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #3
    Sep 30, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Yaani katika watu waJF ambao naweza kutoa chochote ili niwaone ni wewe, yaani huwa nashindwa kukuimagine. Hauna nafasi ya muhudumu kwenye Mtambuzi pub?

    Vimini ndio nguo nizipendazo, hivyo usihofu kuhusu qualification. LOL
     
  4. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #4
    Sep 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Acha umbea nani kakwambia hii ni hadithi...! LOL
    Hebu sema umejifunza nini katika hadithi hii........?
     
  5. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #5
    Sep 30, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ndugu yangu Mtambuzi a.k.a mzee wa Ununio naona umeibuka tena kutokea Temeke mikoroshini....lol
    Kiukweli uongo ni uongo tu na hata uupambe vipi kuna siku unaumbuka mtu mzima..Inatokea hata katika ya maisha mapenzi watu wanaingia na gia za udanganyifu wanasahau yatakapobumbuluka wanakosa mwana na maji ya moto...
    My take: Always be yourself!!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Chum Chang

    Chum Chang JF-Expert Member

    #6
    Sep 30, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,001
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Umu wapo wengi wanaohitaji kubadirika-Ukweli mda mwengine una saidia

    Mda mwengine inabidi tuwe kama tulivyo
     
  7. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #7
    Sep 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha ha ha haaaaaa Kaunga bwana....
    Mimi ni Invisible kwa hiyo siku ukimuona Invisible ujue umemuona Mzee Mtambuzi..... LOL
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. lara 1

    lara 1 JF-Expert Member

    #8
    Sep 30, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 14,801
    Likes Received: 5,361
    Trophy Points: 280
    Hahahaaaa! Mtaaaaa! Kimjinimjini mtu unamiliki Black Berry, I phone 4s, I pad na vingine  vya kuuzia sura ila unakoishi ambako umepanga ni USWAAAAAA ile mbayaaaa! Watu mujini hatukaribishani majumbani, kitu BAR bwanaa hadi utokee MSIBA! Mashauzi yana Gharama Sana!!!!!! Unakuta jitu lina 27 bado lipo home kwa wazee kula kulaa na kazi anayo!
     
  9. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #9
    Sep 30, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    bushloyer....nimecheka sana mkuu...
     
  10. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #10
    Sep 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Mkuu SnowBall unayosema ni kweli, lakini kwa wadada wa siku hizi nao ukiwa mkweli sana unakuwa husomeki, inashauriwa uwe na kauwongo kidogo ili ku-lubricate mazingira ya kukubaliwa, la sivyo utaisoma namba, ila ni vyema ukilamba mzigo ndio useme ukweli lakini uwe makini usije ukamwagiwa tindikali, mabinti wa siku hizi wamepinda ile mbaya....LOL
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #11
    Sep 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Yeah... kuna wakati inatulazimu, lakini inapaswa usome alama za nyakati....
     
  12. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #12
    Sep 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Nahisi na wewe yamekukuta.....
    Hebu dondosha uzoefu wako hapa mkuu..LOL
     
  13. Root

    Root JF-Expert Member

    #13
    Sep 30, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,477
    Likes Received: 3,482
    Trophy Points: 280
    yes uongo na kujiapaisha kitu kibaya sana bora uwe mkimya kuliko kuongea
     
  14. M

    Mati Member

    #14
    Sep 30, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hadith kama hizi ni nzuri zinajenga jamii,zina tufanya tufikirie vitu vingine sio kila siku siasa tu
     
  15. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #15
    Sep 30, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mtambuzi sikatai ni kweli kabisa..kwa faida za muda mfupi uongo unaweza kulipa..meaning kwamba unaweza kupata unachokitaka..but in a long run inaweza kukucost vibaya braza.....Nakumbuka once a time niliwahi kumdanganya mtu flani hivi kwamba nina gari na kweli alikuwa ananiona nadrive..siku ilivokuja kubackfire na kugundulika kuwa lile gari ni la mshkaji na mimi sina hata baiskeli..nilitamani kuwa mdogo kama piriton aisee..Kifupi uongo au show up sio nzuri!!....
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #16
    Sep 30, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Mbinu kama hizo huwa tunazitumia kwenye short term mission hasa kwa watu ambao ukiwaambia ukweli hawataki.
     
  17. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #17
    Sep 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Kuanzia leo itabidi nianze kusema kwamba hili gari ninaloendesha sio lakwangu ni la Muhindi tajiri yangu, kumbe huwa ina backfire eh...! Ahsante kwa kunipa maujanja...LOL
     
  18. BRO LEE

    BRO LEE JF-Expert Member

    #18
    Sep 30, 2012
    Joined: Dec 25, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Huwa natamani haya mafunzo yangekuwa yanawafikia wale wanaopenda kijitutumua, nimeshuhudia jambo kama hili wiki mbili zimepita japo mhusika hakuumbuka. Jamaa namfahamu ni mhudumu wa mgahawa mmoja ambao mara nyingi huwa nafika hapo, sasa cku moja nikamwona yupo ktk mji mwingine tofauti na huo anaofanyia kazi maongezi yake, tembea yake, vaa n.k vililenga aonekane km m2 fulani alienazo. Hapo alipokuwa anajitutumua ni kwenye bar na bila shaka alikuwa anamtega binti mmoja aliponiona niliona uso wa wasiwasi na mimi nikampotezea tu.

    Mi nafikiri ni bora ukawa wewe(jinsi ulivyo) katika mazingira yoyote ili uwe na amani.
     
  19. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #19
    Sep 30, 2012
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mkuu kwa stori huwezekani
     
  20. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #20
    Sep 30, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Halafu nahisi wewe ni huyo mwenye kofia nyekundu
     
Loading...