Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mshahara wa TShs 900,000 hautoshi kabisa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mkombozi, Jul 1, 2012.

  1. M

    Mkombozi JF-Expert Member

    #1
    Jul 1, 2012
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 606
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Leo katika hotuba ya Rais,alikua akitamka kwa sifa kua serikali inawalipa madaktari hela nyingi Tshs 900,000.Ila Laki tisa,ukikata PPF,PAYE inabaki kama TShs 550,000.Ukiangalia Dr anasoma miaka 5,anafanya kazi za riak kubwa sanaMbunge au waziri anapewa maslahi mazito sana,wengi hata ulinzi baada ya kustafu wanapewa.We unampa Dr mshahara net laki tano na nusu unategemea awe na umakini kwkazini.
     
  2. N

    Natalia JF-Expert Member

    #2
    Jul 1, 2012
    Joined: Jul 3, 2011
    Messages: 3,486
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Wamelupiwa na serikali hizo shule .matatizo ya elimu ya bure
     
  3. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #3
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mkuu, Mshahara wa sh 955,000/- ikishakatwa PPF na PAYE inabaki Sh. 720,000/- na sio Laki tano na nusu.
    Kimsingi sikubaliani na Mbunge kulipwa 10,000,000/- kwa wiki4 alafu daktari analipwa asilimia 10% ya mshahara wa mbunge.
     
  4. cement

    cement JF-Expert Member

    #4
    Jul 1, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 586
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kimsingi hata me imenishangaza ila naona hy laki 9 ni baada ya deduction mkuu!wakiongezewa kila sector itaamka na kudai nyongeza ya mshahara hapa walipaswa kukaa pembeni wao wenyewe wakayamaliza!
    Hebu fikiria mwalimu analipwa net pay ya 150 laki kaka hii imekaaje?na wao wagome?

    Hapa serikali inaapaswa kuwakumbukaa waajiri wake kila mwaka kwa percent zinazokubalika lkn hili la ma daktari walitaka mkuu aseme hvy hvy!
     
  5. F

    FUSO JF-Expert Member

    #5
    Jul 1, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,767
    Likes Received: 319
    Trophy Points: 180
    yaani hata Dereva wa TRA au BOT hapati mshahara kama huo ila kwa Daktari unamfaa eee, aisee madaktari wembe ni ule ule mkigawanyika tu mmekwisha.
     
  6. J

    Jimy P Senior Member

    #6
    Jul 1, 2012
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mshahara wa Mbunge 2.5 Milioni, Madakatari wanataka 3.5Milion, Haiwezekani nawashauri wafanye analysis kama inawezekana, Kama kusoma Miaka 5 Hata lawyer wanasoma Miaka hiyo na mishahara mmewazidi, Halafu kama unasomei kitu ili kikulipe somea kitu kinacholipwa hakuna mtu aliyelazimishwa kusomea Udaktari,
    Halafu mtueleze Madaktari Secta ya afya inaongoza kwa Rushwa na Wizi wa Madawa na Kuwaelekeza wagonjwa kwenye Maduka yenu mtalimalizaje hilo sion tu mnataka Mishahara mikubwa hamsemi yakwenu mtamalizaje
     
  7. S

    Smarty JF-Expert Member

    #7
    Jul 1, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    kama wanataka kulipwa m 3.5 waanze kujilipa hayo masomo yao.....eti mazingira hatarishi sie mbona tunafanya kazi kwenye mzingira ya black mamba(koboko )...,hatujalalamika?? Nyoka akikugonga unakufa within 20 minites.....spidi yake 20 km per hr....urefu ft 14...lakini tunapiga tu kazi za serikali.....wakatafute mwajiri atakayeweza kuwalipa mshahara huo...hawana sababu ta kugoma...hilo swala kuboresha huduma za afya mbona ni la 12 kwenye orodha kama kweli ni wazalendo.......wasituzingue....jwanza wako shallow tu......
     
  8. m

    mpasta JF-Expert Member

    #8
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 345
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 60
    ni upuuzi kuambiwa unalipwa 900000 af unakatwa kodi 200000,,bora wakuambie tu mshahara wako laki 700000 baasi
     
  9. N

    Natalia JF-Expert Member

    #9
    Jul 1, 2012
    Joined: Jul 3, 2011
    Messages: 3,486
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Matatizo ya shule za bure hizo
     
  10. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #10
    Jul 1, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,349
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    ila mkuu madaktar si wana maduka ya madawa ambayo wanaiba serekalini na pia wanamiliki hospt zao nadhani wana masilai mengi tu,
     
  11. K

    KIBE JF-Expert Member

    #11
    Jul 1, 2012
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0


    mkuu wa nchi ameshasema kwa uwazi salary mnayotaka nyinyi dr's wapenda fedha badala ya utu haupo na hiwezekani.. Kama unaona salary hiyo haitoshi nenda katafute sehemu kwenye salary nzuri..
    Hongera rais wetu mtukufu tuko nawe daima
     
  12. Kiresua

    Kiresua JF-Expert Member

    #12
    Jul 1, 2012
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    hapa unapotosha ndugu, net take home ni 660,000 na sio 550,000/
     
  13. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #13
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mkuu unapozungumzia mshahara hebu tuelewane kwanza, mfano hiyo laki9 ya daktari tunayozungumzia hapo tunamaanisha gross yaani baada ya basic (mshahara wenyewe) na malupulupu mengine.
    Hiyo 2.5 ya mbunge unayozungumzia bado hjajumlisha na malupulupu mengine na hata zile posho za kila kikao hjazihesabia achilia mbali mikopo na mamilioni wanayopokea baada ya miaka mitano.
    Kwa taarifa yako Soon Mbunge ataanza kupokea 10,000,000/- kila mwezi. Milioni kumi kwa mwezi.
    Alafu Hoja ya nyingine ya msingi ya madaktari ni mazingira ya kazi yaboreshwe na vifaa mahospitalini viwepo, wagonjwa wasilale chini na wengine wasishee vitanda kama ilivyo sasa ktk hospitali zetu za Serikali.
    Cha ajabu Kikwete hajazungumzia hilo, amekomalia kwenye mishahara tuu.
     
  14. F

    FUSO JF-Expert Member

    #14
    Jul 1, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,767
    Likes Received: 319
    Trophy Points: 180
    ndo faida ya kuwa mtaalam badala ya kuwa mtu wa bla bla kama mchumi wenu numberi one anayetudanganya mchana kweupe.

    Mliambiwa mfanye standardization ya mishahara yote ya serikali, taasisi na idara zake ili kuweka uwiano, mkagoma. sasa serikali kushindana na madaktari ni sawa na kutoa kafara usalama wa taifa.

    Huwezi kushindana na sekta ya afya - kama huamini subiria shughuli itakavyozidi kuwa pevu baada ya hao madaktari wenu mliowaagiza wakifika.
     
  15. n

    ndomyana JF-Expert Member

    #15
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 4,673
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hujawai jiuliza mwanajeshi kushinda kambini na kuludi kulala na kasomea miezi6 na ni darasa la4 analipwa laki5,. Hyo wa degree mil2.5,. Je nani anaumuhimu apo doctor na mwanajeshi
     
  16. S

    Smarty JF-Expert Member

    #16
    Jul 1, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    kama wanataka kulipwa m 3.5 waanze kujilipa hayo masomo yao.....eti mazingira hatarishi sie mbona tunafanya kazi kwenye mzingira ya black mamba(koboko )...,hatujalalamika?? Nyoka akikugonga unakufa within 20 minites.....spidi yake 20 km per hr....urefu ft 14...lakini tunapiga tu kazi za serikali.....wakatafute mwajiri atakayeweza kuwalipa mshahara huo...hawana sababu ta kugoma...hilo swala kuboresha huduma za afya mbona ni la 12 kwenye orodha kama kweli ni wazalendo.......wasituzingue....jwanza wako shallow tu......
     
  17. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #17
    Jul 1, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    hebu tuwekee daktari wa hapo rwanda anachukua ngapi kwa mwezi.
     
  18. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #18
    Jul 1, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,534
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Wote tu. Sema mwanajeshi ni zaidi coz ana nidhamu na uzalendo kwa nchi yake.
     
  19. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #19
    Jul 1, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,062
    Trophy Points: 280
    serikali imebuni njia mpya ya kuwadanganya wananchi ni kutoa takwimu(data)japo nyingi huwa zimeminywa na hazielezi ukweli wa mabo..ila mwisho wa siku kitaeleweka tuu.......
     
  20. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #20
    Jul 1, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,681
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    Nimempenda huyo Koboko, lol!
     
Loading...