Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MSHAHARA WA SERIKALI plz !!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by MARCKO, Mar 11, 2012.

  1. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #1
    Mar 11, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Eti kwa wanaojua take-home ya degree ambao kwa mwakahuu basic ni 469,200 ni shingapi? Mbona wanapewa 371,000 ? Is it fare? Give us informations plz "knowers"
     
  2. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #2
    Mar 11, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Niambieni fasta nimezuia gari ya DEO (Distr Ed Off). Haondoki kweli?
     
  3. Kitty Galore

    Kitty Galore JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2012
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 344
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    off topic kidogo: hivi ipi afadhali, kufanya kazi serikalini au kwa mkoloni, kwa usawa huu wa life bongo?
     
  4. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,702
    Likes Received: 1,717
    Trophy Points: 280
    Ridhika na unachokipata kijana, acha tamaa. Hapo ujue umekatwa kodi pamoja na malipo yako ya uzeeni. Njia nzuri ya kuongeza kipato ni kujifungulia kabiashara wakati huu bado matatizo ya kidunia hayajaanza kukukumba. Pia kwa kahela hako usilogwe kuanza kupiga ulabu au kukopa gari kwani kote kataishia katika bia na petroli then uingie katika vishawishi vya rushwa na wizi wa mali ya umma
     
  5. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #5
    Mar 11, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sawa biashara muhimu! Ila wanachokata ni sawa? Halafu ni mapema hivi? Utadhani ni makato hata ya loan board! Ah, .
     
  6. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #6
    Mar 11, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Halafu cwt nyie, nyinyi, nyinyi, labda nisimshike mtu.
     
  7. Pendael laizer

    Pendael laizer JF-Expert Member

    #7
    Mar 11, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 961
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tulia kijana bado ni mwanzo tu....
     
  8. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #8
    Mar 11, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Pendael mwanangu cyo hivyo!, wanaudhi hawa watu.
     
  9. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #9
    Mar 11, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Haya niruhusuni nimchape kibao kimoja huyu DEO nimwache aende mimi niende sero au nivumilie tu nisikilizie upopo wa Tz unakonipeleka. Cjamckia hata m-1 AKISEMA NI SHINGAPI.
     
  10. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #10
    Mar 11, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    salary slip unayo?
     
  11. M

    Mpigaji JF-Expert Member

    #11
    Mar 11, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna makato mengi,Bima ya Afya,PSPF pamoja na Income Tax,Kama ulisoma kwa MKOPO unakatwa pia!
     
  12. k

    kimboka one JF-Expert Member

    #12
    Mar 11, 2012
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 736
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    ulitakiwa ujuwe haya wakati ulipoamua kwenda kusoma
     
  13. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #13
    Mar 11, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sina maana ndo tumeanza kulipwa mwezi wa kwanza wa ajira. Semeni shingapi sasa kinastahili kulipwa? Pila ya HESLB Kukatwa.
     
  14. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #14
    Mar 11, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,651
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    itakuwa ni sahihi ndugu yangu. Kumbuka kuna kodi na michango mingine mingi inakatwa toka kwenye hiyo basic yako. Bima ya afya. Social security , tax, cwt, na mengineyo. Na ukizubaa unakatwa hadi dawati. Hawana adabu hawa. Natania.
     
  15. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #15
    Mar 11, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,651
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    TRA na penginepo wanalipwa tofauti sana. Na hapa ndipo tutahitaji changes za lazima hapo bdae. Binadamu wote ni sawa. Tra walipwe kama walimu kwa kuwa hakuna mantiki ya kuwalipa mamilioni ili hali wanaiba kama kawa. Au ndo alienacho kuongezewa?
     
  16. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #16
    Mar 11, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,324
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Mshahara unatofautiana kati ya degeree na degree ndugu. Daktari na Mhandisi tofauti pia mhandisi na mhasibu au mwalmu ni tofauti sana. Hebu angalia salary slip ndugu, jibu utalipata tu. Hizo salary slip hazitengenezwi na halmashauri bali wizara ya fedha
     
  17. M

    Mpigaji JF-Expert Member

    #17
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mbona wengine hawakatwi CWT?
     
Loading...