Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mshahara wa Rais, Waziri Mkuu, Mawaziri na Watendaji Wakuu Serikalini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sr. Magdalena, Jan 10, 2012.

  1. Sr. Magdalena

    Sr. Magdalena JF-Expert Member

    #1
    Jan 10, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 748
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wakuu tukiwa kama waajili wa hawa Viongozi ni shurti na haki yetu kujua malipo yao, hapa naongelea Mishahara yao, Posho zao, Marupurupu na Pension.

    Tumejua ya wawakilishi wetu bungeni, na sasa ni hawa viongozi waandamizi wa Serikali.

    Tumepiga kelele na kupinga ongezeko la sitting allowance (Posho) za wabunge na nadhani kwa kiasi kikubwa tuko mbioni kufanikiwa sasa ni wakati wa kuangalia malipo na posho za hawa viongozi wengine, hali ya maisha kwa mtanzania wa kawaida ni ngumu huku asilimia kubwa ikiishi chini ya Usd 1 kwa siku.

    Mwenye hizi data atuwekee hapa, tuzijue na kuzipitia.

    Asalaam

    MODs Please msiunganishe thread hii na nyingine yeyote please.
     
  2. G

    Gamba Jipya JF-Expert Member

    #2
    Jan 10, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 403
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ninavyofahamu mimi mishahara na marupurupu ya viongozi waandamizi wa serikali hupitishwa na bunge sasa wabunge wamwage hansard hapa tuone.
     
  3. G

    Gamba Jipya JF-Expert Member

    #3
    Jan 10, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 403
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hahahaha, jamaa hawachelewi..hahaha..

    Tupewe na mishahara/pension/posho za wastaafu kwa kuwa juzi kulikuwa na debate kali kati ya naibu speaker na waziri mkuu mstaafu.
     
  4. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #4
    Jan 10, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,367
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Hili swali lishaulizwa mara kadhaa humu lakini jibu halijapata.
     
  5. Sr. Magdalena

    Sr. Magdalena JF-Expert Member

    #5
    Jan 10, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 748
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu ndiyo maana nimeomba mods wauache huu uzi, wasiunganishe na uzi mwingine wowote, natumai watu sasa wanafungua makabrasha watupe data, watch this space!.
     
  6. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #6
    Jan 10, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Nadhani kuanzia utawala wa Mkapa mshahara wa rais umefanywa kuwa jambo la siri.
     
  7. M

    Mfugang'ombe Member

    #7
    Jan 10, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hello members of the HOUSE good evening! Thank u very much for welcome me to this house of Thinktanks.

    Based on the matter at hand, this people are paying using our money hence its our legitimate right to know how are they being paid. So bring their scales on board for discussion
     
  8. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #8
    Jan 10, 2012
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 948
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Top Secret. Classified. Hazipatikani!!! Msisahau maneno yangu.
     
  9. Che Guevara

    Che Guevara JF-Expert Member

    #9
    Jan 10, 2012
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 1,177
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Annual salary of US President:
    The president of the United States of America earns a $400,000 annual salary ($33,333 per month), along with a $50,000 annual expense account, a $100,000 nontaxable travel account and $19,000 for entertainment.
    Over the past two centuries, the annual salary of the US Presidents has been adjusted as follows:
    [TABLE="class: MsoNormalTable"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    Date established
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    Salary
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]September 24, 1789
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    $25,000
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]March 3, 1873
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    $50,000
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]March 4, 1909
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    $75,000
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]January 19, 1949
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    $100,000
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]January 20, 1969
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    $200,000
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]January 20, 2001
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    $400,000
    [/TD]
    [TD="bgcolor: transparent"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    Salary of the President of the United Republic of Tanzania???
    We need to know HOW our taxes are spend, and WHO spends WHAT…
     
  10. s

    sanga malua JF-Expert Member

    #10
    Jan 10, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 228
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    utashangaa kuona marais wa nchi za africa wanalipwa mishahara na marupurupu manono kuliko rais MAREKANI!
     
  11. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #11
    Jan 10, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,765
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Tanzani yetu ndio nchi ya furaha.
     
  12. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #12
    Jan 10, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Lakini si mnajua fedha yetu in picha ya Rais na kwa msingi huo YOTE ni ya kwake. ingawa kwa here say wanasema mshahara wa rais ukiacha marupurupu mengine ni 30m/ na hii ni exempted from tax r/w ITA 2004 RE 2010
     
  13. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #13
    Jan 10, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,534
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Ukitaka kujua mshahara wa rais wa nchi muulize maana yeye ndio shahidi, usiwaulize wengine watakudanganya.
     
  14. M

    Mbundenali Member

    #14
    Jan 10, 2012
    Joined: Jan 9, 2012
    Messages: 64
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kwn we mshhr hao w2 unakuhs nn?ganga kvyk.ucpj2ma ht hao wcplpw mshhr utbk kama ulivyo
     
  15. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #15
    Jan 10, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hii inshu naona ni ngumu/secret sana maana ishaulizwa several times humu halijapatikana jibu, kwa mara ya kwanza naona JF ikishindwa kudadavua jambo na kumwaga evidences zake
     
  16. m

    mwikumwiku Senior Member

    #16
    Jan 11, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu kwanini usingetumia tu lugha yetu ya Kiswahili?
     
  17. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #17
    Jan 11, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ukishamaliza kupata scales zao za mishahara ambayo ni midogo sana, uliza na marupurupu (ya safari, rates za mikopo, pesa ya mafuta ya gari kwa wiki, entertainment allowances, pesa ya kulipia wafanyakazi, na mengine). Unaweza kupata heart attack.
     
  18. m

    mwanza_kwetu JF-Expert Member

    #18
    Jan 11, 2012
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wanapiga zaidi hata ya rais wa US; so lazima iwe siri; si unaona vijiji wanavyojenga na hapo bado wakiwa marais?
     
  19. N

    Natalia JF-Expert Member

    #19
    Jan 11, 2012
    Joined: Jul 3, 2011
    Messages: 3,486
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    mzazi wangu alikuwa katibu mkuu mshahara wake ulikuwa sh milioni 4 kwa mwezi na kila mkutano anaohudhuria ni laki 3 na kila week walikuwa wanaleta kreti la soda na beer bure , magari mawili na dereva , satellite ya nyumbani walikuwa wanalipa . kila safari ya nchi ya nje mzazi wangu alikuwa analipwa kama dollar 5000. kwa hiyo katibu mkuu labda anaingiza pesa benki kama dollar 11,000 kwa mwezi . na ana acces na pesa za wizara.
     
  20. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #20
    Jan 11, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    kwa nini isiungaishwe wakati haina jipya na hii mada huko nyuma ilichambuliwa vilivyo?
     
Loading...