Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mshahara wa mtu mwenye master degreee......msaada plse!

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by NGOSWE.120, Jul 9, 2011.

  1. NGOSWE.120

    NGOSWE.120 JF-Expert Member

    #1
    Jul 9, 2011
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 214
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 45
    Waheshimiwa wana JF,

    Kwa yeyote anayefahamu naomba anifahamishe hili jambo:

    1.Ukiwa mwajiriwa wa serikali kwa level ya bachelor degree(B.Ed) as Education officer II, then ukapata promotion ya kuwa Education Officer I (I mean baada ya kufanya kazi kwa miaka 3), na baadae ukajiendeleza kimasomo na hatimaye kuwa na Master degree on the similar field/education:-

    (a) JE KWA SHERIA ZA KAZI ZA UTUMISHI SERIKALINI/ UALIMU NI DARAJA GANI NINASTAHILI KUPANDISHWA?(Promotion) mfano: TGTSF? TGTSG? au TGTSH?

    (b) Kutokana na sheria za utumishi serikalini, ni kiasi gani cha mshahara huwa anaanza kulipwa mfanyakazi mwenye elimu ya UZAMILI (Master degree), I mean kianzio cha mshahara - basic salary? huku ukitambua kuwa wa bachelor degree anaanza na TGSD1 au TGTSD1 kwa ngazi ya shahada (bachelor) , je vipi kuhusu wa master degree?

    Natanguliza shukrani zangu za dhati kwa wanaJF.
     
  2. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #2
    Jul 9, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ukimaliza level ya Masters unaongeezewa increment 2 tu, yaani ongeza 9000 mara mbili kwenye basic salary yako unayopata kutokana na Bachelor. Katika utumishi wa kawaida wa serikali ukiondoa vyuo vikuu, Masters degree ina faida baada ya miak 12 ambapo utapanda hadi TGTS H. Aidha itakuwezesha pia kuteuliwa kushika nafasi kama vile Afisa Elimu (W), Mkoa na/ au Ukurugenzi wizara au ukuu wa idara nyingine serikalini. Hakuna sheria au kawaida ya kupandishwa daraja baada ya kusoma Masters. That's all
     
  3. L

    Long'ututi Member

    #3
    Jul 9, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    umemjibu kwa usahihi sana. Unaelewa vizuri haya mambo. Good.
     
  4. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #4
    Jul 9, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ndio kazi ninayofanya kila siku Mkuu.
     
  5. w

    wyclefmore Member

    #5
    Jul 9, 2011
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nenda cwt kwa ufafanuzi wa kina.kumbuka kuandika lesson plan,scheme of work na kijaza log book.pia tumia participatory method kufundisha.mwalimu ni nguzo ya taifa.
     
  6. NGOSWE.120

    NGOSWE.120 JF-Expert Member

    #6
    Jul 9, 2011
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 214
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 45
    Nakushukuru sana mkuu kwa ufafanuzi wako. Yaani umeeleza kisomi saaana na nimekuelewa vizuri sana! ASANTE!
     
  7. kabila01

    kabila01 JF-Expert Member

    #7
    Jul 9, 2011
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 2,498
    Likes Received: 907
    Trophy Points: 280
    inaweza kukuchukua hadi miaka mitatu ndo ukapandishiwa hizo increment 2. Hii Idara ya Elimu sielewi kabisa mambo yake inavyofanya.
     
  8. Jimbi

    Jimbi JF-Expert Member

    #8
    Jul 10, 2011
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 824
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    duh! ndugu zangu waalimu poleni sana.
     
  9. CHE GUEVARA-II

    CHE GUEVARA-II JF-Expert Member

    #9
    Jul 10, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 479
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kweli, walimu poleni sana, lakini ninyi nd'o nguzo ya Taifa.
    Ninawashukuru sana walimu wangu wote walionifundisha, kwani wamefanikisha katika kunifikisha mahali nilipo. Wamenipatia mwangaza wa namna ya kufanya mambo yangu yawe kama ninayoyataka.
    Nilianza kwa kuajiriwa, na sasa nami nimeanza kuajri (nimemwajiri housegirl) - tunagawana naye kamshahara kangu; baadaye kama miaka 50 ijayo, nitakapokuwa na umri upatao miaka 85 nikipata kiinua mgongo (pension) natarajia kuajiri watu wengine katika kazi zangu binafsi ambazo nitazianzia mara tu nitakapopata kiinua mgongo!

    Sijui objective yangu ni Specific, Measurable, Achievable, Realistic na Time bound (SMART)? Nina mashaka sana na ART!!!!!
     
  10. Matti

    Matti Member

    #10
    Jul 10, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 95
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    umenifuraïsha sana.
     
  11. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #11
    Jul 10, 2011
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Njia pekee ya kuondokana na haya yote ni kuintroduce pay for perfomance, lakini entry level ya kila job family iwe pre determined and agreed to, as u may have masters or PHD but ur job requires only a form six's IQ...ila kama kazini kuna ladders ambazo haziangalii umekaa miaka mingapi but ur output unapanda haraka..mfumo huu niliuanzisha pahala...ulileta redundancies nyingi na kuongeza productivity
     
  12. muwaha

    muwaha JF-Expert Member

    #12
    Jul 10, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 744
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu mbona hamjataja ni kiasi gani atapata
     
  13. s

    siwalaze Senior Member

    #13
    Jul 10, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mie niombe hivyo viwango vya hiyo mishahara ya serikali!! Natanguliza shukrani!!
     
  14. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #14
    Jul 10, 2011
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,566
    Trophy Points: 280
    Heri huko kwenye hayo mambo ambako am certain ni sehemu chache sana hapa tz!!! Niliwahi fanya kazi sehemu na kuifanya ile kazi kama yangu binafsi au ya baba angu!!! ajabu, wazembe kuliko wote ndio walikuwa wanapata promotion na mie kuwa ngazi!! Na hata pale nilipouliza "for how long" ningekuwa kwenye similar position wakati nilishakuwa pale for 5 years na kuachwa na waliokuwa pale for less than 3 years, but most important hawakuwa lolote wala chochote; matoke yake ikabidi nishikishwe adabu!!!
     
  15. CHE GUEVARA-II

    CHE GUEVARA-II JF-Expert Member

    #15
    Jul 10, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 479
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Hii ni sababu mojawapo kati ya sababu kuu zilizonifanya kusepa toka serikalini. In the government there is no ownership, no team work, no committment to work, no accountability, no appreciation, no fair evaluation, hakuna vitendea kazi vinavyotakiwa vya kutosha n.k, n.k.
    Kwa sasa kama hiki ninachokifanya kikifikia mwisho na hakuna kazi kiingine kama hapa nilipo BORA NIKALIME MPUNGA IFAKARA au hata kilimo cha kumwagilia cha mbogamboga na matunda ktk mito na mabonde yetu mazuri.
     
  16. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #16
    Jul 10, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kiasi ni ngumu kujua inategemea na Organization husika.
     
  17. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #17
    Jul 10, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,581
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Aisee una maanisha wanaolima wamekosa cha kufanya?
    Ngoja nikwambie Kaka Mkubwa, Kilimo ukikipatia ni zaidi ya hicho unachofanya sasa!
    Kumbuka hapa unaongea na watu wa aina zote wakulima pia tupo eeheee na sio kwamba tumekosa cha kufanya just priorities!!
     
  18. n

    nkomelo JF-Expert Member

    #18
    Jul 10, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 210
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    umejibu sawasawa na matakwa ya sheria. wengi hawpendi kupokea ukweli huo
     
  19. CHE GUEVARA-II

    CHE GUEVARA-II JF-Expert Member

    #19
    Jul 10, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 479
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Ooh, labda sijaeleweka au hujanielewa!
    Nimesema hivyo kumaanisha KILIMO NI BORA KULIKO HATA KUFANYA KAZI ZA KUAJIRIWA (na hasa kazi za serikalini, labda uwe fisadi!)
     
  20. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #20
    Jul 11, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kwa kawaida inatakiwa uongezewe hiyo incrememt mara unapopeleka transcript. Miaka mitatu utakuwa unaenda daraja lingine
     
Loading...