Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mseto wa Choroko

Discussion in 'JF Chef' started by MadameX, Sep 24, 2012.

  1. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #1
    Sep 24, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Mahitaji

    1/2 kg Mchele uliooshwa na kulowekwa.
    1/4 kg Choroko zilizooshwa
    1 cup Coconut powder
    11/2 tsp Chumvi

    Maelekezo

    Chemsha choroko mpaka ziive, halafu bandika sufuria yako ya maji ya mchele, acha ichemke. Mimina mchele wako acha kwa muda wa dakika 5-7 kiini kiive. Unamwaga maji, ya huo mchele unabakisha kiasi tu, tia choroko, chumvi na nazi yako ambayo umeikorogo na maji kidogo, geuza geuza ili vichanganyikane vizuri. Funika vizuri ili mvuke usitoke kabisa, punguza moto uwe mdogo sana. Acha iive kwa muda wa dakika 20-25, unaweza kugeuza tena ili ishikane vizuri.

    Tayari kwa kuliwa. Mimi kama mimi napenda ikiwa mseto wa nazi basi inaenda na supu. Ikiwa mseto wa bila nazi, ule uliopikwa na mafuta napendelea na mchuzi wa nazi, nyama au samaki.
     
  2. The Pen

    The Pen JF-Expert Member

    #2
    Sep 26, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kweli wewe ni mtoto wa pwani! Basi kwa mchuzi wa nazi wenye pweza, mmmh!
     
  3. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #3
    Sep 27, 2012
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    kitu cha kupika then unamwaga mchuzi unatia maji huwa sipendi sana kwa kuwa kinachobaki ni makapi na utamu tu vitamini hakuna.

    so huwa naweka maji kidogo sana ili kubalance nisimwage kitu ili kuongeza kitu vyote nitaweka bila kumwaga supu au mchuzi. chakula kama dawa na si chakula kama utamu.
     
  4. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #4
    Sep 28, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Rubi maji unapunguza ili huo mseto usiwe maji maji sana. Na hayo maji ni ya kukochanganyia hiyo coconut power.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #5
    Sep 28, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    hii imekaa poa sana hasa uishushie na juisi ya parachichi.. hatari wewe...
     
  6. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #6
    Sep 28, 2012
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kwa hapo sawa my dear nimekupata. Kiukweli huwa sipendi kumwaga supu maana kuna watu utakuta anapika maharage au njegere au hata nyama mpaka zinakauka halafu akiwa anaunga anaongeza maji kwa ajili ya kupata mchuzi sasa huwa nawauliza kwa nini usipike moja kwa moja na ukabakiza supu kwa ajili ya kuungia mchuzi. huwa nakosa jibu.
     
  7. MSEZA MKULU

    MSEZA MKULU JF-Expert Member

    #7
    Sep 29, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 3,327
    Likes Received: 3,234
    Trophy Points: 280
    Hii imekaa vyema. Ngoja tuingie kwenye practical.
     
  8. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #8
    Sep 30, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Pweza tena!!! Mie napita tu vitu vingine tutaishia kuharisha bureee.
     
  9. The Pen

    The Pen JF-Expert Member

    #9
    Oct 1, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwa ninyi wa madongo kuinama, lazima hali itakuwa hivyo. Waachieni wenyewe. Hahahaaaa!!
     
  10. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #10
    Oct 1, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    halafu unatupia kati kachori na chachandu pilipili
     
  11. The Pen

    The Pen JF-Expert Member

    #11
    Oct 1, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hii kali! Hapo ndio yatakapokukuta ya @Young Master.
     
Loading...