Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msekwa & Makamba: Ni Kweli CCM Ina Wanachama Million 5 Walio Hai?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Superman, Aug 23, 2010.

  1. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #1
    Aug 23, 2010
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    • Nimewasikia kupitia vyombo vya habari kwa nyakati tofauti Katibu Mkuu wa CCM Yusuph Makamba na Makamu Mwenyekiti wa CCM Tanzania Bara wakisisitiza kuwa CCM ina Wanachama Million 5 na kuwa hizo kura wana uhakika nazo.
    • Assume Tanzania ina Watu 43.2 Millioni
    • Wanye Umri zaidi ya Miaka 18 ni 60% = 26 Million (NBS)
    • Waliojiandikisha hadi sasa ni: 18 Million (NEC).
    • Assume waliojiandikisha katika vyama vya siasa kama Wanachama ni 25% ya 26 Million = 6.5 Million (My guess kutokana na uzoefu wangu wa ushiriki wa watanzania katika siasa, naweza kusahihishwa kama kuna mwenye data)
    • Kwa mtaji huo ina maana kama CCM inao 5 Million, upinzania una 1.5 Million.
    • Dr. Slaa anadai kadhaminiwa na Wanachama wa Chadema 1.3 Million (Si mikoa yote).
    • CUF inao wanachama wengi pia, 2005 lipumba alipata kura zaidi ya Laki 9. Huenda Wanachama wa CUF pia wameongezeka.
    Swali na Msingi: Je ni Kweli na Uhakika kuwa CCM inawanachama hai Million 5?
     
  2. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #2
    Aug 23, 2010
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kama kwa haikika ina Wanachama Million 5 walio hai na Watiifu kwa CCM, basi ni dhahiri ushindi utakuwa ni wa CCM.
     
  3. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #3
    Aug 23, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kwani kura za maoni walishiriki wangapi? Nakumbuka majimbo mengi ilikuwa kura jumla ziko chini ya 10,000. Wilaya nyingi zina majimbo mawili mawili. We can get something outta this.
     
  4. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #4
    Aug 23, 2010
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Unahisi nini Mkuu?

    Mwaka huu kuna Jumla ya majimbo 232 ya zamani Ongeza majimbo mapya nadhani yapo 7. Jumla Majimbo 239.

    suppose kila jimbo lilikuwa na Kura 10,000. Then ina maana jumla ya kura ni Millini 2.32. Ina maana watu 2.68 hawakupiga kura.

    Lakini pia historia inaonyesha kuwa turn up ya wapiga kura haifiki 100%. Je, hizo kura 5 Million zitapatikana zote?

    Imekaaje hii?
     
  5. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #5
    Aug 23, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nikiwaona na kuwasikia hawa mediocre 2,Makamba na Msekwa nataka kuikana nchi yangu kabisa!
     
  6. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #6
    Aug 23, 2010
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwa nini Mkuu?
     
  7. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #7
    Aug 23, 2010
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Uchaguzi wa Serikali za mitaa waliojitokeza walikuwa ni aslimia isiyofikia 62% ya waliojiandikisha.
     
Loading...