Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msamaha wa VAT

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by MAMA POROJO, Jun 23, 2010.

  1. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #1
    Jun 23, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Huu msamaha wa kodi ulilenga kwa mtu mmoja au kikundi cha watu, angalia code za product kama waziri alivyoziweka.

    Product code alizoweka ni za kiwanda kinachotengeneza hizo product, kwa maana nyingine ni kuwa waziri alipelekewa quotation ya vifaa naye akavitangaza hivyo hivyo kama quotation aliyopelekewa asemehe VAT bila kupunguza wala kuongeza.

    Tatizo litakuja wakati Mtanzania mwingine atakapopeleka quotation yake wizarani ikiwa na items sawasawa na alizotangaza waziri lakini zikiwa na code tofauti kutoka kwa mtengenezaji mwingine. Msamaha wa kodi hautatolewa.

    Kama kuna mwenye uzoefu na mawazo tofauti atusaidie, kunusuru wafugaji wasije waikaingia mkenge kwa matarajio ya kupata msamaha wa VAT.
     
  2. R

    Renegade JF-Expert Member

    #2
    Jun 23, 2010
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 2,990
    Likes Received: 428
    Trophy Points: 180
    Hapo kuna shida , ina maana hizo Code lazima zitakuwa ni za Producer na si za TRA.Kama za TRA manake ni Categorization Codes for Exemptions, na kama za Producer basi lazima zitakuwa zimelengwa kwa Product za Producer mmoja tu, ukileta product ya mtu mwingine hawataitambua.
     
  3. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Hapana Mkuu, hizo ni codes za customs! Zipo very specific na waziri naamini ameziweka makusudi ili kuondoa usumbufu. Kwa mfano, akisema tu 'milk cans' haitoshi kuondoa utata hivyo kwa kuweka hizo codes amekuwa more specific ni vifaa vya aina gani kwa sababu hizo codes zote zimekuwa defined kwenye customs handbooks na zinatumika almost duniani kote

     
Loading...